1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TƯ VẤN CHO BẠN CÓ CHUYẾN ĐI KỲ THÚ GIÁ RẺ Ở VIỆT NAM

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi jameguide, 20/05/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. morebeer

morebeer Thành viên mới

Sao lại có người mơ hồ ngớ ngẩn đến thế mà cũng đi tư vấn cho mọi người nhỉ?
    Làm tró gì có đường bộ nào thích hợp cho khách du lịch đến Myanmar mà đòi thiết kế tour đi lòng vòng Cam - Thái - Miến - Lào. Chắc là định để bà con bị phỉ giết tươi hoặc là bỏ xác trong rừng khi đi loanh quanh theo cung đường jameguide vạch ra.
    Đề nghị bạn jameguide suy nghĩ 11 lần trước khi vẽ cái này cái nọ và post lên mạng nhé.
    Nếu có bạn nào không am hiểu và tin tưởng các thông tin bạn cung cấp, và xảy ra chuyện không hay với họ trong chuyến đi hoặc làm họ mất thời gian, mất tiền oan cho việc chuẩn bị chuyến đi sai thực tế, liệu bạn có bao giờ băn khoăn về hậu quả các thông tin mà bạn cung cấp?
  2. jameguide

jameguide Thành viên mới

Bạn ơi.! Sao bạn lại nói thế, vì nếu minh chưa biết sau lại nói người khác không làm được.
    Bạn có thể đi từ Bangkok theo đường về Kanchanaburi, nơi đây có cầu Sông Kwai rất nổi tiếng trong cuộc chiến tranh thế giới thứ 2 khi mà Nhật đã thôn tính ở mọi nơi, và Nhật đã cho huy động một lượng lớn tù binh từ phương tây vào đây cùng với những nhân công lao động lên đến khoảng 200 ngàn người để làm con đường cho xe lữa nối từ Kanchanaburi đi Bruma của Miến Điện vì họ chọn nơi đây làm căn cứ và bàn đạp để chuẩn bị tấn công Ấn Độ. Hiện nay cây cầu này đã được chính Phủ Úc, tài trợ trùng tu rất đẹp và du khách cũng thường đi tham quan . Địa danh trên cách Bangkok khoảng 2 giờ Ôtô chạy, nếu bạn cần tôi có thể cho chương trình cụ thể để bạn biết và không phát biểu linh tinh nhé!
    Hiện nay xe lữa vẫn chạy đó bạn, nếu cần tôi cho bạn chiều chi tiết hơn nhé. Còn Thái - Lào bạn chỉ cần qua của Khẩu Nongkhai, Thái - Cam cửa khẩu Poipet, Thái - Miến Điện qua Kanchanburi. thậm chí chúng tôi còn định đi thêm cả Malaysia, và Singapor tấtt cả bằng đường bộ, nhưng hiện nay bạn muốn làm visa vào Miến Điện ở Việt nam thì chưa được khi đến Thái Lan chúng ta mới làm được nhé!. Muốn đi đường bộ phải có Visa trước vì họ không có Visa arrival.
    Chúc bạn thành công và hãy hỏi trước khi nói!
    Còn nếu không thì mở bản đồ ra mà nhìn hoặc học lại Địa Lý thì sẽ biết, tôi có trong tay đầy đủ thông tin về Cầu Sông Kwai, sự kiện lịch sử thâm chí bao nhiêu Km đường từ Bangkok...... Bạn cần tôi cho Nhé!jameguide.
  3. morebeer

morebeer Thành viên mới

OK, đồng ý về các sự kiện lịch sử với bạn, rõ là hiển nhiên có sự kiện cây cầu qua sông Kwai, số km từ BKK đến biên giới cũng không thay đổi từ Chiến tranh thế giới thứ Hai đến giờ, tuy vậy thời cuộc thì có nhiều đổi thay lắm, không phải ai cũng nắm rõ hết cả.
    Bạn có thể cho biết kỹ hơn thông tin về chuyến tàu hoả từ Thái Lan sang Miến Điện được không?
    Chúng ta lên diễn đàn trò chuyện là tranh luận, chia sẻ thông tin và cùng làm sáng tỏ vấn đề; chứ không phải chuyện khoa khoang kiến thức hay ba hoa khoác lác, ảnh hưởng đến các thành viên khác.
    Được nhim76 sửa chữa / chuyển vào 09:44 ngày 27/05/2004
  4. nhim76

nhim76 Thành viên mới

Tôi xin thông báo thế này, tôi sẽ xoá hết các bài viết của Jameguide, Kevin, morebeer & yourbestguide nếu bài viết đó không mang tính cung cấp thông tin du lịch.
    Tôi cũng xin cảnh cáo các bạn nào cố tình tạo ra nhiều nick khác nhau để vào viết những bài mang tính đã kích người khác hoặc bênh vực chính mình. Chúng tôi đang thu thập chứng cứ, các nick nào vi phạm, chúng tôi sẽ treo nick vĩnh viễn.
    Vài dòng thông báo cùng mọi người. Mong các bạn tiếp tục với chủ đề của topic này.
  5. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Bác Nhím ạ, tranh luận là điều rất nên, nhưng chúng ta nên tránh kiểu tranh luận tiêu cực chửi bới cãi vã lẫn nhau, hoặc lập nhiều nick tự xưng tụng mình.
    Bạn kevin hay là jameguide và một loạt nick khác nữa đề nghị chú ý khi tạo rất nhiều topic, tôi đã đề cập đến vấn đề này trong topic Tin nhanh, thông tư, điều khoản.
    Bạn thử nghĩ xem phần lớn các bài viết của bạn nhằm trợ giúp cho các HDV, và nội dung dàn trải; trong khi đó số lượng thành viên tham gia diễn đàn là HDV và những người làm việc trong ngành du lịch lại chiếm tỉ lệ rất nhỏ. Đây là một diễn đàn chung cho tất cả những ai yêu thích du lịch, chứ không phải là sân chơi dành riêng cho những người hoạt động trong ngành. Và chúng tôi cũng không phải là học trò của bạn, chúng tôi không nhất thiết phải há mồm nghe những gì bạn rao giảng, mọi người đều có chính kiến riêng của mình. Bạn không nên phản ứng gay gắt khi có những người lúc này lúc khác không đồng tình với bạn. Bạn nên bảo vệ quan điểm của mình bằng các luận cứ, thông tin xác đáng, lúc đó tự khắc sẽ nhận được sự đồng tình của mọi người thôi.
    Chúc bạn vui.
    Ms. Toét
  6. mauthoigian

mauthoigian Thành viên mới

Đúng rồi đó, tui thấy cái đồng chí Kenvi... gì gì đó suốt ngày post lung tung ở khắp nơi, với giọng điệu đó tui nhận ra liền là của nick langtu... (chả nhớ hết, dài quá:P). Tui vào box này để tìm hiểu nhiều cách ăn chơi, chứ cần quái gì ba cái thiết kế tour rẻ tiền thế. Nếu thích ngồi ới một câu các công ty du lịch họ gửi cho cả đống... cái đó không phải là mục đích của box du lịch đúng không?
    Eo ôi, đã thế cái nick langtu hay kenvi gì đó post bài lên mà chả có tí thẩm mĩ nào, sai chính tả bét nhè, đọc ghê muốn chết, đây là chỗ công cộng thì cũng phải chỉn chu, chau chuốt tí chứ, giới thiệu về du lịch mà như vậy ai mà chịu nổi:) (iem xin lỗi nếu có quá nhời). Iem cũng không phải là dân du lịch nhưng nói thật đọc mấy cái bài của bác kenvi hay langtu gì đó post em cũng ứ chấp nhận được... đây có phải là chỗ các bác quảng bá mấy cái tour đấy đâu (mà tour gì lởm khởm nữa mới tệ chứ)... các bác mod cứ xoá thoải mái đi cho rộng chỗ.
    em là em xin lỗi lại lần nữa nếu em có quá nhời
  7. morebeer

