1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TƯ VẤN CHO BẠN CÓ CHUYẾN ĐI KỲ THÚ GIÁ RẺ Ở VIỆT NAM

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi jameguide, 20/05/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. moustik

moustik Thành viên mới

Madame Toét có nhời đi thì tôi cũng có nhời lại. Thực ra thì box DL dạo này cũng khá xôm, tuy nhiên số lượng bài viết không bù cho chất lượng, toàn spam không thôi. Tôi chỉ thấy hơi buồn vì đây đã từng là sân chơi mà tôi yêu mến. Moustik cũng chỉ là nick mới của tôi, chứ vẫn là người cũ cả thôi ... ai treo được thì cứ treo .
    Jameguide dù đã có "tiền án tiền sự" bên box Pháp lý thì liên quan gì tới box Du lịch này. Cái mà các Mod cần phải nhìn nhận là anh ta đã đóng góp gì ở đây chứ không phải là soi xem anh ta đã làm gì ở nơi khác. Hỏi khí không phải chứ Mod Nhím đã đóng góp những gì trong thời gian gần đây????
    Tôi không hề qwen biết jameguide trước đây cho đến tận bây giờ, một vài điều nhắn nhủ tới bạn:
    - Vứt mẹ nó đi cái tư cách thằng thầy của bạn, ở đây toàn anh em giang hồ tứ chiếng, cái tư cách mà bạn nhận có lẽ không phù hợp mấy. Nhớ kỹ nhé TỨ HẢI GIAI HUYNH ĐỆ. Mấy thằng chửi bạn như tró và nói như kít không đáng xếp vào hàng giang hồ. Bỏ nó đi.
    - Bài viết của bạn nên có tính thực tiễn hơn với đại đa số dân giang hồ. Cái tour Lào Cam Thái Miến của bạn có thể thực hiện được, nhưng có mấy ai có đủ thời gian và tiền bạc để thực hiện nó??? Bạn đang viết cho ai đây, cho người đọc hay cho chính bạn.
    Vài lời đã cạn, mong bạn sớm quay lại
  2. spool

spool Thành viên mới

3. loops

loops Thành viên mới

Coi nào moustik, nói thế thì hơi oan cho em nhim76. Cô bé đó mới tham gia vào moderation thôi, chứ thâm niên tham gia vào box du lịch thì anh em mình chào thua đấy. Tôi nhớ lần nào đọc press release của box, cũng thấy có mặt cô bé nhim này. Mà điều đó có nghĩa là phải bay từ SGN ra Hà nội rồi lại bay về, chỉ để offline với anh em, tốn kém phết đấy. Thế là quá nhiệt tình rồi còn gì.
    Nhưng mà tôi cũng đồng ý với moustik là không có lý do gì để treo jamesguide cả. Việc trên đời mỗi người có một vài tên là rất đỗi bình thường, như hồi bé gọi là Mít, Xoài, Tí, Cò... Đến như Bác Hồ còn có dăm bảy nick như Nugyễn Tất Thành, Hồ Chí Minh... Còn những gì bác jamesguide viết tôi thấy cực kỳ lịch sự, đứng đắn và thể hiện đúng bản lĩnh người giảng viên xã hội chủ nghĩa. Thú thực với tôi thông tin của bác jamesguide là chưa cần thiết lắm, nên tôi chả lưu vào sổ tay của tôi làm gì. Nhưng biết đâu với người khác thì cực tốt.
    Đi hay ở quan trọng gì hả moustik. Hôm nay mình thích thì vào thăm thú anh em ở đây, tán phét dông dài, mai mình chán thì lại té. Thích nhất là offline, anh em ngồi cafe, tán phét nói chuyện, hay vác xe, vác ba lô lang thang đi đâu đó. Bác cho tôi cái handphone đi, hôm nào anh em cafe nhé.
    Treo nick này, ta vào bằng nick khác, miễn luôn là người tử tế trong forum là được. Du lịch là phóng khoáng và quên đời đi mà.
    Tôi rất phục bác Cao Sơn, phóng khoáng và hào hiệp. Đọc bài viết của Cao Sơn chỉ muốn nhổm đít khỏi cái ghế văn phòng, bỏ hết quần là áo lượt, mặc quần soóc, đi dép lê và khoác ba lô lên đường.
    Tôi rất phục bác Net Walker, bác ấy chắc ở trong forum này từ hồi anh em mình còn " truổng cời" chạy long nhong ngoài xã hội. Được hàng trăm người bình chọn, viết hàng trăm bài, đi mọi nơi mọi chốn, mà toàn chỗ độc cả. Bác ấy bây giờ vẫn viết, vẫn sẻ chia cho anh em cảm xúc của các chuyến đi. Tôi nghĩ lịch sử và kinh nghiệm của netwalker, có khi phải làm admin chứ chẳng chơi.
    Tôi nghĩ sau khi jamesguide đọc ba cái chuyện này, anh ta sẽ nhún vai và cười nhạt, không tham gia vào cái việc này nữa. Tôi đoán, bây giờ có trả lại nick hay không với jamesguide không còn quan trọng nữa. Anh ấy muốn bày tỏ ý kiến của mình, người ta không muốn nghe thì anh ấy sẽ không phát biểu nữa, thế thôi.
    Làm mod mệt mỏi nhỉ. Nhưng forum là như thế. Ai cũng có quyền bày tỏ quan điểm của mình. Nói xỏ xiên nhau, chơi chữ với nhau, vỗ ngực đề cao mình, ra vẻ ta đây, đấy là việc rất đỗi bình thường ngoài xã hội. Miễn là không vi phạm quy chế của diễn đàn là được: Ví dụ không động chạm chính trị, không nói tục chửi bậy, không vô văn hóa... Còn biết cách chửi như Trạng Quỳnh chửi chúa Trịnh, có khi còn phải học hỏi, khen và động viên ấy chứ.
    Có cô thì chợ vẫn đông
    Cô đi lấy chồng thì chợ vẫn vui
    Toet ơi, Kenzo ơi, Nhim oi, có jamesguide, moustik, Caoson, Netwalker, Linhevil or whoever... hay không, việc đấy cũng chả ảnh hưởng gì đến cá nhân chúng ta cả. Nhưng càng ít người là càng ít threads đấy nhỉ.
    Mà tôi thì muốn box này càng ngày càng hot.
  4. moustik

