1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn dinh dưỡng cho trẻ nhẹ cân

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi raiderwaite, 11/06/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhngot123

banhngot123 Thành viên tích cực

Nghe chị nói mà em muốn mua thử 1 lon cho con uống quá. Mua ở đâu để được hàng chính hàng chị nhỉ? Em ko thích mua hàng xách tay đâu ạ.
  2. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Em thấy nhiều mẹ rất thích mua sữa xách tay cho con mà. Sao chị lại ko thích? Tưởng sữa xách tay sẽ rẻ hơn sữa nhập khẩu chứ nhỉ?
  3. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Em mua bên công ty Candia Việt Nam ấy. Công ty này phân phối độc quyền sữa Babylait tại Việt Nam mình đấy. Chị đặt online, họ ship về tận nhà cho. 1 lon cũng ship chị nhé. Link đây ạ: http://candiavietnam.com/default.aspx
  4. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Em cũng toàn mua online bên Candia VN ấy. Lúc đặt lon sữa bột, họ còn tặng 1 hộp sữa tươi Candia về dùng thử kìa. Sữa tươi của họ cũng ko đường glucose, nhưng khi uống vẫn thấy béo ngậy ngọt ngọt ạ.
  5. chubachup11

chubachup11 Thành viên tích cực

Hàng xách tay rẻ hơn nhưng ko có ai kiểm định chất lượng, với cả, chả có gì chắc chắn hàng xách tay đúng nguồn gốc hay lại hàng Trung Quốc. Còn hàng nhập khẩu thì phải qua hải quan và cục VSATTP thẩm định, ok thì mới được bán mà bạn.
  6. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Thực ra, mình nghĩ nên mua hàng nhập khẩu hơn. Vì hàng nhập khẩu hay xách tay thì cũng từ 1 nhà máy bên nc ngoài ra. Xách tay thì k rõ nguồn gốc, bill mua ở siêu thị thì in dễ không ý mà. Hàng nhập khẩu qua công ty bạn có thể xem giấy tờ lô hàng nhập của họ
  7. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Sữa ở nước nào thường được thêm hay bớt một vài chất trong thành phần dinh dưỡng để phù hợp với thể trạng em bé ở nước đó, ví dụ như sữa của Nhật thì ít i-ốt hơn so với chuẩn của Việt Nam, vì bên Nhật có thói quen ăn đồ biển nhiều, đã đủ i-ốt. v.v... Khi sữa Nhật nhập khẩu về Việt Nam sẽ được bổ sung thêm thành phần i-ốt để phù hợp với quy định về thành phần dinh dưỡng trong sữa của Việt Nam. Do đó, mẹ sử dụng sữa nhập khẩu sẽ an toàn hơn, và khi xảy ra sự cố ngoài mong muốn, có thể đến nhà phân phối để được giải quyết thỏa đáng. Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé!
    --- Gộp bài viết: 04/07/2015, Bài cũ từ: 04/07/2015 ---
    Mua trực tiếp bên công ty còn được giảm giá ấy bạn ạ.
  8. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Bé nhà mình cũng uống Babylait từ hồi 7 tháng. Hồi mới đầu thì có người quen bên Pháp gửi về cho, mỗi lần 1-2 thùng. Sau biết có công ty phân phối ở VN thì mua trực tiếp bên cty phân phối luôn. Từ 16 tháng thì buổi ngày uống sữa tươi, buổi tối mới uống sữa công thức. Tổng cộng tầm 500ml sữa thôi
    Bé nhà mình ăn 3 bữa cháo, 1 viên phô mai, 1 hộp sữa chua hoặc váng sữa 1 ngày, ngoài ra ăn thêm trái cây, cơm hoặc đồ ăn của người lớn 1 thứ 1 ít khi nào bé thích.
  9. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Bé nhà em từng uống rất nhiều loại sữa rồi. Từ sữa Nhật, sữa Sing, sữa Úc. 1 thời quay về sữa VN. Rồi bây giờ thì lại về sữa Pháp. Cũng đang uống Babylait giống nhiều mẹ ạ. Em thấy sữa này hạt khá mịn, chứ ko bị vón cục như 1 số sữa khác.
  10. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Em thấy sữa Babylait hạt rất tơi, ko hề vón cục. Màu vàng nhạt, thơm nhẹ, không hăng, lúc lấy sữa cho con thấy rất thơm dễ chịu ạ.