1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn giúp cách bắt, giữ gà - Muốn lắm rồi

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nnhoa123, 12/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Tư vấn giúp cách bắt, giữ gà - Muốn lắm rồi

Tình hình là gần đây có một cái topic dạy bắt gà, em mừng húm tưởng trúng cái mình cần. Em rình rập nuốt từng trang chờ đón kinh nghiệm nhưng cuối cùng không có. Hơn nữa cũng thật khó biến kinh nghiệm của người khác thành của mình. Nên em mạn phép lập topic này, để hỏi các đại cao thủ - nhất là nam - các bác thường bị cáo chinh phục ở điểm gì?

Cái em muốn hỏi áp dụng cả khi chưa là người yêu lẫn khi đã yêu nhau lâu. Làm thế nào để yêu mấy năm mà giai không thấy cảm giác bình thường, đi với mình lúc nào cũng như ngày đầu. Em biết cái này khó, em cũng khó diễn tả chính xác. Đại loại con gái khi đã yêu thường càng ngày càng gắn bó và không muốn thay đổi, trong khi các bác trai thì ngược lại. Vậy làm thế nào để yêu lâu trai cũng như gái không muốn yêu người khác nữa mà chỉ biết đến một nửa của mình thôi.

Để bắt đầu em thử đề nghị một số ý kiến:
    - Lúc nào cũng xinh đẹp, không được béo quá, gầy quá
    - Không quá phụ thuộc vào giai
    - Biết nghe lời giai
    - Phải làm cho giai tin tưởng, luôn chung thủy
    - Vui vẻ, quan tâm, chiều chuộng
    - ...

Nhưng mà chiều quá giai cũng chán và mức đòi hỏi ngày càng cao lên. Phải làm thế nào để giai thấy mình được chiều, mình quan trọng với gái nhưng cũng không tinh tướng nghĩ rằng gái không có mình là chết.

Hỏi thêm câu nữa làm thế nào để giai vui vẻ làm theo ý mình và không cảm thấy bị bắt ép hay khó chịu gì?

Nói chung tất cả các bí kíp thu hút sự chú ý của giai, cưa giai mà giai không biết lại tưởng mình cưa nó, chiều giai đã cưa được... rồi đều được hoan nghênh.

Cái này là để tăng vốn sống mà cũng giúp ích cho cả giai lẫn gái
  2. mtuan74

mtuan74 Thành viên mới

Tạo điều kiện cho trai tán mình dễ dàng, cái đó gọi là bật đèn xanh.
    Help him successful in helping you.
    www.then.com.vn
    Thiết kế web và quảng cáo chuyên nghiệp
    Được mtuan74 sửa chữa / chuyển vào 08:42 ngày 12/01/2009
  3. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Đây chính là nghệ thuật của tình yêu.Muốn để zai yêu mình thì đó chính là cách sống và luôn luôn làm mới mình cũng như làm mới tình yêu.Thế mà!
  4. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Thôi bữa nay quay qua giúp địch một lần nhá. Anh em có gì bỏ qua cho, dù sao thì cũng phải để phe địch hiểu phe ta chút thì mới sống vui vẻ được.
    Anh bảo cô nghe nhá. Điều đầu tiên cô biết rồi, quen nhau thì dễ, nhưng giữ được thì khó. Cô phải hiểu tại sao nó khó. Nó khó vì không có câu chuyện cổ tích về lòng chung thuỷ giữ hai người yêu nhau. Trong cả cuộc đời mỗi người để gập nhiều đối tượng để phát sinh tình cảm. Vấn đề đó là từ thời ăn lông ở lỗ. Loài người cũng như các loài khác, gập con khác giống mà thích là thịt, phang ngay, không cần lo con nào nói mình là lăng nhăng là mất nết hết. Cái bản chất đó không thay đổi đến ngày nay. Nhưng quan niệm xã hội xây dựng nên buộc anh em ta phải có một thứ là chung thuỷ, không xã hội nó vùi dập.
    Đến thời phong kiến, xã hội thay đổi chút, là các ông thì được thích và sướng với nhiều bà, còn các bà thì không có quyền đó, nhưng bản chất đã là con người thì ai chả thế, cớ gì phân biệt đàn ông hay đàn bà. Nên cái xã hội phong kiến trở thành xã hội thiết thòi lớn cho phụ nữ là thế.
    Đến thời này, thay vì quay xã hội về thời sung sướng, thì chúng ta lại quay tiếp để buộc thêm cánh đàn ông phải chịu khổ, vậy nên cái vấn đề đáng ra không nên có thì nó lại có, cái đó gọi là tình yêu chung thuỷ. Đấy là anh đang chứng minh rằng không thể có một thằng nào chung thuỷ cả đời với em cả. Nên để giữ được thằng đàn ông không chung thuỷ phải có phương pháp khoa học đàng hoàng.
    Cô cứ suy nghĩ và thông suốt những gì anh nói đã. Còn làm sao thì lúc khác anh viết tiếp, giờ anh đi chợ đã.
  5. thuyyy

thuyyy Thành viên mới

Theo em tuỳ từng kiểu đàn ông mà có cách ứng xử khác nhau .
    Chiều các bố là 1 nghệ thuật :D
    Có khi cùng 1 bài , diễn với anh này thì lay động lòng người , diễn với anh kia thì là trò lố bịch , còn tùy trường hợp cụ thể nữa
    Theo em để phương pháp có phần cặn kẽ chi tiết , chị em nên chia đàn ông ra thành các nhóm . mỗi nhóm có 1 cách xử trí riêng , phương pháp riêng .
    Phần đầu là các phương pháp cơ bản , chung cho mọi trường hợp . Từ cơ bản rồi đi vào tiểu tiết từng nhóm 1 như thế nào , ví dụ cụ thể , bài học rút ra từ những tình huống có thật , ... v .v
    Em thì trình còi lắm , thường đối đáp với đàn ông là theo cảm tính, tức là cảm thấy thế nào nói đc thì nói , ko nói đc thì im thin thít luôn , ít khi có chiêu thức này nọ .
    EM xin hóng.
  6. 7even1ove

7even1ove Thành viên mới

gà bắt thì dễ nhưng giữ gà thì khó,
    chủ topic định bắt gà để thịt hay nuôi, nói rõ ra thêm cho ACE tư vấn
  7. conqueronline

conqueronline Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn chủ topic cho mình hỏi về cái title : Tư vấn giúp cách bắt, giữ gà - Muốn lắm rồi
    Muốn lắm rồi phương pháp bắt và giữ gà, hay là Muốn lắm rồi một con gà?
  8. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Tớ thấy tốt nhất là bạn phải trải qua một số vụ để tuột mất gà thì sau đó mới tự rút ra kinh nghiệm cho bản thân được, giờ ai nói j thì chỉ nghe mà biết thôi chứ chẳng ngộ được đâu
    Kinh nghiệm bản thân tớ:
    1. Lúc câu: dứt khoát ko buông câu với những ai mình ko muốn giật. Sau này lỡ đâu bên kia lại đổ mình, mình lại ko yêu nổi thì phiền hà rắc rối.
    2. Nhỡ đâu có gà mình ko muốn bắt đến giả chết trước mắt, cũng dứt khoát đừng có tham. Lý do như trên.
    3. Trong quá trình:
    Hãy là chính mình. Ng` chả cần phải đổ $ tút tát cho đẹp, nhưng cũng nên ý thức được là giờ đã có thêm ng` nữa ngắm, nên chú ý hơn việc chăm sóc bản thân.
    Quan tâm, chiều chuộng j đó thì khi yêu, đấy là bản năng của phe mình. Nếu yêu mà ko muốn tình nguyện "vì zai" thì out đi.
    Hiểu và thông cảm cho zai. Ai cũng ko hoàn hảo, đừng nên đòi hỏi hay thần thánh zai quá. Biết nhược điểm của zai để mà tế nhị. Biết ưu điểm của zai để mà thỉnh thoảng cho zai bay bay tý. Biết zai thik cái j để mà cùng chia sẻ. Bbiết zai ko thik cái j để mà hạn chế hoặc ít ra cũng ko nên đánh vào.
    Tôn trọng cá tính - tự do của mỗi bên. Chả ai muốn yêu 1 ng` lúc nào cũng như bố mình
    Thỉnh thoảng làm zai bất ngờ chơi vì một số điều nhỏ nhặt hoặc lãng mạn. Ví dụ một câu nói nhớ hoặc một tấm thiệp, 1 món đồ tự làm chả nhân dịp j; hoặc bất chợt đợi zai trước cổng nhà chẳng hạn. (Lý thuyết thôi, chống chỉ định trong 1 số trường hợp )
    Và quan trọng nhất đây, đến với zai bằng con ng` thật của mình, chắc chắn sẽ tự nhiên, thoải mái và vui vẻ nhất. Chuẩn bị sẵn tâm lý là "Em là thế! Anh yêu được thì yêu, ko thì đành". Bản chất là điều ko thể thay đổi, tất cả những j mình suy tính bày vẽ chỉ là cái rọ mình giăng ra cho chính mình sau này thôi.
    Zai cũng như mình, đều yên tâm hơn khi ko phải che giấu bất cứ nhược điểm j với ng` ấy cả. Và khi đó, bản thân mỗi bên đã là cục nam châm to đùng rồi, vừa tin cậy, vừa thoải mái, sướng!
    Ko sợ mất. Hãy yên tâm và tin tưởng. Vì mình chỉ có thể cố gắng về fía mình chứ chẳng theo zai cả ngày được. Còn nếu vì lý do nào đó zai quyết tâm dứt áo ra đi thì hãy giải phóng cho zai. Ít ra thì mình cũng đã làm hết sức.
    Và tóm lại, zai yêu mình vì mình là... con gái, nên hãy để tâm đến cái nữ tính của mình. Ko phải cứ là dịu dàng, mỏng manh, váy áo... mà chính là cách hành xử rất - con - gái. Nấu ăn ổn, biết những điều một ng` phụ nữ cần biết, sống chừng mực, biết điều...
    Đây là những điều mình rút ra sau một hai vụ hụt ăn Trăm hay ko bằng tay quen, phải trải qua mới hiểu bạn ah, còn ngồi đây thì chỉ xác định được trước về tư tưởng thôi!
    Tự tin và thoải mái lên nào. Dù sao thì "là con gái - đó đã là một điều rất dễ thương rồi"!
    Được honeyNclover sửa chữa / chuyển vào 10:56 ngày 12/01/2009
  9. tothichay

tothichay Thành viên mới

trích 1 câu "làm con gái thật tuyệt"-()
  10. bannuochoa

bannuochoa Thành viên mới

Lý thuyết này cũ rồi