1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tự thuật và nhật kí ...nhắn nhủ, chat chít, buôn dưa lê ^_^

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi tuntunmeo68, 16/09/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Hôm nay sinh nhật Kẹo của chị, chắc em lớn lắm fai ko??? Em đã nhận đc quà của chị chưa?>?? Sao chả thấy hắt xì hơi nhỉ?!!!
    Em à, chúc em sinh nhật vui vẻ!
    Xin lỗi em, chị ko đến được.
    Cuối năm có lẽ chị sẽ lên HN dự ĐH, sẽ đến thăm em và mang quà Noel sớm cho em. EM vui chứ????
    Chị chẳng làm được gì to tát cho em cả. Hi vọng em ko giận chị.
    Nhớ bé kẹo của chị lắm,
    Hi vọng em thích món quà chị tặng!
  2. carot2211

carot2211 Thành viên mới

Đã lâu lắm rồi mình chưa vào đây viết bài, đọc lại những trang nhật kí từ đầu cho đến cuối thấy CL;B cũ của mình sao mà vui vẻ thé, nhiệt tình thế, tâm huyết thế vậy mà bây giờ nhìn lại chẳng còn ai, mọi người nói là sẽ thỉnh thoảng đến TT1 ,lớp học tình thương mà chả thấy ai đả động gì đến nữa.Bây giờ mà được quay lại những ngày mình mới vào CLB thì hay biết mấy, mọi người thân thiện, hoà đồng khiến mình có cảm giác ko bị lạc lõng và yêu thich tình nguyện hơn.
    Cái topic này giờ đây chả còn mấy ai vào, mọi người đều bận cả, có ai có tình ngyuyện gì cho bé đi với
  3. LANTRAI

Mệt mỏi!!!!!!
    Hết ước mơ
    hết hi vọng
    hết tất cả
    ra đi...
    Đã có lúc sợ hãi vì ko bỏ đựoc tình nguyện, bỏ đuợc những đứa trẻ. Đã có lúc sợ cả cuộc đời mình sẽ gắn với tụi trẻ.
    và rồi.....mất hết, tình yêu cho tụi nhỏ cũng mất! ra đi.....làm người hành khất!
    Cuộc sống còn ý nghĩa gì ko khi tụi nhỏ ko cần mình??? còn cần mình ko khi chúng quá đầy đủ???
    Và luôn tự trách mình đã ko dnàh thời gian quan tâm tới chúng. công việc, và công việc. Chủ nhiệm ư??? để làm gì khi ko có thời gian dành cho bọn trẻ???? Từ bỏ sẽ tốt hơn. Nó có thể làm đc nhìu thứ mình muốn, có thời gian chơi với em hơn.
    Bất lực với CLB, thì ra đi là tốt nhất!
    Tổn thương, đừng làm nỗi đau thêm dài.
    Chán,
    chỉ muốn đc giải thoát để ko còn bận lòng điều gì, để...biến mất khỏi mắt mọi người!
    Liệu có phải vì Gà ra đi mà nó đâm ra thế này???? hay bởi chính nó???
    Gặp Đăng, nó là chỗ dựa cho em tâm sự, về bệnh tật của mình. Nó sợ em sẽ ra đi - trước nó - nó ko chịu nổi đâu.
    1/2 nó muốn cố gắng sống vì em, 1/2 thì ko.
    bế tắc,
    Từ bây giờ, nó dc tự do - ko ràng buộc điều gì nữa!
    hahaaaaa
  4. LANTRAI

