1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Tư vấn] Bị gái đọc được tin nhắn nhạy cảm

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi antigod, 25/06/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Con dở hơi gọi mấy đứa thân thân học cùng thì cũng được. Bảo là bạn rủ đi tâm sự nhưng đang đi đánh bài với cả hội cùng lớp mà nó cứ đòi đi riêng, bực quá nên nói thế. Như vậy hợp lý không nhỉ?
  2. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

ối dời đất hỡi là lãng nước ơi, chuyện này quá nhỏ nhu con tho thỏ đang ăn cỏ ở trong ro rỏ.

Xem nào, anh thì đến 80% gái anh đều gọi nó là mày sau 1 thời gian tán tỉnh, thế cơ mà, thỉnh thoảng còn dùng tao mà trong câu chuyện hàng ngày nhé không phải trong lúc chửi nhau oánh đấm tóe lửa đâu =)).

Các từ như điên, dở hơi, con điên, con dở hơi dùng suốt, có sao đâu hê hê, nó không chấp nhận thì nó cũng phải chấp nhận, cứ bình chân như vại.

Đừng có chưa khảo đã xưng, chưa lưng đã vú, thật, đối phó quá đơn giản.

Bảo thằng bạn kệ quả me nặng tin nhắn, không nói không rằng nó tức thì kệ, he he.

Vấn gọi điện cười nói như bình thường, trong trường hợp nó không nghe thì thôi dek gọi nữa nhé, cứ ngồi thi gan xem đảm bảo gọi đến lần thứ 3 là nó nghe liền, nó trình bầy thì ôi giời, cô hâm à, cái tin nhắn từ đời tám hoánh với đứa nào anh sao nhớ được,

=))
  3. antigod

antigod Thành viên rất tích cực

Cái này chuẩn này. Các bác chuẩn bệnh được rùi, các bác cho thằng bạn e thuốc chữa với ~X
  4. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Thì nói chuyện với em í. Đành phải bịa ra 1 cô L nào khác, rồi 1 lí do nào đó để chứng tỏ cô ý dở hơi thật :D
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có cách để đổi tính người sĩ diện hão nữa hả bạn?

Cứ sĩ diện hão thế này thì qua được lần này thì cũng sẽ sụt hố khi sĩ diện hão lần khác mà thôi.
  6. FireScorpion

FireScorpion Thành viên mới

@anxeit sis ơi, tuổi đó làm sao mà hết sĩ diện đc. tốt nhất là cứ cho chúng nó thuốc ngừa 24h đi, còn sau này có lặp lại nữa ko thì ai mà biết đc.
  7. Anxiety

"Tuổi đó" là tuổi nào? :-??VD tôi từ nhỏ đến lớn có sĩ diện hão bao giờ đâu.

Trong một mqh, khi cả nam và nữ biết ngừng lại ngẫm nghĩ để nói lời xin lỗi, để nhận sai, thì lần sau cả 2 sẽ cùng biết cẩn thận hơn để đừng lặp lại lỗi cũ, để đừng phải làm nhau buồn, vì lời xin lỗi không thể đem lại được cái vui ban đầu.

Nếu tôi là chủ topic thì tôi sẽ nói thẳng thắn, nghiêm túc, chân thành là tôi sai khi gửi sms đó, là lý do mà tôi soạn sms đó là do tôi sĩ diện với mấy người bạn và do tôi cũng thấy ức chế tâm lý khi (lúc đó) bạn L không đi chơi với tôi nhiều thường xuyên như tôi muốn. Rồi tôi hỏi bạn L xem là có còn thấy phiền lòng không. Và kết thúc là L mà thấy phiền, thấy không vui, thì tôi cũng cảm thấy không vui + tôi mong sau này tôi không vì chút ức chế tâm lý của mình mà nói ra lời không hay, làm L phiền lòng nữa.

Nhưng mà đấy là do tôi không sĩ diện hão mà chỉ một lòng muốn thể hiện thiện chí xây dựng mqh của mình, còn chủ topic muốn lên gân lên cốt tỏ ra "ta đây" với cô L thì làm sao mà chân thành hay thẳng thắn được, cứ phải úp úp mở mở, dối dối trá trá chứ.

Nói thật là mỗi khi nghe (các) anh bạn thẳng thắn nói xin lỗi, nhận sai, tôi đều cảm thấy được tôn trọng và thương yêu hơn. Chưa kể là phải tự nhìn lại mình xem mình có phải là đã cư xử đúng hết chưa, hay họ nhận sai, họ xin lỗi còn vì họ thương mình mà nhường mình nữa. Mình mà không cư xử đúng, thì lần sau chưa chắc họ đã còn ở bên mình, chứ đừng nói là còn được nghe họ xin lỗi.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    "Tuổi đó" là tuổi nào? :-??VD tôi từ nhỏ đến lớn có sĩ diện hão bao giờ đâu.

Trong một mqh, khi cả nam và nữ biết ngừng lại ngẫm nghĩ để nói lời xin lỗi, để nhận sai, thì lần sau cả 2 sẽ cùng biết cẩn thận hơn để đừng lặp lại lỗi cũ, để đừng phải làm nhau buồn, vì lời xin lỗi không thể đem lại được cái vui ban đầu.

Nếu tôi là chủ topic thì tôi sẽ nói thẳng thắn, nghiêm túc, chân thành là tôi sai khi gửi sms đó, là lý do mà tôi soạn sms đó là do tôi sĩ diện với mấy người bạn và do tôi cũng thấy ức chế tâm lý khi (lúc đó) bạn L không đi chơi với tôi nhiều thường xuyên như tôi muốn. Rồi tôi hỏi bạn L xem là có còn thấy phiền lòng không. Và kết thúc là L mà thấy phiền, thấy không vui, thì tôi cũng cảm thấy không vui + tôi mong sau này tôi không vì chút ức chế tâm lý của mình mà nói ra lời không hay, làm L phiền lòng nữa.

Nhưng mà đấy là do tôi không sĩ diện hão mà chỉ một lòng muốn thể hiện thiện chí xây dựng mqh của mình, còn chủ topic muốn lên gân lên cốt tỏ ra "ta đây" với cô L thì làm sao mà chân thành hay thẳng thắn được, cứ phải úp úp mở mở, dối dối trá trá chứ.

Nói thật là mỗi khi nghe (các) anh bạn thẳng thắn nói xin lỗi, nhận sai, tôi đều cảm thấy được tôn trọng và thương yêu hơn. Chưa kể là phải tự nhìn lại mình xem mình có phải là đã cư xử đúng hết chưa, hay họ nhận sai, họ xin lỗi còn vì họ thương mình mà nhường mình nữa. Mình mà không cư xử đúng, thì lần sau chưa chắc họ đã còn ở bên mình, chứ đừng nói là còn được nghe họ xin lỗi.
  8. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

không phải giải thích, lờ chuyện đấy đi. bao giờ gái hỏi thẳng thì trả lời, không hỏi trực tiếp thì thôi, việc gì phải xoắn. Xoắn chứng tỏ có tật giật mình :D:D
  9. FireScorpion

FireScorpion Thành viên mới

Lỗi gì đó mà anxiety cho những liều đúp 2 viên cơ à. :)
  10. Anxiety

Đúng rồi.

Hiện tại thì không có nghĩa vụ gì phải giải thích hết. Còn khi cô kia hỏi trực tiếp thì thẳng thắn mà tiếp chuyện.

Sống ở trên đời thì thẳng thắn là khỏe hơn úp úp mở mở, dối dối trá trá. Nhưng cũng không hơi đâu đi giải thích những suy đoán, đồn đại của người khác về mình, nếu mình không ưa giải thích, và nhất là khi họ không trực tiếp nói với mình mà cứ đi nói với ng thứ ba. Ai cần hỏi gì mình thì hỏi trực tiếp, lúc đó mình sẽ tiếp chuyện, còn lại thì kệ họ ôm mối suy đoán của họ. Ai ôm rơm thì ng đó nặng bụng.