morebeer Thành viên mới

Chị Nhím sao lại xoá bài của tôi đi thế, tôi có phát ngôn điều gì bừa bãi đâu, tôi chỉ muốn kẻ ba hoa khoác lác chấm dứt việc đưa thông tin sai lệch làm ảnh hưởng đến chât slượng của diễn đàn, chứ có nhằm đả kích cá nhân ai đâu .
    Tôi vẫn sẽ post đầy đủ ý kiến của tôi.
    Về các tour trong Việt Nam mà bạn kevin đưa ra, hay là jameguide, thật là một mớ lủng củng các lỗi ngữ pháp v chính tả, người đọc chã hiểu gì; bạn ý khuyên là đi đến Cửa Đại, nếu bạn dạng thì sẽ thế nọ thế kia, dạng là dạng cái x gì ?
    Thông tin nhầm lẫn lung tung, cái nọ xọ vào cái kia.
    Tư vấn gì mà toàn áp đặt ý chủ quan của mình lên, nào là đi đến đấy thì sẽ phải trầm trồ, choáng ngợp trước nọ cái kia, ... thế nếu người ta x thích cái mà bạn ấy thích?
    Đã thế lại còn tạo một đống nick tự hỏi tự đáp tự xưng tụng mình. Đọc tởm phát nôn.
    Bạn hứa sẽ cung cấp thông tin về tuyến tàu hoả Thái - Miến, sao mãi vẫn chưa có, hay là bây giờ đang đi gom tiền để tự dựng lấy một đường ray mới ?
    Tôi nói cho bạn biết nhé:
    - Thứ nhất , Myanmar có Đại sứ quán tại Vạn phúc, Hà nội, có thể lấy visa tại đó với chi phí 20$, sau 2 hôm thì có, thậm chí 1 ngày cũng xong.
    Còn có thể lấy visa vào Miến online nữa, vào đây này:
    www.tourismmyanmar.com
    - VIệc du lịch bằng đường bộ đến Miến hiện tại không đơn giản, có thể đi tới Chiang Rai - Thái Lan, sau đó làm thủ tục sang Mea Sai - tên khu vực biên giới. Nếu tham quan Tam Giác Vàng trong ngày, không cần visa, làm thủ tục tạm xuất và để lại hộ chiếu tại biên giới. Nếu muốn đi sâu hơn vào Kyaing Tong - thủ phủ của bang Shan trong vòng 7 ngày, phải xin giấy phép khác. Nếu muốn đi sâu hơn đến Yangon & more, cần có visa truwóc, chờ ở biên giới vài tuần, xin đủ giấy phép của khoảng 4 bộ của Miến, các thể loại Khu tự trị ... rồi mới có thể đi được, và tất nhiên rất chi là tốn xiền.
    Cũng có thể đi qua cầu Kwai, nhưng cũng rât tốn xiền, và thậm chí là khong tưởng với visa bình thường. Khách Úc thường đi xe đến chụp ảnh bên cầu Kwai, that''s all.
    Theo bạn, khách du lịch thông thường có muốn chuyến du lịch của mình phức tạp và mạo hiểm với hàng loạt thủ tục giấy tờ như thế không?
    Mọi người có thể đọc thông tin dưới đây về tuyến đường sắt đã từng có giữa Thái & Miến (thông cảm vì là tài liệu bằng tiếng Anh):
    River Kwai Bridge and Death Railway
    An infamous historical site, standing as testimony to the horrors of World War II, is the bridge over the River Kwai, part of the "Death Railway." Spanning the Kwai Yai River in Kanchanaburi the bridge and railway were built by prisoners-of-war held captive by the Japanese Imperial Army. The sea route to Rangoon, via the Straits of Malacca, was heavily patrolled by Allied submarines and aircraft, so the Japanese forced the construction of the railway to establish an alternative strategic route into Burma and the Indian Subcontinent.
    The Death Railway begins in the province of Ratchaburi, crosses the bridge at River Kwai in Kanchanaburi, and ends at the eastern border of present-day Myanmar, in the city of Tanbi-Uchayat. The route within Kanchanaburi, stretching 77-km, is open to tourists. Visitors can take in the natural scenic beauty of the area with its fertile valleys and crystal-clear waterfalls throughout the whole ride British, Australian, Dutch, and American POW''s were brought in by the southern route following Japan?Ts invasion of Thailand during World War II. An estimated 16,000 Allied servicemen and 49,000 Asian laborers died of overwork and disease while constructing the bridge and railway, which was subsequently destroyed by the Allies. However, only 6,892 soldiers are buried at the Kanchanaburi War Cemetery.
    - Còn cái x gì nữa nhỉ? chỉ ra những cái sai lè của bạn jameguide thần thánh này còn nhiều không kể xiết.
    Tôi phải về lo cho chồng con thôi.
    Hôm qua thì bị giun kim quấy, ngứa ít , phải chia tay hoàng hôn với bạn thánh thần này cái x gì cũng biết. Và giun kim là ưu tiên số một. Hôm nay chồng con lại là hạng nhất.
    Hic, chúc bạn với một lũ nick này bớt hoang đường!
    Và hy vọng là sẽ tạnh mưa bài viết nhảm nhí vào Box của những tâm hồn hào sảng đi nhé!
  8. namoadiaphat

