1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tư vấn diện bảo lãnh vợ chồng đi canada? phỏng vấn?

Chủ đề trong 'Canada' bởi kathy08, 06/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kathy08

kathy08 Thành viên mới

tư vấn diện bảo lãnh vợ chồng đi canada? phỏng vấn?

các bạn nào đi diện bảo lãnh vợ chồng đi canada cho mình thông tin làm hồ sơ và khi phỏng vấn LSQ canada sẽ hỏi những gì/.?
    đặc biệt các câu phỏng vấn bằng tiếng anh ? vì chồng mình là người nước ngoài,
  2. NMD20CN

NMD20CN Thành viên quen thuộc

Điều quan trọng nhất là bạn phải thật bình tĩnh và tỉnh táo.
    Nếu bạn làm được thì mình chắc chắn là sẽ OK thôi.
    Cách đấy mấy năm, mình cũng đi phỏng vấn. Nhưng hồi đấy trẻ con quá, vừa vào nhìn thấy đã hơi run run. Nên lúc nó hỏi, trả lời linh tinh thế là tạch. Nghĩ lại ngu thật và mất bao nhiêu tiền nữa chứ.
    Còn vấn đề câu hỏi thì không quan trọng đâu
    Nếu cần tư vấn thì PM cho mình, mình sẽ tư vấn cho.
  3. NMD20CN

4. kathy08

kathy08 Thành viên mới

ho
    họ hỏi bạn caâu hỏi gì?bạn chomình caâu hỏi được ko?
    PM nghĩa là gì?
    sau khi ban rớt thì có nộp hồ sơ lại ko?mình run lắm
    bạn nộp hồ sơ laâu ko?
  5. NMD20CN

Mình nộp hồ sơ cho Đại Sứ Quán đến lúc họ hẹn Phỏng Vấn thì khoảng 9tháng đến 1năm. Tại vì họ cần thời gian để Nghiên Cứu hồ sơ mình nộp.
    Những câu mà họ hỏi thì cũng k có gì khó đâu, nếu mà bạn cưới thật thì chắc chắn bạn sẽ trả lời được. Còn nếu Hôn Thê Giả thì chịu khó học 1tý thì cũng k phải là vấn đề. Nên bạn cũng đừng lo quá.
    Nếu bạn muốn nhập cư vào Canada thì cái quan trọng của bạn phải làm là có những Bằng Chứng đủ mạnh và phải Thuyết Phục được người Nghiên Cứu hồ sơ của bạn.
    Phỏng vấn được hay không thì sẽ có kết quả ngay. Nếu họ OK thì bạn sẽ nhận được 1 giấy Khám Sức Khoẻ và chờ ngày bay thôi . Còn nếu không thì người ta sẽ từ chối ngay, nếu bạn có thắc mắc thì bạn có quyền đi Kiện ( Toà Án ở Canada sẽ xử vụ này, nói chung là Phức Tạp, mất thời gian và tốn $ lắm )
    Mà bạn phải lưu ý 1điều rằng, nếu bạn đã 1 lần bị từ chối vào Canada thì cơ hội về sau muốn vào lại Canada là Cực Kỳ Khó khăn. Nên từ lúc bắt đầu làm hồ sơ phải Chặt Chẽ chứng cứ phải đầy đủ để họ không thể từ chối mình.
    Còn câu hỏi thì khi nào muốn lấy thì alô cho mình, mình sẽ đưa 0914.388389. Nhớ mời 1ly Nâu Đá nhé
  6. X2

X2 Thành viên mới

Được x2 sửa chữa / chuyển vào 11:55 ngày 16/09/2007
  7. nguyenthy108

nguyenthy108 Thành viên mới

ôi sao ngày xưa đi diện vơchồng kho khăn nhỉ ...1 năm đợi rồi còn bị phỏng vấn ...minh tính từ ngày nộp hồ sơ phía bên canada đến ngày đi chỉ mất 3 tháng ..ko phỏng vấn ...