1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tự uốn tóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Emmiu, 03/04/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Emmiu

Emmiu Thành viên quen thuộc

Tự uốn tóc

Hí hí, lâu lâu mới xin các bạn tí đất để hỏi han vặn vẹo một tí.
    Hôm nay nhìn thấy bà chị uốn tóc xinh vãi luôn, tớ lại hồi tưởng lại cái mặt tớ với mấy cái lọn tóc nâu nâu nhưng mà bảo tớ chăm chút cho một cái đầu xoăn thì NEVER ONCE AGAIN

Tớ muốn tự uốn giả ở nhà, vì dạo này busy lắm ko có thời gian ra tiệm. Chẳng hạn như 7h đi làm thì 6 giờ dậy tự quấn đầu có được ko? Cần đồ nghề gì? Cần gel hay mousel, loại gì. Mà ai biết quấn nhớ chỉ tớ nhé, tớ chưa hình dung ra, hoc hoc, cần mua máy sấy ntn?
    HELP
    Tóc tớ dài ngang lưng rồi

Vì em không khóc bao giờ, đâu có nghĩa trong em thờ ơ
    Vì anh vẫn sống khi có em hay mất em mãi mãi
    Nếu như ngày mai em không thức dậy
  2. choupat

choupat Thành viên mới

Thứ nhất Emmiu cần cái máy uốn tóc ( curling iron), cái máy đấy dài và tròn, và nó có rất nhiều cỡ để bạn chọn phụ thuộc vào ý thích của bạn là lọn tóc nhỏ hay to thôi. Bạn có thể ra hãng Phillipe có đấy. Dùng máy đấy rất dễ, trong khoảng 30'''' là xong rồi. Mỗi lần uốn một lọn thì giữ trong khoảng 1'''' là được rồi và cuộn tóc theo chiều dài của cái thanh trắng, như kiểu inox ý, sau đó khi bạn uốn xong thì bạn dùng mousel giành cho giữ tóc quăn ý, hãng L''''oreal có đấy. Nhớ là khi bôi mousel vào tóc thì nhớ cố gắng luồn tay vào phía trong tóc và tạo ra volume. Vậy là có mái tóc quăn quyến rũ rồi. Thỉnh thoảng choupat cũng thay đổi và làm như vậy và giữ được cho đến khi gội đầu.
    untitled.bmp
    Được choupat sửa chữa / chuyển vào 18:40 ngày 03/04/2004
  3. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

Liệu có thức dậy được giờ đó ko đó pà ? Cuối tuần được nghỉ đến 2 ngày thứ 7 và chủ nhật thì bỏ ra 1 buổi ko anh ra tiệm ng ta làm cho xong, quấn quấn sấy sấy có ngay tóc pà nó thành rễ tre.
    O_O-*-*-*-*-O_O-*-*-*-*-O_O
    Thỉnh thoảng hãy nhìn lên bầu trờiAnh nói với em như thế!
  4. sophia11

sophia11 Thành viên mới

Cho mình hỏi gương mặt vuông góc cạnh có hợp với kiểu tóc xoăn lọn to dài không? Nào giờ mình vẫn để tóc so le dài suôn thẳng không mái để tạo cảm giác mặt dài ra và che bớt góc cạnh. Nhưng mình muốn đổi qua tóc xoăn lọn to dài, không biết có hợp không?
    Sophia
  5. Emmiu

Emmiu Thành viên quen thuộc

Tớ nghĩ là hợp đấy vì tóc xoăn sẽ làm cho gương mặt mềm mại hơn, bớt góc cạnh. VỚi lại thay đổi kiểu tóc đi cho nó mới mẻ.
    To choupat, hic, đừng nói là mua cái máy Phillip 500k nhá, trời ơi, tớ ko muốn vì một ý thích bất thường mà mua cái máy về đâu, vì sau đó nếu ko thích nữa thì nó cứ lù lù ra đấy, ko phải là cái áo để nói là nó cũ rồi ko mặc nữa
    Ko lẽ ko có cách nào chỉ vuốt mouse với quấn tay vào mà thành xoăn được hay sao.
    Trời, nói vạy mới nhớ, mình tính đi mua về mai thay đổi hình tượng mà quên cha xừ nó mất. Ko kịp rồi. 1st date
    Vì em không khóc bao giờ, đâu có nghĩa trong em thờ ơ
    Vì anh vẫn sống khi có em hay mất em mãi mãi
    Nếu như ngày mai em không thức dậy
  6. choupat

choupat Thành viên mới

thế thì emmiu mua mấy cái lô nhựa về thử xem sau đó thì dùng máy sấy vào, tóc cũng xoăn đấy và sau đó thì dùng mouse như bình thường thôi.
  7. aveniz

aveniz Thành viên mới

Cách dễ nhất để có tóc xoăn tự nhiên là trước khi ngủ, thắt bím lại, cỡ nào là tuỳ mọi người, sáng hôm sau dậy tháo ra trông tóc bồng bềnh, chẳng tốn công sức là bao.
    i luv Nicholas Tse 4eva !!!
  8. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Bạn miu chịu khó vào topic hỏi đáp hoặc có một topic chuyên chia sẽ những bí kíp làm đẹp nhé.

Bình yên một thoáng cho tim mềm Bình yên ta vào đêm ...
    Bình yên để sóng nâng niu bờ Bình yên không ngờ Lòng ta se sẽ câu kinh bình yên ...
    Mừng em đã hết đau thương về đây ấm cúng Mừng em đã biết xót thương tình yêu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa