1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn: Cách học tiếng anh giao tiếp cho người mất gốc

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi ieltspro, 07/04/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ieltspro

ieltspro Thành viên mới

Câu hỏi:

Tôi từng học tiếng Anh nhưng ko thấy hiệu quả và quên dần sau một thời gian ko sử dụng. phương pháp học tiếng Anh giao tiếp cho người mất gốc nào sẽ phù hợp với một người như tôi ạ? Mong trung tâm tư vấn cho tôi với ạ! Xin chân thành cảm ơn!( Hoàng Hoài Nam - Thanh Hóa)

Trả lời:

Người mất vốn tri thức cơ bản tiếng Anh với thể bắt đầu học lại như 1 người chưa từng học. Nhưng trước nhất , bạn cần coi xét lại tại sao mình từng thất bại. Việc rút kinh nghiệm là điều quan trọng để tránh lặp lại sai trái đấy , chả hạn như chương trình học không đáp ứng , sức ép quá to hay môi trường thiếu hấp dẫn.

Để ko cảm thấy mỏi mệt trước việc học lại, bạn nên đăng ký các lớp hoc tieng anh giao tiep mang chương trình thú vị, phù hợp , ko khí lớp nở rộ . Việc tạo lề thói học mỗi ngày cũng đóng vai trò quan trọng . ví dụ , bạn bắt đầu chú ý tới ngữ âm, cách trình bày lúc nghe nhạc, xem phim tiếng Anh; thay đổi giao diện các thiết bị cá nhân sang tiếng Anh hay Phân tích những slogan, tên nhãn hiệu nước ngoài. Việc tiếp cận ngôn ngữ này trong khoảng các thói quen nhỏ sẽ làm cho bạn dần thấy hứng thú hơn.

>>>Xem thêm: Tiếng Anh Giao Tiếp Cho Người Đi Làm

Hơn nữa, lúc quyết định học lại, bạn cần mua động lực cho mình. Học tiếng nói sẽ đem lại cho bạn những ích lợi gì; lịch trình thành tựu bạn cần đạt được là như thế nào. những mục tiêu càng cụ thể càng thấp sẽ giúp bạn mang ý chí học tập, cảm thấy thiết yếu và sẵn sàng bỏ thời kì , công sức, tiền nong cho việc này.

Phương pháp Học Tiếng Anh Giao Tiếp Cho Người mất gốc tại ESpeed giúp học viên luyện giao tiếp chuẩn ngữ âm sở hữu giáo viên bản ngữ, tập kết kỹ năng nghe nhắc lại