Đến thăm Gà vào 1 ngày mưa - nắng thất thường.Gặp gia đình gà, nói chuyện với mẹ Gà, NN càng hiểu Gà hơn và thương Gà quá! gà biết ko hoàn cảnh của Gà cũng giống NN, nhưng có lẽ NN sướng hơn Gà vì NN là con gái, con út và...."người đó" ko ở cùng mẹ con NN.
    Thương gà xiết bao. Nhủ thầm, Gà ra đi lại hay! NN ko muốn gà phải dằn vặt, buồn phiền. Những suy tư của Gà, chẳng chịu tâm sự cùng NN, cứ giấu giếm để rùi NN nghi hoặc.
    Gà à, NN đã đến nhà gà, ăn cơm nhà Gà, ngồi trên ghế nhà Gà,uống nước nhà Gà,.....những nơi Gà qua, cái Gà dùng NN đều đc dùng. NN đến đây mà sao Gà ko đợi NN?
    Nơi Gà yên nghỉ, thật cao, lộng gió và nắng. Trên đỉnh đồi, anh cô đơn lặng lẽ. Anh có nghe thấy tiếng em gọi ko???
    Hãy theo em về HN nhé???
    Em đã khóc rất nhiều, vì anh hay vì chính em, em cũng ko biết nữa. Tình cảm dành cho anh nhiều đến thế ư??? Em ko biết.
    Em đã lăn tăn trc khi về nhà anh. Em đã đúng.Đến bên anh rùi, em thấy lòng mình nhẹ hơn 1 chút. Thương anh em càng dễ chấp nhận anh đi hơn. Và em ước, giá như mình có thể ..........
    Anh à, cuộc sống cứ tiếp nối. Em gái anh cũng ổn định rùi. Đừng buồn và suy tư nữa nhé!
    Hãy ngủ ngoan anh nhé!
    Nơi anh ở thật lãng mạn đấy, biết ko???
    Hãy ngủ ngon và ở bên NN nhé!
  5. trangmyta

trangmyta Thành viên mới

Nhớ mọi người quá ....
  6. jainakang

jainakang Thành viên mới

Lan Trai là bạn nào ý nhỉ? Bạn hỏi cái gì mà tớ tìm lại suốt mấy cái topic ko có nhỉ?
  7. jainakang

jainakang Thành viên mới

Đọc lại những gì mọi người viết, thấy buồn...
    Có lẽ sắp đạt được con số 100 trang rồi!
    Gặp một vài người bạn, qua blog, thấy cũng ngộ. Mỗi người lại tự cuốn mình vào thế giới riêng...
    Biết bao giờ mới gặp lại mọi người?
  8. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Ui tình hình là rất tình trạng
    Nhớ cả nhà mình lém í (nhớ cái hồi liên hoan ở nhà chồng vào đầu tháng 6 năm ngoái ).Hôm nay em ngồi đọc lại mà thấy buồn cười (vẫn nhớ bài tường thuật của mình ở trang 82 topic này )
    Sắp xây nhà mới rùi, phải cải thiện tình hình?
    Chồng ui ! iem vẫn nợ chồng 1 món nhể?
  9. LHX_NDD

LHX_NDD Thành viên mới Đang bị khóa

Sắp sửa sang trang 100, tức là sắp sửa topic bị lock, mình muốn ghi vào đây những dòng tận đấy lòng của mình ở box Hoạt động xã hội, một box mà mình sở dĩ định viết vào đây là vì nó liên quan đến việc giúp đỡ người khác và hoạt động xã hội, để có thể làm cho cuộc sống nhiều khác thật tốt hơn và ngày càng thật đẹp hơn, vì đôi khi mình nghĩ, cuộc sống của chúng ta hạnh phúc, chúng ta cũng nên chia sẻ hạnh phúc đó với người khác và cũng làm cho họ được hạnh phúc như chúng ta, đó là những việc làm rất tốt đẹp và những nghĩa cử thật cao thượng của ý nghĩa sâu xa của việc Hoạt động xã hội:
    Nghe bài Lòng mẹ 2 của Ngọc Sơn, mà cứ thấy buồn man mác, lại thấy lòng mình sống thật đúng với khoảnh khắc ý nghĩa của thế thái nhân tình và cuộc sống của riêng mình và còn của một người nữa, một người con gái !
    Hy vọng mọi người sẽ có cuộc sống tốt đẹp hơn!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa