1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn du học, đi chơi, chữa bệnh Singapore miễn phí - Home Stay

Chủ đề trong 'Singapore' bởi Blueriverhp, 31/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

giá 850$ là 1 hay 2 ng 1 fòng vậy chị? mà giá trên bao gồm ăn 3 bữa/ngày, laundry etc các thứ hả c?
  2. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Giá đấy là ít nhứt 2 người/ 1 phòng em (phòng nhỏ) chứ 1 người thì ak ak chắc chị chết ko kịp ngáp
    Bao gồm mọi thứ rồi, ăn uống, giặt giũ mọi thứ, hoa quả etc ... Tiện nghi thì mình tính là phải trang bị ngon lành tại mình cũng thích ở sướng
    Đây ko phải hostel em nha, đây là nhà riêng á
  3. thanhvxh

thanhvxh Thành viên mới

Khoảng giữa tháng 3 này mình qua Sing học ở trường ERCI trên River Valley Road. Hic, hnay tớ mới tìm trên google earth thì mới bít là khu Queen Town gần trường tớ ERCI quá. Tiếc thật lại thuê phòng ở China Town mất rùi!
    Bạn ơi cho mình hỏi là phòng đấy 850S$ là cho cả 2người rùi ah? hay là 1người đấy?
    Mình thuê nhà 3tháng rùi, knăng tháng 7 mới chuyển chỗ được, nhà bạn còn nhiều phòng cho thuê ko vậy?
  4. love_travel

love_travel Thành viên mới

nếu qua đó du lịch bụi khoảng 10 ngày thì có được không vậy bạn
  5. Blueriverhp

Ak ak nếu bạn học ở River Valley mà đi từ China Town thì hơi bị ngược đường
    Thêm nữa bạn nói ở China Town mà thuê 3 tháng thì chắc chắn là hostle roài, hostle mà muốn rẻ (trên 300 dưới 400) thì phải ở 4 người 1 phòng, phòng bé xíu á, 1 số chỗ có cả laundry nhưng thường thì hơi lộn xộn chút.
    Nếu bạn ra bên ngoài thuê (ai ở 1 thời gian cũng ghét hostle hết ) thì với 850/1 phòng (có thể chia đều 2 người or 3 người) => thường thì chỉ có cho phòng nhỏ (ở được 2 người) nếu địa điểm đẹp ... thế nên ko thể là 850/ 2 người mà bao gồm mọi thứ rồi phải ko nèo
  6. Blueriverhp

èo ... đi Sing mà bạn đi những 10 ngày? 10 ngày là đủ để đi cả Sing lẫn Malai thậm chí ghé qua Indo tí tẹo roài
  7. thanhvxh

thanhvxh Thành viên mới

[/quote]
    Ak ak nếu bạn học ở River Valley mà đi từ China Town thì hơi bị ngược đường
    Thêm nữa bạn nói ở China Town mà thuê 3 tháng thì chắc chắn là hostle roài, hostle mà muốn rẻ (trên 300 dưới 400) thì phải ở 4 người 1 phòng, phòng bé xíu á, 1 số chỗ có cả laundry nhưng thường thì hơi lộn xộn chút.
    Nếu bạn ra bên ngoài thuê (ai ở 1 thời gian cũng ghét hostle hết ) thì với 850/1 phòng (có thể chia đều 2 người or 3 người) => thường thì chỉ có cho phòng nhỏ (ở được 2 người) nếu địa điểm đẹp ... thế nên ko thể là 850/ 2 người mà bao gồm mọi thứ rồi phải ko nèo
    Đường sá thì mình cũng chưa rành, but do o bên này nên đành phải nhờ người tìm nhà cho vậy thôi. Nhà mình thuê ko phải hostel, là common phòng 2người ở thui.
    Xem qua bản đồ thì ở nhà bạn mình khá tiện đường đi học, giá của nhà bạn như vậy thì mình thấy cũng ok, để khi nào sang sẽ liên lạc với bạn để xem cụ thể sau nha!
  8. kkhang

kkhang Thành viên mới

Chào bạn,
    Mình định 12/3 qua Sing học.
    Bạn add nick YM của mình để trao đổi cho nhanh nhé: khangdt1984
    Không biết Blueriverhp bao nhiêu tuổi nên mình tạm xưng là bạn vậy nhé
    Thanks & best regards.
  9. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Đúng là cuộc sống ở Sing đắt đỏ vật vã ...hic hic ...
    Với 850$ ở Ấn Độ em thừa tiền nhà trả 1 năm :D
    Anyway, tiền nào của nấy các bác nhề
  10. daudinh_cvc

daudinh_cvc Thành viên mới

Bạn ui đã có nhà cho thuê chưa? Cuối tháng này mình sang mà chưa tìm được nhà, đang lo quá, hix!