1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TƯ VẤN GIÁ LINH KIỆN THAY THẾ(THỰC HIỆN BỞI FANGIA)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phanductri, 06/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phanductri

phanductri Thành viên mới

Gửi Viagro
    Các đồ bác nói như block máy ,ống bô hiện tại chỉ có hàng chế từ Sài Gòn mang ra thôi.,Còn IC ,xi nhan phải chấp nhận mua đồ cũ ở chợ Giời
  2. phanductri

Gửi BTW
    Bạn nói chung chung quá không biết làm sao mà trả lời,bạn cụ thể muốn hỏi vấn đề gì?Mình sẽ trả lời ngay
  3. vuvanquang

vuvanquang Thành viên mới

BÁC TRÍ CHO EM HỎI CHÚT
    EM CÓ CON DREAM TQ , BÂY GIỜ MÁYĐÃ TÃ , KÊU LỌC XỌC , NẾU LÀM LẠI ĐỂ CHẠY NGON THÌ CÓ FẢI MUA NHIỀU ĐỒ KHÔNG , EM TÍNH LÀ THÁO CON MÁY ĐÓ RA ĐỂ Ở NHÀ , RỒI KIẾM NGUYÊN MỘT CON ĐỘNG CƠ HOÀN CHỈNH RỒI LẮP VÀO ( THAY MÕI MÁY , CÁC THỨ KHÁC ( CHẾ , ...... GIỮ NGUYÊN ) BÁC BẢO THẾ CÓ TỐT HƠN LÀ BỔ CON MÁY TÀU RA KHÔNG ?
    CÁM ƠN BÁC NHIỀU
  4. phanductri

Nếu bác thay máy thì về mặt hiệu quả sử dụng lẫn lợi ích kinh tế dài lâu là rất cao.Nhưng lại hơi rách việc về mặt pháp luật đấy.Xe nhà tôi cho thợ chở hàng nát tôi vẫn thay luôn máy.
    máy Thái hàng nhảy gần 4triệu,máy TQ không số hàng dùng được 1.8tiệu-2triệu(vào thời điểm này phải tầm 2triệu vì cuối năm thị trường quản lý chặt hàng Tàu khó về hơn).Nếu đại tu thì mất gần triệu
    mấy thông tin trên hi vọng giúp được bác
  5. tui

tui Thành viên quen thuộc

Anh Trí cho hỏi 1 chút,
    Nếu như thay cả bộ 2 nồi (3 càng và ambraya) ngoài bắc hình như gọi là côn và côn văng thì phải, bằng đồ Thái thì tốn khoảng bao nhiêu tiền. Sao xe tôi mau mòn bố nồi quá (nồi ly tâm 3 càng), làm nồi một lần chạy được khoảng 1/2 năm là lại thấy yếu, chạy chán quá phải làm tiếp. Mỗi lần tốn cũng khoảng tầm 200-300k. Nếu như muốn thay mới đồ xịn thì chi phí khoảng bao nhiêu, xài được lâu không? (ghi chú: xe wave Tàu)
    Cám ơn anh trước nhé.
  6. Boom_boom

Boom_boom Thành viên mới

Em muốn hỏi xem về nhông xích 1 chút.
    Em thấy bây giờ người ta khen nhông xích Mạnh Quang lém.
    Em chưa dùng loại đó bao giờ nên ko biết nó thế nào.
    Từ trước tới giờ em toàn dùng Xích DID và nhông Mặt trời, thấy chạy được khoảng 2 vạn (có tra dầu thường xuyên sau mỗi rửa xe, và tăng xích đầy đủ) là bắt đầu thấy kêu, có tiếng va chạm vào hộp xích, mặc dù đã tăng xích.
    Bác bảo em có nên dùng xích Mạnh Quang ko?
    Nó có tốt hơn xích DID bây giờ ko?
  7. z_125

z_125 Thành viên mới

cho em hỏi em muốn mua bộ vành đúc cho z125, mới tinh 3 hoặc 5 nan, nếu vành màu đỏ thì càng tốt
    Nếu mà mua aprilia thì nên mua con RS 50cc hơn hay là 125cc? Hay là nên chọn loại khác?
  8. phanductri

gửi bạn Tui
    chuông côn xe Tầu làm bằng thép non hơn chuông thái,nên bi vài tháng là bị trườn côn.càng láng nhiều càng mỏng càng chóng hỏng.Côn ba búa thì của mấy ông Hà Tây làm chất lượng kém ngâm dầu lâu không bở thì co,
    Bạn mua chuông thái thì chắc không chịu nổi đâu ngon phải 650k.
    Giải quyết thế này nhé.Chỗ Anh Quân trong tập thể đài tiếng nói có côn làm bằng côn otô,bạn thay chuông mới giá 85k thay thêm bộ côn kia là khá ổn.
    tiện gửi luôn bác gì hỏi nhông Mạnh Quang
    Nhông Mạnh Quang thì già lắm nên nhai xích kinh khủng luôn,nên nhông bền nhưng xích thì tốn ,nói chung không bằng DID hay JomThai đâu,
    Nhông Mạnh quang rẻ hơn các loại nhông kia giá hơn 70k (75k thì phải thỉnh thoảng bà xã vẫn gọi mấy chục bộ đóng cho khách ngoại tỉnh)
  9. phanductri

Nhà mình không bán vành lazăng nên không rõ giá ,để hỏi hộ cho bác nhé
  10. Boom_boom

Boom_boom Thành viên mới

Vành Larăng của Z thì lên chợ xe ý nó đổi cho. Ko có mới đâu. Giá khoảng 2tr đấy, tháo xe luôn