1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn giá vé máy bay cho các bác chuẩn bị lên đường đây

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Crayon_Shinchan, 25/04/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tymesvietnam

tymesvietnam Thành viên mới

Chào hoaroinhuy...,
    Nếu muốn mua vé cho bà của ấy trên Pacific thì tớ có thể xuất đc nhưng nếu mua của VNA thì fải ra Hàng không VN ở 1 Quang Trung, mang theo CMND của bà mới mua đc.
    Giá đi Pacific khứ hồi của người lớn là 1.510.000đ/vé, trẻ em từ 2-12 tuổi là 1.118.000đ/vé, vé dành cho người cao tuổi: 1.060.000đ/vé. Yêu cầu đối với vé dành cho người cao tuổi là fải mua vé trước 7 ngày, chỗ đc xác nhận cho cả hành trình.
    Với VNA, giá vé người lớn: 1.660.000đ/vé, trẻ em (nt): 1.230.000đ/vé, người già trên 60 tuổi: 1.110.000đ/vé. ĐK đối với vé người cao tuổi là fải mua vé trước 7 ngày, dưng tối thiểu tại ĐN 14 ngày.
    Tóm lại, mua vé cho bà nên mua vé thường ý để có thể đổi ngày hoặc hoàn huỷ tiện hơn.
    Ko còn vé rẻ nữa đâu.
    Thân,
    tymesvietnam
  2. tymesvietnam

Đi qua Singapore, giá khứ hồi 1 tháng là USD 750 + tax (khoảng USD 220), khứ hồi 1 năm là USD 850 + tax (nt). Nếu đi 1 lượt thì có giá USD 450 + tax (khoảng USD 90).
    Hành trình:
    Hanoi - Sing 13h35 - 18h00
    Sing - Dhaka 20h30 - 22h00
    Dhaka - Sing 23h50 - 05h50 (sáng hôm sau)
    Sing - Hanoi 10h05 - 12h35
    Giá thế này đã là rẻ chưa? Có đg bay đi qua BKK nhưng giá cao hơn nên tôi ko đưa ra đây.
    Thân,
    tymesvietnam
  3. AnotherFruit

AnotherFruit Thành viên mới

Bạn ơi nhờ tư vấn giúp mình vé đi Tp.HCM - Ban Mê Thuộc đi. Đi chuyện cá nhân nên giá rẻ là chủ yếu..khỏi vé cũng được.
    Dự định đi vào chiều thứ 6 hoặc sáng thứ 7 này...chủ nhật về (nếu không có vé thì thứ 2 về cũng được)
    Cảm ơn bạn nhiều.
  4. thegioixe

thegioixe Thành viên mới

Bác cho em hỏi vé khứ hồi Hà Nội - Paris với. Em định tháng 10 đi, tầm 15-20/10. Bác tư vấn cho em hãng nào giá tốt nhất nhé.
  5. Autumn_Heart

Autumn_Heart Thành viên quen thuộc

Anh Cải Xanh ơi, cho em hỏi với. Giá vé khứ hồi HN - Bắc Kinh khởi hành khoảng giữa tháng 10, ở lại BK khoảng 1 tuần thôi thì là bao nhiêu vậy anh? Chắc vẫn rẻ hơn HN- Thượng Hải nhiều đúng không ạ? Cảm ơn anh trước nhé. :)
  6. tymesvietnam

Em chả rõ là nhà bác đi tới Ban Mê Thuật từ HN hay SG. Vé bay từ HN đi giá 2.650.000đ/vé khứ hồi. Nếu bác bay từ SG thì giá rẻ bèo à, khứ hồi mới hết 850.000đ/vé. Ngoài chặng bay SG-HN ra thi ko có chặng bay nào có giá rẻ or khuyến mại gì hết.
    Tốt nhất bác gọi tới các phòng vé để người ta check cho bác tình trạng chỗ, chứ bây giờ em nói cho bác đến lúc bác đặt vé lại là chuyện khác đấy.
    Thân chào bác!
    tymesvietnam
  7. thichdulich

thichdulich Thành viên mới

Bác tymesvietnam ơi ! bác cho e giá HN-BK rẻ nhất nhé ( cả TAX ) nữa ! có cái khứ hồi nào cả tax rồi tầm 77-->80$ ko vậy ?
  8. tymesvietnam

Bác xe cộ ơi,
    Nếu bác ưng anh VNA thì giá US$ 930 + tax, vé này có giá trị trong vòng 3 tháng. Bay 1 lèo từ HN tới Paris.
    Ngoài ra còn có:
    Malaysia Airlines: US$ 820 + tax (3 tháng)
    Singapore Airlines: US$ 900 + tax (3 tháng)
    Thai Airways: US$ 840 + tax (2 tháng)
    Air France: US$ 930 + tax (1 tháng)
    Mấy hãng này ko bay thẳng, có transit tại 1 điểm. Giá này áp dụng tới hết tháng 9, sang tháng 10 sẽ có giá khác. Lúc đấy em mời bác kiểm tra lại cho chắc ăn.
    Thân,
    tymesvietnam
  9. tymesvietnam

Thật sự xin lỗi bác,
    Chỗ em ko bán vé cho hàng không giá rẻ. Vụ này bác fải nhờ Crayon rồi.
    Chào bác,
    tymesvietnam
  10. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Chào các bác, em đnag có 1 vấn đề về giá vé và cách mua vé máy bay rất cần tư vấn ạ
    -em dự định đi tàu từ HN-Nam NInh, Tại Nam Ninh em sẽ đi máy bay sang KM, tiếp đó bay sang Lệ Giang, vì em biết bay nội địa TQ rất rẻ
    -Em đang băn khoăn vì đưọc 1 bà chj cho biết là mua vé trực tiếp tại sân bay TQ thì rẻ lắm, thậm chí có lần bà í mua đưọc chỉ bằng 50% tiền vé... thông tin này có đúng ko các bác ? vì em sợ ko đúng thì em phải đặt vé từ VN... ở VN fải đặt trước nhiều ngày thì mới đuợc discount...em dự định đi đợt 2.9
    -Bác nào có kinh nghiệm đi như hành trình này thì chỉ giáo dùm em với.. vụ vé máy bay nên làm sao hả các bác ???, Bay hãng nào của Tàu thì rẻ nhất ??
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa