1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TƯ VẤN CHO BẠN CÓ CHUYẾN ĐI KỲ THÚ GIÁ RẺ Ở VIỆT NAM

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi jameguide, 20/05/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ducko

Ducko Thành viên quen thuộc

Ủng hộ.
    Thế này, chỗ công cộng mà, thế nào chẳng có cái không hài lòng nhau. Mọi người góp ý nhau một tý, thiện chí mà. Có gì đâu mà làm lớn chuyện. Vui vẻ đi.
    Kevin hôm nọ sao không đi offline? quà của Kevin người khác ăn mất rồi
    Được Ducko sửa chữa / chuyển vào 11:17 ngày 28/05/2004
  2. flamboyantvn

flamboyantvn Thành viên mới

Thế quà của em đâu?
  3. Ducko

Ducko Thành viên quen thuộc

Quà của em, anh ăn mất rồi, thôi, nợ em đến kiếp sau nhé
    Chấm dứt spam bài ở đây nhá, chuyện nhăng nhít không liên quan đến chủ đề , có gì chat chít xử ly nội bộ nhá.
    Bác Toét chiều nay xoá hộ tôi bài này cái. Cám ơn bác.
  4. loops

loops Thành viên mới

Ôi giời nghe các anh các chị mắng mỏ nhau trên box, rồi gọi là công cộng, em lại hơi so sánh tới cái WC ở ngay mặt Hồ Gươm. Có nghĩa là đủ loại, ông thì vào hút thuốc, ông thì vào đi nhẹ, ông thì vào đi nặng, có ông lại vào chả làm gì, chỉ ngồi đọc báo. Cá biệt có ông còn vào ngủ ( tụi vô gia cư ). Tôi mà là mod như Toet, Kenzo và nhim76, chắc tôi đau lòng lắm .
    Đùa chút thôi, forum là chỗ anh em bày tỏ quan điểm mà. Nhưng phải công nhân tôi phục bác jameguide thật. Bác là giáo viên, bận trăm công nghìn việc, thế mà vẫn có thời gian đi backpack các nước trong khu vực. Thêm nữa bác lại rất chịu khó post kiến thức và kinh nghiệm lên cho anh em. Tôi thấy các thầy ngoài này có vẻ hơi lười đi inspection trip nhỉ.
    Tôi ít lạy lục ai. Nhưng với bác tôi lại xin lạy bác ba lạy. Trong box này, ngoài bác ra, tôi chỉ lạy thêm mỗi một cô bé tên Linhevil, người làm tôi rất khâm phục vì số lượng điểm đến của cô bé đó.
    Bác cứ viết tiếp đi nhé, còn các bác khác cũng phải thông cảm đi chứ. Jamesguide dù sao cũng là giáo viên, có một ít giọng sư phạm thì có chết ai đâu
  5. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

Trời ơi....lâu vào đọc thì thấy chiến tranh giữa các vì sao Tôi thì thấy thế này. Các bác cũng có ý tốt cả thôi. Thật sự nếu mình ko đồng ý với ý kiến đó, mình có thể hỏi lại những vấn đề mình nghi ngờ, góp ý lẫn nhau. Chứ thật sự mà nói thì các bác góp ý tôi thấy cũng hơi nặng lời. Có gì thì từ từ mà nói. Quyết định vậy đi ha
    Còn sau đây là vấn đề tôi cần hỏi đây :
    Có bác nào biết việc các quán ăn nào ngon rẻ ở Mũi Né ko? Và chỗ nghỉ ngơi giá mềm một tí. Chỉ thế thôi. Cám ơn trước nha!
  6. morebeer

morebeer Thành viên mới

Thế mấy dòng bôi vàng vàng ở trên thì là gì ha ông kevin?
    Chính ông jameguide nhận mình từng dùng nick kevin để tư vấn cho mọi người. Sao bây giờ ông lại chối. Mà các chị mod tài lắm , nắm ID hết của các nick, dù ông có log in với nhiều nick, người ta vẫn biết được ID.
    Tóm lại là "biết thì thưa thốt, không biết dựa cột mà nghe".
    Giảng viên có tiếng thì xưng danh ra cho bà con còn biết, chứ úp úp mở mở, núp sau váy người khác thì làm sao mà có tiếng thêm được ?
    Bác loops buồn cười thật, chúng em vào đây chơi x phải là để đi học, bác nhá, cứ phải nghe mấy cái giọng rao giảng dạy đời, là em thật bác, chỉ muốn nskdjvhf*!@$%. hi`hi`
    Anyway, đ/c jameguide, chúng ta đều lớn rồi, chính đ/c cũng bẩu thế mà, (phải không ạ?)
    chúng ta nên tiếp thu góp ý của người khác, ngày càng trau dồi kỹ năng viết, giao tiếp và nhất là đừng dỗi nữa. Hơi đâu để ý chuyện thị phi , các bài viết có ích ai mà chả muốn đọc, đ/c cứ nói phải củ cải cũng nghe.
    Sau lần này, em hứa là sẽ không tham gia vào các cuộc tranh luận với đ/c jameguide nữa, các chị mod ạ. Em sẽ khôngkhiến các chị cùng các bạn phải bận tâm và phiền lòng nữa. Em khoanh tay xin hứa ạ.
    Các chị làm thế nào để giữ bác jameguide ở lại chơi lâu thật lâu với Box ta, thành người nhà người cửa nữa ấy chứ.
    Kho kiến thức của bác ấy đáng quý lắm đấy ạ.
    Thôi, em xin nhận nỗi nầm đã vạch cái nọ cái kia ra, um cả làng lên.
    Em xin cả nhà uống chầu bia với em cho mát dzuột. Nghe đâu Hà Lội đương nóng và ẩm ướt lắm.
    Bia đeeeeeeee! Cho thêm vài vại nữa lào !
    Được morebeer sửa chữa / chuyển vào 17:18 ngày 28/05/2004
  7. nhim76

