1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn dinh dưỡng cho trẻ nhẹ cân

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi raiderwaite, 11/06/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhngot123

banhngot123 Thành viên tích cực

Mẹ đã từng cho con uống thử tất cả các loại rồi sao ạ? Nhìn chi tiết quá.
  2. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Sao mà cho con uống lắm loại thế được hả bạn? Mình mới thử 1 vài loại, nhưng thấy ưng nhất là Babylait. Các loại kia là mình tổng hợp tài liệu trên mạng và nghe phản hồi từ các mẹ đã từng cho con uống nữa đấy chứ.
  3. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Em thấy bác sĩ khuyên nếu có điều kiện nên cho bé dùng sữa dê vì sữa dê giúp hệ tiêu hóa của bé hấp thụ tốt các chất dinh dưỡng và trong sữa dê có nhiều chất hơn cả sữa bò. Chả biết là hiệu quả đến đâu chị nhỉ
  4. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Mình từng cho con uống mấy tháng sữa dê milk and more nhập khẩu từ New Zealand, thấy đúng là con dễ tiêu hoá nhưng ko thấy tăng cân. Khả năng là do con hấp thụ quá kém đấy.
  5. chubachup11

chubachup11 Thành viên tích cực

Bạn nhỏ nào mà hấp thu kém quá thì các mẹ thử cách này cho em nhé: sáng nào cũng uống 1 cốc nước chanh ấm + mật ong. Cách này giúp con hấp thu dinh dưỡng tốt hơn nhưng chống chỉ định với các bé dưới 1 tuổi nhé.
  6. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

Trẻ dưới 1 tuổi, hệ tiêu hoá còn rất non kém nên ko thể cho uống bừa được. Ví dụ như cái sữa Pedia Sure, phải trên 1 tuổi mới uống được. Có lần em định mua vitamin B tổng hợp về cho con uống, những nghĩ đi nghĩ lại thấy sợ sợ rồi đành thôi.
  7. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Sữa Babylait này có sữa cho trẻ từ 0 tháng tuổi đó bạn. Sữa có công thức gần giống với sữa mẹ nên cũng dễ tiêu hoá. Bé nhà mình uống lâu rồi, thấy output tốt, chịu ăn, tăng cân đều, lại rắn rỏi, ít ốm vặt. Thằng nhỏ láu cá lắm bạn ạ. Nhiều lúc nó làm cho bố mẹ dở khóc dở cười ấy
  8. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Em phải công nhận là sữa Babylait này dễ tiêu hoá, nên em toàn cho con ăn theo cữ đều đặn 3-4 tiếng/ bình
  9. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Em thấy cũng có vài mẹ nhắc đến cách này. Hoặc có mẹ còn bảo, ngâm chanh với mật ong xong cho con uống, cũng giúp cải thiện hệ tiêu hoá. Nhưng em thấy mật ong cứ nóng nóng nên ko dám cho con dùng.
  10. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Theo em thấy thì các mẹ ko nên cho con uống bừa mà nên nghe tư vấn từ bác sỹ. Em thấy mấy cái mẹo các mẹ truyền tai nhau, có mẹo thì tốt thật, nhưng có mẹo thì chả thấy tốt đâu mà còn thấy hại con thêm.