1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn cách lấy tiền của mình về , hix

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi fujikawa, 09/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fujikawa

fujikawa Thành viên mới

Tư vấn cách lấy tiền của mình về , hix

Thực ra cũng không phải bạn đó vay tiền em , mà là đợt WC em có nhờ bạn ý .... cá độ hộ trận bóng ( ôi em chơi vui thôi đừng làm gì em ) . Cũng có thắng thua nhưng tính ra em còn dư được mấy triệu . Nhưng mà WC hết gần tháng rùi mà bạn ý không đả động gì đưa tiền thắng cho em cả . Ngại vì trước 2 đứa từng thích nhau , mới thích thôi , chưa yêu , nhưng cũng từng hay sms điện thoại nhiều rồi . Đòi thẳng mặt nghĩ cũng ngại , mọi người xem hộ em cách nào lấy được xiền về không . Nếu các anh con trai mà bị đòi thẳng mặt thế các anh có ghét người đòi không nhỉ ? Hix . giúp em với , để lâu quá bạn ý quên xong .
  2. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

vậy mùa WC vừa rồi mình còn lời được mấy triệu mà chưa lấy đủ, đúng hem. Đòi thì ngại.
    vậy thì canh canh Ngoại hạng Anh sắp đến, ta nhờ bắt độ tiếp.
    Nếu thắng thì hôm sau gọi điện rủ đi cafe, lấy tiền luôn.
    Còn thua thì nói là mùa WC em còn gởi anh mấy triệu. Anh lấy chung giùm em đi
  3. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Một là nói thẳng, có gì mà ngại. 2 là nếu mà ngại thì thôi bỏ qua, của phù vân... Ví như đợt WC cậu ý thua, đang móm, bạn lại lấy thêm thì đúng là cũng khó. Vì hôm tiền thắng của bạn, cậu ý đập vào đánh tiếp rồi, chắc thế...
  4. mhtn

mhtn Thành viên mới

Cứ nói thẳng, có gì phải ngại. Dân Việt ta buồn cười nhất là người đi vay, người cầm tiền hộ... chả bao giờ biết ngại, nhưng cái người mà có tiền được "giữ hộ" thì lại ngại không dám đòi tiền của chính mình.
  5. mike89

mike89 Thành viên mới

cứ thằng mặt mà đòi , chả việc gì phải ngại cả =.= tiền của mình cơ mà
  6. hdtanhtxz

hdtanhtxz Thành viên quen thuộc

giả sử mình là người bạn trai đó của bạn mình cũg không hề thấy có vấn đề gì khi bạn hỏi trực tiếp cả .con trai thường thích sòng phẳng dõ dàng bạn ạ.
    rất có thể có vấn đề gì đó hoặc uẩn khúc trong số tiền của bạn vì thế bạn nên hỏi trực tiếp đừng ngại .
  7. fujikawa

fujikawa Thành viên mới

Em chú thích thêm về vấn đề tiền này ;
    - Thực ra em cũng ngại đòi vì em biết bạn ý chơi bị thua tiền . Có 2 -3 trận gì đó em được bạn ý không được , và bạn ý được thì lại hay đem đi khao bạn bè bạn ý , kiểu kiểu thế , nên em đoán chắc 99% là bạn ý âm tiền . Em cũng ngại đòi , vì bạn ý chắc cũng mất 1 khoản .
    - Nhưng có 1 cái nảy sinh tài chính là mặc dù tiền thắng thì chưa nhận được nhưng trận nào thắng em cũng trích ra tiền để ủng hộ mấy TH khó khăn trên báo Dân Trí ý , tính ra số tiền ý giờ là 25% số tiền em được kia . Nên em cũng nghĩ nếu lấy tiền về được thì ........ tốt hơn , vì 25% kia cũng không nhỏ hẳn , mà đợt này hè em cũng tiêu nhiều , cưới xin nhiều ,
    Em chỉ ngại là giờ bạn ý và mình thôi việc cưa cẩm nhau rùi , đòi ngại quá , hix . Giúp em cách nào đòi hay hay hoặc cho em mấy lời khuyên để em đỡ tiếc tiền không đòi nữa vậy
  8. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

đòi thì cứ nói thẳng,chẳng việc j phải ngại.
    không đòi lại muốn không tiếc tiền thì cố gắng kiếm thật nhiều tiền chỗ khác mà bù vào.
  9. VespaTre

VespaTre Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu ngại thì làm như bác này nhé
  10. hoxuaee

hoxuaee Thành viên mới

ko nên làm cách này nhé
    đòi ko đòi thì thôi
    chứ bắt tiếp thì nó cũng ôm,tah81ng thì nó ngậm tiếp, ko trả, còn thua thì hòa tiền, nó chẳng mất gì