namoadiaphat Thành viên mới

Chào các bạn,
    Tôi biết các bạn cũng bức xúc với các bài tôi đã post
    lý do : Post lung tung, nhảm nhí, sai chính tả bét nhè, câu cú sai.v.v.v
    HÔm trước tôi cũng đã đính chính về lý do tại sao bài viết về Huế của tôi lại đánh sai chính tả nhiều rồi, vì đánh quá vội , vả lại nhiều khi đang ở Cơ quan nên dùng net phải tranh thủ,...
    Còn chuyện những bài của tôi post nếu đã sai mục đích để học tập giao lưu, hay làm cho BOx Du lịch bị rối mắt thì tôi xin không tiếp tục post nữa,
    Dù sao kevin cũng biết qua một số ban bè trong box này rồi, trước khi ra đi cũng xin chào các bạn một tiếng, chúng ta cũng đã lớn hết rồi những gì cần trao đổi chắc các bạn cũng biết sử dụng cách nào cho tế nhị để nói với nhau phải không? chỉ cần chuyển bài hay xóa bài của tôi 1-2 lần là tôi biết nhu thế nào rồi, có cần các bạn phải nói nặng lời như vậy không ? nếu như vậy những bài kevin này đóng ghóp ở BOx Du lịch này quả thật bằng không,
    Cũng may các bạn không treo nick và tôi biết phải làm như thế nào rồi, chúc các bạn phát triển box,
    Còn lại tôi xin đính chính : các bạn nói nick kevin và nick Jame guide là cùng một nick thì đây là điều vô căn cứ, Nick Jameguide là một người tôi biết và hiện đang là Giảng Viên ,khá nổi tiếng tại TPHCM nói riêng và cả nước nói chung, ít nhiều cũng đã đi dạy và rồi, nhưng qua những cách cư xử và cách nói chuyện của các bạn với anh ta tôi thật tình rất thất vọng,
    MỘt lần nữa tôi xin chúc box Du lịch phát triển và vui vẻ, kể từ nay kevinmitknick sẽ không tham gia BOX DU lịch nữa,
  9. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Bạn kevin ạ, bạn cứ ở lại đây chơi đi, mọi người đều là dân ham hố du ngoạn nên khoáng đạt lắm, lỗi chính tả chỉ là chuyện vặt, đi du lịch chúng ta đâu cần chính tả với ngữ pháp, phỏng ạ ?
    Mọi người đều nhiệt liệt hoan ngênh các bài viết đóng góp của bạn, không ai phàn nàn về điều đó cả. Đây là một sân chơi chung cho tất cả mọi thành viên mà. Duy có điều cũng nên chú ý khi post bài, nên chọn nội dung phù hợp với tinh thần của Box, thông tin ngắn gọn súc tích, post bài một cách có hệ thống, không nên tràn lan, ảnh hưởng đến các topic khác; chú ý cập nhật thông tin vào các topic đã có sẵn.
    Thế thôi ạ, những điều mong mỏi của các mod và các thành viên cũng chỉ có thế. Hoan ngênh tất cả các bài viết đóng góp và mang tính xây dựng của tất cả mọi người.
    Kevin bạn hỡi, bạn đã biết nhiều người ở đây, thì cứ ở lại chơi, đi đâu loanh quanh lại phải kết bạn mới à ? Chi bằng ta cứ rủ rỉ chuyện trò, rồi từ từ sẽ hoà hợp, có phải hơn không?
    Bà con thấy thế nào ạ?
  10. quocbk2000

quocbk2000 Thành viên mới

Tui la linh moi!! hehehe
    Tui muon to chuc tour mot minh ( vi ko biet co ai chiu di voi tui ko)
    Lo trinh: Saigon - Hue - Hoi AN - Vinh Ha Long - Ha noi (- SAPA(neu duoc)
    Thoi gian khoang: 10 - 16 ngay
    Khoi hanh bang xe lua.
    thoi gian di: tui chua chac lam
    CAC BAC CO THE GIUP TUI LAM CHI TIET CAI TOUR NAY DUOC KO? nhat la chi phi va dia diem tham quan
    Cam on CAC BAC nhieu lam
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa