1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn du học cao học tại Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ductao28791, 05/02/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ductao28791

ductao28791 Thành viên mới

Tình hình là sau khi em tốt nghiệp làm vài chỗ thấy chán muốn du học Đức nhằm mục đích thành công dân Đức. Em tốt nghiệp trường kinh doanh công nghệ Hà Nội với điểm tổng kết 7,65. Em đang phân vân học Master bằng tiếng Anh hoàn toàn hoặc học bằng tiếng Đức phổ thông. Cho em hỏi là cái nào thì dễ qua phỏng vấn hơn (Trình độ tiếng anh toiec tầm ~600 nhưng giao tiếp bằng TA vẫn kém. Tiếng Đức thì mù văn tịt ) Thứ 2 là muốn tư vấn chỗ học tiếng Đức căn bản. Đọc trên mạng thấy 2 địa điểm một bên Âu Cơ 2 bên viện Goethe
    Chân thành cám ơn các bác đã quan tâm
  2. ngcuongst

ngcuongst Thành viên quen thuộc

Ý bạn hỏi phỏng vấn APS đó hả?
    Người ta hỏi chuyên môn, nếu bạn tốt tiếng nào hơn thì dùng tiếng đó để trả lời. Quan trọng là chất lượng câu trả lời chứ không phải là ngôn ngữ.
    TOIEC ~600 thì còn phải học dài mới học master bằng tiếng Anh được (IELTS 6.0 -6.5 trở lên).
    Nếu bạn muốn học master bằng tiếng Đức thì phải nỗ lực hơn nhiều (ngôn ngữ) so với học bằng t.anh.
  3. ductao28791

ductao28791 Thành viên mới

Vâng. Cám ơn Bác. Em chỉ sợ họ hỏi lý thuyết bằng tiếng Anh. Thì thực sự rất khoai và em nghĩ chắc đòi hỏi độ chính xác câu trả lời cao hơn. Còn hỏi tiếng Đức. Giờ mình tập trung học 6 tháng. Bập bẹ chỉ cần họ hiểu có khi họ cho đi. Cho em hỏi thêm học Master có cần giấy chứng nhận 1-2 năm kinh nghiệm làm việc chuyên ngành không ạ
  4. ngcuongst

ngcuongst Thành viên quen thuộc

Mình thì thấy nghĩ vậy là cảm tính và mạo hiểm.
    Cái này chắc tuỳ trường, có kinh nghiệm mình nghĩ là có lợi thế hơn.