1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn giúp mình ca này với !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi AllThatINeed, 02/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AllThatINeed

AllThatINeed Thành viên mới

Mình vừa được người quen giới thiệu cho 1 em.

Mình thì đang làm việc ở nước ngoài.
    Em thì đang học năm cuối ở Sài Gòn.

Mình đã có địa chỉ yahoo và số đt của em.

Nói chuyện với em thì mình thấy rất có cảm tình với em .

Mình chưa biết nhiều về em nên không biết làm như nào để tạo cảm tình với em ? Mong các bác tư vấn nhé [:P]

Mình chưa xin ảnh nhưng thực ra mình đã được xem ảnh em (rất xinh). Theo các bạn mình có nên giả vờ xin ảnh không ?

Cám ơn :D
  2. ngaychiaxa24

ngaychiaxa24 Thành viên mới

Hay anh thích cách viết khoan thai đặt ra câu hỏi nhẹ nhàng nhưng đắt của chú.

Tạo cảm tình với gái như thế nào:

I- Thường thì mấy chú gà sẽ hay tạo cảm tình theo mấy cách kinh điển là:

1) Tặng hoa và quà.
    Anh cũng thỉnh thoảng đọc truyện + xem phim, các nhà văn Nữ, hoặc các nhà văn Nam nhưng gà thường có kiểu nghĩ mấy anh chàng đa tình, đông joăn, sở khanh, đểu.v.v.v. hay mở đầu bằng cách tặng hoa quà,....

Tác hại của việc tặng quà: Nó rõ là gõ mõ khua chiêng, chưa đánh đã hét to, khiến sao? Kẻ địch mà ở đây là các gái dựng toàn bộ hàng rào phòng thủ thuộc loại mạnh nhất lên. Khiến cho các chú gà mắc ở khúc đầu, nó mà đã hơi không thích là nó cho nghỉ con gái của bà ngoại luôn nha. Nó mà đã thích rồi thì nó thề với cháu trai của cụ nội là phải cho anh này dăm bảy lần nếm sự hành hạ, sỉ nhục đã.
    Đương đi đang thênh thang thì lại lắm gian truân đến không ngờ (đối với các chú gà thôi nhé vì người bình thường họ thấy thế là bình thường mà, ngờ u thì phải chịu).

Vậy ta có nên tặng quà? Tất nhiên là ta tặng nhưng phải công bằng, nó tặng ta thì ta tặng nó, nó mời ta đến ăn cỗ, ăn tiệc sinh nhật thì ta mua quà tặng, ai lại đi tay không đến ăn uống linh đình no nê phỏng. Trước khi phang phịch cố gắng hạn chế chỉ 2-3 lần tặng thôi và TUYỆT ĐỐI KHÔNG TẶNG QUÀ VÀ HOA TRONG 4-5-6-7 buổi hẹn đầu, tùy xem đã làm gì được chưa. Nếu đã ôm nó thì cũng nên có ý tặng nó cái gì đó hợp lý, nó không thể hiện sự hối lộ ở đây mà thể hiện "Anh là con người có trách nhiệm".

b) Hay giúp đỡ 1 cách sấn sổ + ngồi khen gái ba mẹ gia đình họ hàng.
    Vì cái trên viết dài quá nên phần này ngắn gọn: Nó chẳng khác gì 1 kẻ xu nịnh, trình độ tài năng em chả có, nhưng em muốn làm quan, nên em bợ *** chăm lo tâm sinh lý cho anh hòng mong được anh chiếu cố.
    Gái nhìn bạn không khác gì 1 kẻ đi ăn xin có văn hóa. Nói tóm lại cho nó nhanh là Hãm.
    Có nên giúp gái khi nó nhờ? (Nó không nhờ mà giúp là ngu rồi) Câu trả lời là KHÔNG, khi chưa được mô tê cơm cháo gì không giúp bất kỳ việc gì hết. Kể cả việc "Anh ơi, tí về, qua phố X em mua cái đĩa hài cho ông bô bà già em xem nhé?"--- Đúng , câu trả lời là "KHÔNG".
    Chúng ta chỉ làm những việc cả 2 đều vui vè.

c) Tìm nghĩ cách ấn tượng, tìm nghĩ cách tiến nhanh, sâu, mạnh bằng lời nói hành động cử chỉ việc làm....

VD: Em đang làm gì đấy? Em đã ngủ chưa, Chúc em ngủ ngon, Mai em thi anh chúc em thi tốt nhé, Em đi làm về muộn thế có mệt không, đừng thức khuya có hại cho sức khỏe..v.vv.v.
    Đang buổi đêm mang đàn ghi ta đến đánh cho gái nghe, ngồi 1 góc 3-4 tiếng gấp cho gái 1 con hươu cao cổ vì gái bảo thích động vật to và dài, gửi cho gái 1 bài hát trên facebook/ 1 ngày, dùng những từ ngữ bệnh hoạn như "đôi mắt ấy sao đen lay láy vậy" "em có đôi tay của người chơi đàn" " ....
    Tát cả sẽ không có tác dụng nào ngoài tác hại là gái thấy hình như nó quan trọng hơn, và ta mất giá trị theo từng tiếng tíc tắc của kim giây đồng hồ.
    Gái thấy bị làm phiền, còn nghĩ rằng ta hết mất việc để làm, hoặc có thể là 1 thằng vô công rồi nghề.

d) 1 sai lầm khi gây tạo cảm tình cho gái là cố tạo cho gái cảm giác an toàn.
    Trong giai đoạn đầu của mối quan hệ nhiều chàng trai muốn chứng minh mình là nghiêm túc, là người chân chính và hay buông ra các câu như "Anh là người tốt" "Anh thấy có trách nhiệm để làm việc này" "Anh đã nói là anh làm" "Anh sẽ chở em về tận cửa" "Anh muốn vào xin phép bố mẹ em" "Anh không yêu nhiều, thậm chí rất ít, nhưng khi đã yêu là anh cưới" "anh có 1 căn nhà và ô tô" "Anh yêu trẻ con".v.v.v.

Tất cả các điều trên có thể khiến gái thấy có cảm tình với ta hơn nhưng lại khiến cho không khí nặng nề, căng thẳng và gây mệt não. Gái sẽ có cảm tình và tin tưởng hơn vào ta nhưng việc nhận lời đi chơi lại là 1 phân số khoảng 1/3 đến 1/4 so với ban đầu.

....

Vân vân còn dài.

Vậy tạo cảm tình thế nào mới đúng đắn?

II- Các tạo cảm tình:

1) Tạo cảm tình là 1 nghệ thuật, vì thực tế không có gì nhanh và mạnh = kẻ thứ 3, nếu chúng ta có vài người quen chung bơm cho vài câu thì sẽ khiến mọi thứ rõ ràng.
    VD: Buổi bù khú của 1 nhóm tan, ta đèo gái về, dừng ở đèn đỏ nơi mà ta sẽ tách ra đi đường riêng, anh bạn đi cùng cười giả lả và buông ra 1 câu "Trung à, cẩn thận em nhé, đêm hôm thế này, con trai mà có tí nhan sắc là dễ nguy lắm"- sau đó tất cả cùng cười--... Đó là câu bơm thổi tốt.

2) Thay vì đối xử tốt với gái, hãy đối xử tốt với mọi người gặp phải trên đường.
    Chúng ta hãy xoa đầu các em nhỏ, dắt bà già qua đường, buông ra lời cám ơn chân thành đến các em nhân viên phục vụ, nói chuyện với mọi người với 1 thái độ hết sức nhã nhặn ngay cả với thằng đánh giày, vuốt tờ tiền phẳng phiu trước khi đưa cho người ăn xin....
    Càng tôn trọng gây thiện cảm với người bao nhiêu, gái càng trân trọng và có cảm tình với ta bấy nhiêu.

3) Hãy làm 1 Xuân Bắc, nhưng trong khuôn khổ.
    Hài hước 1 cách nhẹ nhàng - trang nhã là sức mạnh tối quan trọng gây cảm tình cho mọi gái.

VD: Khi mới làm quen, gái nhắn tin với thái độ chĩa mũi dùi "Em đang phải tập quân sự, mệt chết. Anh muốn làm bạn với em vì em xinh chứ gì, ngoài kia có khối cô gái còn xinh đẹp, gợi cảm hơn nhiều."

Chúng ta nên trả lời thế nào : "KHÔNG, em là xinh nhất" - cái này rất não- điểm âm 5, tự vả.
    "Anh muốn tim hiểu em, chúng ta không phải là bạn" - không còn gì để nói âm 10, tự thiến.
    "Trời em làm trầm trọng hóa vấn đề rồi đó" - 0 điểm - gái cũng nghễnh luôn.
    "Đâu đâu, giới thiệu cho anh với" - 5 điểm - thận trọng, nếu gái sách vở kính cận sẽ nghĩ khác nên để dấu "^^" phía sau để hiểu là đang đùa.
    "Đâu đâu, giới thiệu cho anh với^^. Anh đùa thôi, với anh xinh xấu ko quan trọng (thực tế là vì mày xinh nên anh mới tiến ra làm quen). Mà chúng ta là bạn, bạn bè đó (anh với mày không có khái niệm tình bạn, chỉ có tình báo và tình giường chiếu). Dù Châu Phi có bị đánh boom chúng ta sẽ vẫn là bạn^^." - Có khá hơn rồi.

Trường hợp này gái nhắn lại "Tại sao là châu phi mà không phải VN?"
    Trả lời: "Vì Châu Phi đang bị đánh boom mà em không biết sao?"- âm điểm- đưa vấn đề trở nên nghiêm túc.
    "Anh không muốn thấy VN bị đánh boom, em cũng thế chứ" - 0 điểm - người tốt nhưng khô khan, gái chán chẳng biết nói bà ngoại của con gì. Chẳng nhẽ "Anh yêu hòa bình có lòng thương người ghê"
    "Anh cũng không biết nữa :(. Mà tập quân sự không phải đánh boom, nhưng bắn súng bum bum suốt cả ngày em nhỉ^^?" - tạm được.

Gái nhắn lại ngay "Tập với súng điện tử, bắn bia giả chứ làm gì có đạn thật mà cho anh bắn bum bum cả ngày hihi"

Như vậy là gái đã cười 2-3 lần, ta đã tăng chỉ số cảm tình của gái từ 1 lên 100, mỗi lần gái cười nhẹ nhàng tăng 10 lần, và công việc tiếp theo là phải chấm dứt ngay, vì nói nhiều sẽ sinh nhàm chán, ở đây chọn: "Thế à, anh tưởng 9x bọn em phải hoành tá tràng hơn chúng anh nhiều rồi chứ nhỉ. Không ngờ mình cũng chưa già cỗi, cổ hủ lạc hậu lắm. Thôi, anh đi ngủ đây, g9."
    Gái nhắn lại ngay: "Chúc anh ngủ ngon!!!!!!!!"

Như vậy với sự hài hước 1 cách nhẹ nhàng, chúng ta đã tạo thiện cảm cho gái, và qua 3 tin nhắn, cái khoảng cách muôn trùng khi mới làm quen đã mất đi nhiều.
    Hôm sau, gái chủ động nhắn trước: "Giờ anh mong muốn gì trong cuộc sống này vậy?" (Các chú thông cảm em này học trường điểm, nên hỏi nhưng câu rất não + hấp)

Trả lời: "Anh mong muốn là người giỏi nhất/ giàu nhất và quyền lực nhất" - âm điểm - tự vả.
    "Anh mong muốn sửa lại nhà cho bố mẹ, đưa bố mẹ đi 1 chuyến châu âu chơi hè này,..v..v.v" - 0 điểm - tốt nhưng làm vấn đề trở nên nghiêm túc "anh thật là người có hiếu, anh thật tốt bụng " về mo.
    "Anh mong hè năm nay không bị cúp điện, nóng hơn thế này mà không điện thì đi ma teo ngay^^" - tạm được
    Gái trả lời "ha ha :)), ít ra thì anh có thể ở trần"
    ...

Phải, hài hước 1 cách nhẹ nhàng - trang nhã - lịch sự - không thô tục/cợt nhả là quan trọng nhất.
  3. AllThatINeed

AllThatINeed Thành viên mới

Cám ơn bạn đã reply. Hài hước thì mình cũng có .

Nhờ các bác tư vấn đúng tình huống : mình và cô bé này hiện chưa thể gặp vì ở 2 nơi xa nhau. Nhưng mình sẽ về trong thời gian tới.
    Trước mắt là : vấn đề ảnh ? Mình tìm ra được ảnh cô bé dù chưa xin (^^). Vấn đề là : giờ có nên giả vờ xin không ? Ngoài ra có nên gửi ảnh cho cô bé không hay là để cô bé tự xin ảnh mình .

Mình không có thói quen dài dòng, chỉ vài dòng vậy thôi.
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn có thể khoe ảnh bạn đi du lịch, ảnh chụp cùng ng thân, vừa khoe ảnh vừa chat. Nếu cô bé kia thích thú, sẽ chia sẻ ảnh của mình với bạn, sẽ kể lể là lần ấy làm gì làm gì mà lại chụp ảnh thế nọ thế kia. Vậy là tự nhiên.

Nếu cô bé kia không cho bạn xem ảnh? Thì hãy tiếp tục chia sẻ, chuyện trò vài lần tương tự, rồi hỏi thăm dò: "Em có hay đi du lịch không? Có chỗ nào đẹp không?" hoặc tương tự.

Nếu muốn lưu ảnh, hãy xin phép trước. Lời xin phép tùy tình huống, không cần quá nghiêm túc, nhưng phải rõ ràng. Quyền sở hữu hình ảnh là quyền riêng tư của một ng. (Không hiểu sao nhiều ng VN hay gửi / đăng hình cá nhân trên mạng, để bất cứ thằng cha căng chú kiếc nào cũng có thể tải về.)
  5. quan.kidz

quan.kidz Thành viên mới

hjx hjx ................... riêng e thì nghĩ rằng bác cứ đợi khi nào về VN rồi ta tính tiếp . Đôi khi ngày nào cũng áp mặt vào nhau còn chả hiểu nhau nghĩ gì nữa là ............ mỗi ng 1 chân trời :-"