1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn giúp em có nên lấy người này làm chồng?????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hathanhthanh520, 23/08/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hathanhthanh520

hathanhthanh520 Thành viên mới

Kính gửi các cao nhân tư vấn tình yêu, xin hãy tư vấn giúp em việc này với ạ. Eim xin cảm ơn nhìu ạ.

Tình hình sự việc là như này, trước em có yêu 1 người sau rồi cuối năm chia tay, sau 6 tháng chú ý lấy vợ luôn rồi. =((. Sau đó e được giới thiệu 1 anh sinh năm 87 (Em sinh năm 89 ah). Anh này thì cảm nhận của em là người hiền lành, ít nói, không biết ăn nói, lương chắc tầm 10 củ, không có chí tiến thủ lắm thì phải. Nhà anh ấy cách nhà em ở quê khoảng 6-7km, nói chung gia cảnh thì vì có người giới thiệu nên cũng biết hết. Nhà làm nông, gia cảnh bình thường, đời sống cơ bản.

Em thì sau chia tay cũng bị buồn kinh khủng (chia tay cuối năm 2015, lúc đó tính cả tuổi mụ là 27 tuổi), khi được giới thiệu a 87 thì nhà người ta giục cưới nhanh không em không được tuổi, tất nhiên là e không vội vàng đồng ý. E với a 87 chỉ nhắn tin qua zalo thôi, không nt điện thoai, không gọi điện vì cảm giác chả có gì để nói. Trên zalo thì chỉ có nói mây việc quanh quanh, thời tiết, ăn uống, đang làm gì, chúc ngủ ngon này nọ. 2 người cũng hỏi hết 1 lượt về chuyện quá khứ, mối tình trước đây, tính cách, sở thích, mục tiêu tương lai, dự định, vv và vv. Tóm lại là đến bjo là 8/2016 (bọn e nt nc từ tháng 12/2015, đi chơi đc 3-4 lần) thì em không hề có bất kì cảm giác gì với a 87 cả =(((.

Sự việc là thế này, tháng 4 a này đi công tác, rồi sau bị ho ra máu, rồi khám bảo bị lao phổi, hiện tại đang ở nhà chữa lao phổi, kể từ tháng 4 đến giờ là 4 tháng, 2 người chưa gặp nhau lần nào, chỉ hỏi thăm nói chuyện qua zalo thôi, vẫn mấy chủ đề thời tiết, đang làm gì, ăn gì, ăn chưa, học ah, thêm chủ đề chữa bệnh tn, hux. Em đã không có cảm tình mấy nhưng vì a 87 tốt tính nên cũng xem thời gian như nào nhưng bây giờ lại biết a ấy đang chữa lao phổi. Mà e tìm hiểu trên mạng thấy bệnh lao phổi chữa rất lâu, phải từ 6-12 tháng, nếu k điều trị tốt sẽ thành lao kháng thuốc, rồi sau này dù chữa khỏi thì nguy cơ tái lao tức là bị lại rất lớn. Bệnh này lại lây qua đường hô hấp, ví dụ hun nhau chẳng hạn thì vợ cũng có thể dính, khi sức khoẻ kém là sẽ phát bệnh =(((

Năm nay là e 27 tuổi, tính tuổi mụ là 28 tuổi (tức là không lấy được chồng năm nay), mà e thấy e đang bị ế, e rất muốn sớm tìm được ai đó phù hợp và lập gia đình, không thì e cung bị già mất rùi, hux

Em xin hỏi em có nên nói thẳng suy nghĩ của em ra (là e không hề có tc gì và sợ bệnh =(( ) để chia tay anh này không ạ? (Vì trước khi đi a này đi công tác thì bọn e có thống nhất là cứ tìm hiểu rồi cuối năm sẽ cưới, hux vì lúc đó e cũng đang chán, muốn xong cho nhanh, rồi a này cũng mới, tính tốt nữa). Bây giờ a này đang bệnh mà nói như vầy có được không ạ. Em khó xử quá, hux. Mong các cao nhân tư vấn giúp em. huhu
  2. ty041

ty041 Thành viên quen thuộc

Tai nghe không bằng mắt thấy. Muốn cưới nhanh mà ít gặp gỡ tìm hiểu nhau thì biết gì về a này , kẻo cưới về lại khổ thân:-@
  3. falke

falke Thành viên rất tích cực

Đừng vì sốt ruột, lo ế mà cưới phải người mình không yêu, sẽ làm hỏng cả tương lai sau này. Cứ nói suy nghĩ thật của mình ra là không thấy hợp, chỉ làm bạn được thôi, đừng nói là sợ bệnh.
  4. hathanhthanh520

hathanhthanh520 Thành viên mới

hux, dạ, e cũng sợ cưới phải người mà mình không có tình cảm thì sau này cuộc sống sẽ nhạt nhẽo và chả có ý nghĩa gì, hux
    --- Gộp bài viết: 24/08/2016, Bài cũ từ: 24/08/2016 ---
    Vâng, có lẽ em sẽ chọn thời điểm thích hợp để nói, e cảm ơn ạ, hux