1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn cho em kiểu tóc với mọi người ui

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi jiggly, 20/07/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. jiggly

jiggly Thành viên quen thuộc

Tư vấn cho em kiểu tóc với mọi người ui

Em mới để tóc dài được khoảng 1 năm, mới nuôi nên cũng chưa để kiểu j đặc biệt, chỉ tỉa lại vài lần để nuôi dài thui. Giờ em chuẩn bị đi 2 năm mới về nên muốn cắt kiểu nào đó và để nó như vậy trong suốt thời gian ít nhất là khoảng 1 năm vì chắc em ko có điều kiện về thường xuyên.

Anh/chị có thể tư vấn giúp em kiểu gì phù hợp ko ạ, em muốn kiểu j đó trông trẻ trẻ 1 chút (vì mới 22 tuổi thui ạ) và đẹp nữa ạ ^^ Tiêu chí hàng đầu lun. Rùi giới thịu luôn cho em chỗ nào làm tóc như vậy đẹp đẹp nhé?

Tóc em hiện tại thả ra thì đằng sau dài quá vai tầm 7-10cm, tóc thuộc loại hơi mỏng và dễ ăn nếp, hơi xoăn tự nhiên 1 chút, tóc mềm... Mặt em thì thuộc dạng mặt tròn, da trắng, em gửi kèm theo ảnh dưới đây.

Em định làm xoăn lọn to nhưng sợ tóc ko đủ dài, mọi người cho em hỏi luôn là làm xoăn thì bao lâu phải làm lại 1 lần? Có đưa bạn khuyên em cứ ép tóc thử, nhưng em sợ tóc em hơi mỏng, ép xong chả còn mấy cọng thì phiền...

Mọi người giúp em 1 chút nhé. Thanx mọi người nhìu ạ.
  2. jiggly

Trời ạ, mới có mấy tiếng đã xuống tận trang 2 rồi, mọi người giúp em đi nào
  3. toccno

toccno Thành viên mới

thả xoã ra thì mọi người mới biết mà tư vấn được chứ ..
  4. BabyBetty

BabyBetty Thành viên mới

Theo mình thì bạn mới có 22 tuổi không nên làm tóc xoăn sẽ bị già đấy, nhất là xoăn lọn to nữa. Mặt mình cũng thuộc dạng mặt tròn, có lần cắt kiểu tóc so le mà chỉ dài qua vai một chút, để mái xéo dạng giống giống như của Yến Trang trong nhóm Mây Trắng ấy, thấy rất hợp và trẻ bạn ạ. Mặt tròn không nên để tóc quá dài, không hợp! Tìm chỗ nào cắt so le đẹp một chút là okie. Theo kinh nghiệm bản thân thì mình thấy chỗ Art Hair trên đường Phạm Ngọc Thạch (Tp. HCM) cắt đẹp đấy, giá cho 1 lần cắt gội là 100k. Còn nếu bạn ở Hà Nội thì mình chịu
  5. jiggly

Thanx ấy nhưng tớ ở HN mà kiểu tóc so le là kỉu j? Tớ chưa tưởng tượng ra
  6. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

http://www.tocdep.vn/webplus/viewer.build.asp?pgid=18&ncid=3&page=2
    Có trang web hay chuyên nghiệp dành cho em này ,
    Theo chị nghĩ em còn trẻ nên để tóc thẳng , vì theo kinh nghiệm của chị nếu cắt tỉa tóc phải ép .Nó mới đẹp được .Nếu không nó sẽ rất xơ xác
    Tóc em đen sợi vừa để thẳng đẹp nhất , thỉnh thoảng khi đi đâu nếu muốn thay đổi em có thể ra ngoài hiệu bảo họ cuốn xoăn giả cho.
    Rất nhiều thứ để thay đổi cho mái tóc dài mà ,một cái cặp tóc , cái trâm , bờm tóc, nơ ...em muốn biến tấu chị nghĩ nên quan tâm đến những vấn đề đó nhiều hơn.
    Kiểu tóc xoăn hợp với dạng tóc tơ và không đen vì nó sẽ bềnh bồng nhẹ đẹp hơn, nếu em có ý định làm tóc xoăn em phải nhuộm đấy nhé , chăm sóc không đơn giản chút nào
  7. blue_eyes255

blue_eyes255 Thành viên quen thuộc

bạn này nói đúng đấy. làm tóc xoăn tốn kém lắm. mình làm tóc rồi nhuộm các kiểu hết hơn 1 triệu (đấy là làm chỗ cung bình dân thôi), rồi mua dầu gội, các thể loại dưỡng, gel cũng ngót nghét triệu nữa. tốn kém là thế lại tốn time nữa chứ, 2 tuần lại phải đi hấp 1 lần. nhưng nói chung làm xoăn thì điêụ đà, đỡ nhàm chán. để mãi tóc thẳng cũng chán
  8. dexinhpucca

dexinhpucca Thành viên mới

Ấy lên nhà Tâm Loan Triệu Việt Vương đi, tớ đã từng làm xoăn nhiều nơi nhưng vẫn kết nhà anh Tâm nhất, cữ lên đấy rồi nhờ anh Tâm tư vấn cho, đưng lên vào thứ 2 vì anh ấy phải đi dạy đấy. Giá cả tuỳ tóc dài ngắn tầm khoảng 500_800k
    Chị Trà chợ Hôm cũng đc, chị ấy làm nhiều quả đầu xoăn tớ chứng kiến rồi, ổn fết.
    Chúc ấy đẹp
  9. hoaianh01

hoaianh01 Thành viên mới

Tóc em đang đẹp như thế thì tốt nhất là không nên làm gì cả, nếu tiện thì mang ít lô mút đi, thỉnh thoảng buổi tối cuốn lô đi ngủ. Ngoài ra có một kinh nghiệm là trước khi đi chơi gội đầu, rồi cúi xuống hất hết tóc ra phía trước, sấy bắt đầu từ dưới gáy sấy lên, trông rất bồng bềnh em ạ.
  10. Yumiko_Shingo

Yumiko_Shingo Thành viên mới

trang web tóc đẹp của chị ji` cho hay ghê ... e vào đấy rùi ... hihihi