1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn giúp bọn mình hành trình Trung - Nam tiến với

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi smkt, 02/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smkt

smkt Thành viên mới

Cả nhà ơi, ai có cái lịch cụ thể của Festival hoa ở Đà Lạt, chia sẻ với bọn mình được không. Cám ơn nhìu nhìu
  2. jameguide

jameguide Thành viên mới

Chào em gái!!
    tháng 12 là trong Nam đang vào mùa khô nên thời tiết tốt.
    Không lạnh như miền bắc đâu. ( Miền nam chỉ có 2 mùa mưa và nắng thôi mà. Đây là thời điểm đẹp để đi DL các tỉnh Phía Nam, nhất là vào T12 thì Đà Lạt chuẩn bị cho sắc xuân với lể hội Hoa.
    Thường thì lễ hội Hoa chỉ là những ngày tập trugn số lượng lớn, như bạn an tâm, lúc nào cũng vậy gần tết là Đà lạt tràn ngập các lọai hoa. Không khí cũng dẽ thương lắm.
    Chúc bạn thành công, nhớ khi nào vào trong này alô cho bọn mình trưóc nhé.
    Jameguide
  3. smkt

smkt Thành viên mới

Thế ạ, vậy thì thời tiết của 2 điểm SG và ĐL là bọn mình có thể yên tâm rùi, nhưng vào miền Tây mùa này có được không nhỉ. Mình thấy mọi người khuyên mùa này miền Tây không được thú vị lắm
  4. n_x_l

n_x_l Thành viên mới

Huế và Đã Nẵng vào tháng 12 thì thế nào nhỉ các bạn??? Chắc cũng rét, nhưng không biết có lạnh như Hà Nội không???
    Và Vũng Tàu nữa chứ, ôi nhiều thứ cần phải quan tâm ghê
  5. smkt

smkt Thành viên mới

Bắt đầu từ hôm nay đã được đón rằm, ngắm trăng. Mình nghe nói Hội An vào đêm 14 thường có lễ hội hoa đăng và những hoạt động rất vui vẻ, mình chưa có dịp được tham gia. Hi vọng lần này bọn mình sẽ sắp xếp được thời gian để có thể đi đến Hội An vào ngày đó. Ôi....mong quá. Trời đêm Hà Nội hôm nay thật trong, trăng thật sáng, ngắm trăng cùng những người bạn thú vị lắm, sẽ là 1 kr niệm khó quên....
  6. smkt

smkt Thành viên mới

Băn khoăn quá, vì bọn mình hơi tham lam 1 chút, vừa muốn đi festival hoa Đà Lạt, lại vừa muốn được tham gia lễ hội đêm rằm ở Hội An vào ngày 14 âm cũng là ngày 14 dương luôn. Thế nhưng lại chỉ được nghỉ 1 tuần và muốn tranh thủ 4 ngày thứ 7 và CN.
    Bọn mình định căn thời gian từ mùng 9 đến 19 thì có thể tận dụng được những ngày nghỉ. Nhưng như thế nếu đến Hội An vào đêm 14, chơi ở đó 1 ngày là 15, vậy thì còn 4 ngày nữa bọn mình sẽ đi đâu vì đây là đoạn cuối của cuộc hành trình rùi. Đi Huế thì cũng chỉ muốn 1 ngày thui. Mà đoạn đầu thời gian ngắn thế sẽ bị cập rập.
    Bọn mình rất băn khoăn, các bạn khuyên bọn mình nên bố trí thời gian như thế nào cho hợp lý và tối đa được mong muốn với.

7. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Huế cũng có mùa đông như miền Bắc , nhưng lạnh ko đến nỗi cắt da cắt thịt như Hà Nội . Đà Nẵng thì được đèo Hải Vân chắn gió từ phương Bắc thổi đến nên không có mùa đông .
    Vũng Tàu cũng như Sài Gòn mà bạn , mùa khô thôi !
  8. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Nga à, đây là một chút thông tin về Miền Trung mùa này. Mùa này thì Miền Trung chủ yếu là hứng các đợt bão, mưa và lụt. Khí hậu lạnh cũng lắm nhưng không bằng Miền Bắc, vào trong Nam lại có một khí hậu hoàn toàn khác. Mùa của du lịch miền Trung chủ yếu vẫn là mùa hè. Mấy năm trước có ngập lụt. Đúng vào mùa ngập lụt, đi lội nước giữa phố cổ cũng hay hay. Bọn nước ngoài lại thích tập trung về mùa này để xem khu phố cổ nổi tiếng bị ngập trong nước thế nào. Các lễ hội gần đây không còn được tổ chức lớn như trước kia đâu. Trung Thu năm nay đúng vào thứ 7 nhưng trời mưa. Tuy nhiên đó không phải là lý do để người ta không thả hoa đăng trên sông. Mọi năm Trung Thu ở Hội An là lễ hội lớn nhất mà tớ thích xem nhất bởi có rất nhiều chương trình tổ chức ở nhiều nơi quanh phố. Nào là xe hoa, rước đèn, hội thi đèn ***g, múa hát đồng dao, giân dan, các trò chơi dân gian, nghệ thuật hoa quả, thả hoa đăng trên sông...tổ chức 2 đêm 13, và 14/8 âm lịch rất lớn vậy mà năm nay đêm 14 đám hát hò khoan chỉ mới 7:30 đã kết thúc. Tại Chùa Cầu tổ chức thiếu nhi hát đồng dao Trung Thu chứ không có đi biểu diễn trên đường phố Bên kia sông thì có hội thi ***g Đèn và trưng bày hoa quả, bánh, trái rất thơm và ngon mắt. Tớ dắt các bà cô đi vào chơi bài chòi. Nói chung là buồn, không như mọi năm. Nghe cô tớ bảo bởi vì nhà nước hổng có nhiều tiền để tổ chức nữa, để cho dân tự tổ chức tự chơi.
    Cậu mà vào đấy thì thăm tớ là chính chứ chơi được gì đâu. hihi, Còn nhiều chỗ khác ở Hội An mà tớ chưa dẫn cậu đi mà .
    Thôi tớ phải về nhà đây, kể sau. Hôm nay có bão vào Đà nẵng mà.
    @all:các bạn đi đâu thì đi, còn nếu về Miền Trung thì tớ giúp được gì sẽ giúp. Chỉ cần nói muốn gì thôi hihihi.
  9. smkt

smkt Thành viên mới

Hihihihi, sao cậu bít vậy. Nhưng chắc là tớ không căn để đúng ngày 14 và 15 vào nữa rùi, tớ phải chuyển lịch để tận dụng được thời gian cậu ạ. Bây giờ ngoài HN cũng bị ảnh hưởng của bão, mưa nhưng mát lắm. Hoa sữa nở thơm ngát rùi, cậu ra được vào mùa này thì thật tốt
  10. smkt

smkt Thành viên mới

BỌN MÌNH ĐÃ QUYẾT ĐỊNH LỊCH VÀO KHOẢNG THỜI GIAN LÀ TỪ MÙNG 9 ĐẾN 19 CHO CUỘC HÀNH TRÌNH. CÁC BẠN CHIA SẺ VÍ BỌN MÌNH MỘT KẾ HOẠCH VỚI.
    CÁM ƠN NHÌU NHÌU, NẾU ĐƯỢC GẶP NGƯỜI TƯ VẪN CHẮC CHẮN SẼ CÓ HẬU TẠ

Được smkt sửa chữa / chuyển vào 08:43 ngày 27/09/2005