moustik Thành viên mới

Hi loops,
    để cuối tháng 7 gặp lại nhau nha. Tôi đi TQ và Lào trong vài ngày tới đến hết tháng 7. Không biết bên ấy có nhiều cybercafé để vào ttvn được không. Thấy bảo mấy thằng khựa đóng cửa nhiều ghê lắm.
    Hôm nọ thấy có cô bé muốn đi NW với anh loops 80 lần nữa đấy. Thích nhỉ
  5. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Vầng , bác loops, bác nói chí phải. Nhà cháu là cứ gật đầu rùm rụp như bổ củi, ý, suýt u mấy cục trên trán rùi.
    Các bác moustik, spool ạ, tôi đã giải thích rất rõ trên kia rồi mà các bác vẫn cứ ở đây phàn nàn mãi thế. Lói chung nà đằng sau vấn đề này rất chi là vấn đề, khó lói nắm cơ. Chị Nhím chỉ là người đứng ra nhấn nút treo thôi, chứ anh em mod & admin đã họp bàn cẩn thận rồi, trao đổi kỹ với một số anh em trong chi bộ SG. Mod nào quyết định chuyện rì cũng phải bàn bạc chứ, nàm sao mà có thể hứng tình lên rồi hành xử tứ tung được.
    Thôi tôi thay mặt các mod, lock topic này lại.
    Vậy có nhẽ chúng ta chấm dứt chuyện treo - hạ ở đây nhỉ, mấy hôm nữa lại mở topic chào đón @jameguide xuống đất, hị hị, chúng ta mời nhau vài vại bia, lại thấy ngon lành cành đào, tình tang tính tang ngay ý mà.
  6. loops

loops Thành viên mới

Nhất moustik rồi còn gì nữa. Bác đi Lào và China tới hai tháng lận, chắc đinh cày nát 2 nước đó đây. Bác cố đi lên vùng Golden Triangle, sau đó vượt sang đất Trung Quốc, đi chéo về phía Tây, vào Tibet, Lasha, rồi ngược lên Urumqui ( khu tự trị Tân Cương ), sau đó lại rẽ về vùnh Nội mông, qua Ninh Hạ, Cam Túc, về Bắc Kinh, rồi men biển về phía Nam xuống Shanghai, Guangzhou.. thế là hết 2 tháng đấy. Tiền thì estimate khoảng 2-3 ngàn USD.
    Đi về nhớ làm tí nhật ký anh em đọc nghe
    Tôi ghen với bác đấy.
  7. morebeer

morebeer Thành viên mới

Đang vui lại đứt dây đàn, hứt.
    Bác loops, để tôi kể bác nghe chuyện người ta làm được những gì trong "cung cụng". Tôi có anh bạn thân hình gầy gò, nhưng thấy thiên hạ bảo: gầy là khoẻ nhiều thứ, có phải không các bác nam? Có những lúc anh ta khoẻ quá, lôi cả cô bạn gái vào restroom, rồi chả biết làm gì trong ấy mà lâu ơi là lâu.
    Thế tức là ở trong ấy họ làm được khối chuyện nên mới mất thời gian như thế chứ, bác nhỉ?
    Tôi thì tôi thích cái topic này lắm, chủ đề cứ chuyển linh tinh lang tang, thế mới khoái. Tôi cũng thích Box này, và Box nên có các bác tâm huyết như jameguide ý, quý lắm đấy. Sao các chị mod lại treo bác ý lên, chán thế.
    Có lẽ tôi sẽ làm quả chữ ký: Đi chơi không cần ngữ pháp Hú hí x thèm chính tả
    Đăng ký chữ ký ở đâu ạ? Các bác chỉ cho em mới.
  8. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Nào, nào, các bác, chưa kịp lock đã buôn dưa lê rồi.
    Tôi lock đây.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa