1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn - Làm sao để giúp người yêu vượt qua cơn say nắng..

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kecodon102, 02/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kecodon102

kecodon102 Thành viên mới

- Minh có một vấn đề rất quan trọng liên quan đến chuyện hạnh phúc của chúng mình cần các bạn giúp đỡ tư vấn..
    - Gấu với e yêu nhau được 2 năm. Đôi khi cũng hay có xích mích. Gấu của mình trong khoảng thời gian có rạn nứt với mình tầm 1 tháng. Đã bị một thằng khác cưa cẩm.. Mà Ông bạn này thì cũng thuộc vào dạng sát gái. Cũng đã từng đi yêu nhiều người nên có kinh nghiệm, hiểu tâm lý con gái, biết cách chiều chuộc.. Còn về nhan sắc thì gấu e đánh giá là kém e.. Còn về mặt tài chính thì e cũng hơn ông bạn đó. (Mỗi tội e ko biết cách chiều và hiểu tâm lý con gái..) Và gấu e có vẻ cũng đã bị ngả nghiêng khá nhiều và có vẻ như đã rất khó khăn để có thể lựa chọn giữa.. E và ông bạn đó.
    - Ban đầu thì gấu e quyết định sẽ ko đi theo ai cả.. Để ko làm tổn thương hai người. E thì cũng đã chấp nhận điều đó và không định làm phiền cô bé nữa.. Nhưng ông kia thì vẫn tiếp tục nhắn tin gọi điện.. Và lại làm cho gấu của e mủi lòng.. Và gấu lại gọi điện cho em kêu nhớ em.!
    - Qua rất nhiều những phân tích, tác động, và khuyên nhủ của nhiều người. Gấu cũng đã quay về bên em. Nhưng cô ấy đang phải trải qua một thời kỳ rất khó khăn để có thể dứt khoát được với ông bạn kia. Cô ấy muốn e giúp cô ấy vượt qua khó khăn này . Nhưng giờ thì e cũng không biết phải làm như thế nào để có thể giúp cô ấy đây. Rất mong mọi người giúp đỡ.
    - Mọi người đừng có vote next hoặc XH-CT. Vì ai cũng có những lúc yếu lòng. Những lúc "say nắng" mà ko ai có thể tránh khỏi được và có lẽ các bác cũng như vậy. Nên rất mong mọi người tư vẫn cho e một cách nghiêm túc nhé. Cảm ơn mọi người

PS: -Thật ra thì trc đây em cũng sống hơi phũ phàng với Gấu em.. E luôn lạnh lùng, tỏ ra không cần cô ấy.. Và cũng chẳng bao h nghe lời hay chiều chuộng cô ấy cả.. Và cũng có nhiều lúc nói những điều mà khiến gấu em cảm thấy đau khổ và chạnh lòng.. Nhưng cô ấy lại vẫn chẳng thể dời xa em được. Ngay cả lần này cũng vậy.. Ban đầu e cũng đã dứt khoát cho cô ấy đi với ông bạn kia.. Được 2 ngày thì cô ấy nt " Sao nỡ đuổi cô ấy đi sớm như vậy, Ko kéo cô ấy về với mình".
    - Sau lần này thì e cũng đã nhận ra được lỗi lầm của mình. Vì ngày trc sống vô tâm và ko quan tâm đến suy nghĩ của cô ấy.. Và cũng đã hứa là sẽ sống lại và quan tâm chăm sóc cho cô ấy hơn..
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Sao lại gọi là "say nắng" nhỉ?

Quen 1 ng phũ phàng, lạnh lẽo với mình. Rồi ng khác nồng nhiệt hơn xuất hiện, sẵn sàng chiều chuộng mình, có khả năng hiểu được mình (dù chưa biết động cơ là gì, mục đích là gì), thì dĩ nhiên là cảm tình phải nghiêng về ng vừa hiểu mình lại vừa trân trọng mình đến nỗi bỏ tgian ra mà chiều mình chứ.

"Say nắng" là từ chỉ về những cảm xúc mới mẻ, nhưng không đọ lại nổi với tình yêu sâu sắc. Đằng này tình cảm hiện tại hời hợt, lạnh lẽo với nhau, thì cái thứ tình cảm nồng nhiệt mới đến kia đáng giá hơn chứ.
  3. kecodon102

Dạ vâng đúng vậy!! E cũng đã nhận ra những sai lầm của mình và đã ko cố gắng níu kéo cô ấy.. Để cô ấy có thể tìm được một tình yêu hạnh phúc hơn những gì mà e trao cho cô ấy.. Nhưng cô ấy lại ko để cho e làm như vậy.. Lại vẫn cứ đến nhà em.. Nhắn tin gọi điện cho em. Làm e lại thấy mủi lòng..
  4. 6tuyetky

6tuyetky Thành viên quen thuộc

Em ý là đang là ng yêu bạn mà có thái độ này á :o
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Lúc đó cô kia đã ngả lòng sang anh mới, chỉ còn cái danh "người yêu" chưa dứt với chủ topic thôi.

Còn việc hiện tại thì cô kia đã bỏ anh mới để quay về quen với chủ topic, và dĩ nhiên tình cảm chưa / không đc khắng khít như xưa, vậy thì chủ topic cứ từ từ mà thể hiện tình cảm và sự quan tâm. Với thời gian, nếu may mắn, lòng cô gái kia sẽ trở lại mặn nồng với chủ topic.
  6. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

http://ttvnol.com/tvty/p-22340888#post22340888

Từ topic trước của bạn + cộng với những gì bạn nói --> Kết luận bạn quá tốt và gà, cáo đang xoay bạn bằng nhiều chiêu trò. Lỗi sai bạn nhận hết về mình nhưng cáo nó không hiểu đâu chẳng qua nó thấy không còn ai tốt bằng bạn nên đang dở trò. Từ topic trước nếu bạn đã tha lỗi cho cáo thì những chuyện tiếp theo nếu cáo trở lại và yêu bạn thật thì sẽ không như vậy đâu cáo sẽ sửa đổi thật.

Khuyên thật một câu dứt khoát 1 lần thà đau 1 lần còn hơn. Bạn rất tốt. Có ít người mà khi xảy ra việc chia tay đều nhận hết những cái sai về mình.

Bạn còn trẻ còn nhiều cơ hội gặp được người tốt hơn.
  7. leo_nguyen1985

leo_nguyen1985 Thành viên mới

ông em lại dính vào " án tình ái "nữa à ?
  8. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

@Chủ tóp: Sai lầm lớn nhất của chú là để quyết định của gái ảnh hướng đến quyết định cuộc sống của chú

vd: "Ban đầu thì gấu e quyết định sẽ ko đi theo ai cả.. Để ko làm tổn thương hai người"
    Chú: "E thì cũng đã chấp nhận điều đó và không định làm phiền cô bé nữa"

Thời gian sau........

Chú: "Mọi người đừng có vote next hoặc XH-CT" => quyết định của chú thay đổi

Như thế chú sẽ lập topic dài dài. Xác định chia tay là chia tay, ko có lí do thế này thế nọ, vv.... Chú phải cho gái thấy quyết định của chú là nhất quán, ko thay đổi, ko bị lay động bởi yếu tố bên ngoài (vd: gái nài nỷ,vv....). Gái nể là ở chỗ đó.

Đại khái là như thế.
  9. kecodon102

Vâng anh ah!! Khổ lắm..! Cũng mệt mỏi ghê.! Lần trc sau vài ngày bỏ nó thì nó lại tự mò về với e và lại khai ra hết sự thật. Là thật sự nó chỉ muốn thử lòng em.. Vì e luôn hững hờ vô tâm với nó.. Và e cũng đã thử luôn lại hàng rồi anh ah.. :D. Vẫn còn ổn.. Nhưng lần này thì lại vướng vào thật.. Vì e gặp thằng đó thật khi e với ng e đang trong phòng thì nó đến p` trọ ny em chơi.. Xong thì e đã rất tức giận. Và nó cũng phải thú nhận thật với em... E đang muốn dứt nó đi lắm. Nhưng nó lại nt gọi điện cho em. Lại mò đến nhà em.. Lại được cả mẹ e cứ ở ngoài tác động vào làm e cũng thấy siêu lòng.. Và cũng thấy tội nghiệp cho nó. Giờ thì e lại cảm thấy mỏi mệt.. Và bị tổn thương khi mà khi nó đi bên e mà thằng kia cứ nt gọi điện đến làm phiền.. Nhìn cô bé nhắn tin lại e cũng thấy chạnh lòng anh ah..! E biết là dứt khoát sẽ là tốt nhất.. Nhưng làm sao để mà có thể dứt khoát đây.? Làm sao để biến mình trở nên lạnh lùng và sỏi đá..!Đây là mối tình đầu của em.. Nên e còn chưa có kinh nghiệm. Mong các a chỉ bảo
  10. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

cái sai lầm ở đây không phải là lạnh lùng, không cần gái. phũ nhưng vậy nó mới có ham muốn chinh phục được chú :-" . nhiều chú tỏ ra qua chân thành, dễ điều khiển, không có chính kiến riêng khiến gái chán nản.hoặc yêu thương chiều chuộng quá vô tình đã đội gái lên đầu ngồi. mà chẳng ai lại trân trọng thứ mà mình đang ngồi lên. cái gì quá cũng không tốt, chú quan tâm, tâm lý một chút nhưng đừng quá chiều chuộng là được.
    gái này đang xoay chú như chong chóng. ngay việc nhắn tin với thằng khác trước mặt chú, kể lể chuyện nhiều thằng tán là để nắn gân chú thôi. vấn đề là ở chú. mặc dù có cay cú trong lòng nhưng vẫn phải cố gắng tỏ ra bình thường, như không có chuyện gì xảy ra.
    nếu chú tỏ thái độ không thích, nó sẽ biết chú sợ đòn này của nó -----> sau này sẽ dùng thường xuyên cách này để chơi chú.
    ngày trước người yêu anh nó nắn kiểu này cơ:
    nó: " lớp em có 1 anh đẹp trai lắm, em với anh ý hợp nhau cái khoản chém gió, hôm nay ngồi sát nhau chụp ảnh tự sướng, vui ơi là vui"
    anh:" hehe, sướng thế còn gì, gửi ảnh anh xem nào, biết đâu 2 đứa lại đẹp đôi ấy chứ"
    gái: bla..bla