1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn dinh dưỡng cho trẻ nhẹ cân

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi raiderwaite, 11/06/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Babylait của Pháp phải ko chị nhỉ? Có lần bà chị họ ở trong SG ra, có khuyên em mua sữa này cho con uống vì con chị ấy uống vào tăng cân và chiều cao đều, lại rắn rỏi, ít ốm vặt, nhưng ra đại lý quen (em hay mua sữa cho con ở đó) hỏi thì bảo ko có nên cũng thôi luôn.
  2. banhngot123

banhngot123 Thành viên tích cực

Trời, có người mách loại sữa tốt thế thì phải tìm tòi lục lọi cho con chứ, sao mới hỏi 1 chỗ ko có đã bỏ qua rồi. Cho em được lót dép hóng tiếp ạ. À, sữa P100 của viện dinh dưỡng có ổn ko các mẹ?
  3. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Mình mua trực tuyến của công ty Candia Việt Nam, họ ship về tận nhà luôn cho bạn ạ. Bạn vào website mà xem giá và thành phần nhé: http://candiavietnam.com/sua-bot.html
  4. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

Thế ạ, giờ em mới nghe thấy thế đó ạ. Sữa nóng thì cũng ko ham lắm nhỉ? Hay cứ cho con uống rồi chịu khó cho con ăn thêm nhiều rau, củ, quả để giảm táo nhỉ?
  5. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Bé nhà mình 30 tháng thì uống Babylait số 3 bạn nhỉ? Sữa này dễ uống ko bạn? Có ngọt lắm ko? Mình rất ngại cho con uống sữa ngọt quá vì sợ con bị tiểu đường
  6. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Babylait này ko chứa gluco, lại tách kem nên rất dễ uống, ko quá ngọt, bạn yên tâm nhé. Mình cũng sợ cho con uống mấy loại sữa nội của CGHL hay Vinamilk vì sữa rất ngọt, con uống nhiều là tiểu đường và béo phì ngay
  7. chubachup11

chubachup11 Thành viên tích cực

Cũng chưa chắc đâu ạ. Bé nào mà hấp thu kém thì có ăn tỷ tấn đường cũng chả béo phì được đâu :D
  8. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Bé nhà em cũng còi, tiêu hóa lại kém nên dùng Pediasure được 1 thời gian thì phải dừng vì sữa đó nhiều chất, uống xong mấy tiếng sau ọe ra vẫn còn nguyên sữa, không tiêu hóa được. Mặc dù con em uống sữa đấy không bị táo nhưng lúc nào cũng đầy bụng nên ăn sữa thì không ăn được cháo và ngược lại ạ. Em mới chuyển qua Babylait được vài hôm thôi. Thấy con chịu ăn hơn, còn có tăng cân hay táo bón ko thì phải chờ thêm ạ :D
  9. banhngot123

banhngot123 Thành viên tích cực

Oài, ở đây em thấy có mấy mẹ đang dùng Babylait và thấy hiệu quả đấy nhỉ? Còn loại nào nữa ko ạ? Em hỏi P100 nhưng ko thấy ai trả lời hộ em. Mẹ nào thông thái thì trả lời giúp em đi.
  10. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

P100 của viện dinh dưỡng, sữa này cũng cực kỳ nhiều chất, bé nào phải cực kỳ còi mới nên uống, ko thì nên tìm loại khác nhé. Đi viện dinh dưỡng là hay được kê P100, Calokid hoặc KidTalent (sữa này của họ mà)