nhim76 Thành viên mới

Hoan hô morebeer đã nghiên cứu, tìm tòi & phát hiện chứng cứ cụ thể về trường hợp của Jameguides & kevin. Theo như đã cảnh cáo, bây giờ có chứng cứ cụ thể, tôi xin phép treo nick Jameguide lên. Bạn kevin vẫn được chào đón tham gia vào box trên tinh thần hào sảng sẵn có của box dulịch.
    Nhắn riêng bạn kevin, bạn hãy tham gia offline với box nhiều hơn, cụ thể là có thể học hỏi từ bác dut cu, í quên, ducko , bác nvtoan hoặc tronganh cũng được và còn nhiều nhân khác nữa, ngay cả các chị em gái cũng rất là hay ho đấy bạn ạ. Thế nhé, hãy mở rộng tấm lòng nhé.
    Được nhim76 sửa chữa / chuyển vào 15:59 ngày 28/05/2004
  8. moustik

moustik Thành viên mới

Tôi không hiểu tại sao Mod lại treo nick jameguide. Dù anh ta quả thực dùng nhiều nick khác nhau để poste bài thì tôi vẫn thấy anh ta có tính xây dựng. Lỗi là nhiều người dị ứng với cách viết của jameguide mà phản ứng. Thực sự thì tôi thấy jameguide chưa bao giờ công kích cá nhân một ai. Tại sao làm vậy??? Nếu jameguide bị treo nick tôi thề không bao giờ quay lại box DL này nữa dù với bất kể nick nào. Đề nghị Madame Toét coi lại trường hợp này
  9. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Ra Mũi né có chiêu này rẻ cực kỳ
    1/ chổ ở đối diện với resors saigon muine và biển xanh có cái nhà trọ ở 1 ngày 50.000 đồng /ngày đêm có quatcọ giường nệm
    2/ Ban ngày qua resors Biển xanh đóng 50.000 đồng/người sử dụng toàn bộ bải biển hồ bơi chòi nghĩ sân vườn v.v của 1 resors thuộc loại đẹp
    3/ ăn uống quán kimchi cách đó 1km bình quân 50.000đồng /1 người beer bọt hải sản no căng bụng
    đi bụi nhưng vẫn sang như tây hehe
  10. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Hí hí, người tư vấn cứ việc tư vấn, người théc méc cứ việc thắc mắc, topic này vui thật.
    Bác moustik, bác đi hay bác ở là quyền cá nhân của bác, tuỳ bác ợ. Dân đi chơi, vui đâu chầu đấy, phỏng ạ? Không thích nữa thì ta lại lượn, làm gì nghiêm trọng mà bác phải thề thốt khiếp thế. Khi nào thấy nó hay, ta lại tới.
    Thỉnh thoảng tôi cũng đi loanh quanh, không vào Box DL khoảng vài ngày, thế mà rồi nhớ quá, lại vào, lại chiện trò, lại thấy yêu đời hơn.
    Về chuyện treo nick jameguide, thực sự là nick này không post điều gì nghiêm trọng, nhưng mod Nhím quyết định treo một thời gian để người sử dụng nick đó hạn chế việc dùng quá nhiều nick trong cùng một thời gian post nhiều bài gây ảnh hưởng đến các thành viên khác. ID của các nick này cũng đã từng có tiền lệ vi phạm Quy định của diễn đàn bên Box Pháp lý rồi , bác ạ. Mà chỉ treo một thời gian thôi, rồi lại hạ xuống thôi mà.
    Các bác thông cảm, các mod cũng có sung sướng gì đâu khi phải treo với lại hạ. Box Du lịch xưa nay vốn dĩ hoà vi quý, luôn mở rộng cửa với các anh hùng hảo hớn, dân giang hồ bốn phương; thỉnh thoảng các mod nghiêm khắc một tí cũng là vì lợi ích chung.
    Chúng tôi đều muốn chỉ đi vào đọc bài rồi tán chuyện, chứ ai lại cứ phải đến chuyện treo ngược người ta lên cột điện thế, eo ôi.
    Chủ đề về chuyện treo và hạ tôi nghĩ là nên dừng ở đây.
    Mời các bác tiếp tục tư vấn lẫn nhau, trong nước và ngoài nước.
    Nghe bác @vespalangbat chỉ chỗ ăn uống tắm rửa kỳ cọ ở Mũi Né mà thèm quá, lại nhớ về ngày xưa .. hic hic Bao giờ mới trở lại được nhỉ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa