1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn mua dàn âm thanh Panasonic, LG, Sony loại nào tốt?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi phong_dq, 04/04/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hoanghonmautim

hoanghonmautim Thành viên mới

Đừng nguy hiểm như thế bác ơi . Mua ở đâu là hàng chính hãng là ok bảo hành bảo tỏi , chất lượng ok , pana cũng có nhà máy ở China nhé.
  2. hanglangtu

hanglangtu Thành viên mới

Theo em thì mỗi hãng có một hay vài model tốt. Chẳng có thẳng nào tốt cả và xấu cả. Bác hay nghe nhạc gì thì nên ra đó nghe thử. Không phải một bộ loa đều phù hợp hết từng dòng nhạc, Còn bác chỉ định sắm cho oai phòng khách thì kiếm 1 bộ nào đó có loa cột. Nhìn sang
  3. ngaltq

ngaltq Thành viên mới

Em cũng chỉ mới tham gia vào con đường audio này mới hơn 3 tháng nay. Lúc đầu em cũng bở ngỡ lắm, cũng giống bác em lúc đầu chỉ muốn mua ngay một bộ 5.1 để xem phim. Nhưng rùi càng học hỏi các anh trong diễn đàn, vốn kiến thức cũng dày dặn thêm nên những bộ dàn 5.1 mà trước đây mình mơ ước lại không còn phù hợp
  4. huy_mc

huy_mc Thành viên mới

Mua bộ loa 2 kênh mới để nghe nhạc hợp với tai mình thì phải có số tiền lớn nên quyết định mua 2nd hand, tổng thiệt hại cho bộ 2 kênh của em là : loa Dual c180 : 7,5tr, ampli Arcam anpha 3 : 3,5tr, dây loa + dây tín hiệu Monster : 600 ngàn -> tổng cộng 11,6tr, chất âm thì ok miễn bàn ( nhất là với tai trâu của em ).
  5. thachtraicay

thachtraicay Thành viên mới

Không thì bác nghe thử mấy bộ dàn hifi chuyên nhạc (định dạng 2.0 hoặc 2.1) của bọn JVC chưa? Em nghe thấy phê lòi ra, về nhạc thì có khi hay hơn mấy bộ 5.1 sony chỉ biết dập ầm ầm mà thiếu nhạc tính và nhất là bọn ấy chỉ nên xem phim chứ nghe nhạc thì có phần ko ổn lắm.
  6. hanglangtu

hanglangtu Thành viên mới

Mình chân thành khuyên bạn không nên mua mấy dàn 5.1 , mấy dàn này chỉ để chưng diện cho đẹp và xem phim thôi chứ nghe nhạc thì dở tệ.
  7. hoanghonmautim

hoanghonmautim Thành viên mới

Nếu mục đích chỉ để nghe nhạc thì bạn chọn mấy dàn mini nội địa Nhật vừa kinh tế vừa nghe hay vừa đẹp vừa sang.
  8. phong_dq

phong_dq Thành viên mới

Nhờ sự tư vấn của các pro e đã chọn cho gđ mình một con ưng ý nhưng hiện giờ chưa biết mua ở đâu cho chất lượng nên em nhờ các bác tư vấn thêm cho e vụ này nhé.
  9. huy_mc

huy_mc Thành viên mới

Bác ra mấy thằng điện máy lớn lớn mà mua cho nó bảo đảm, ở đó nó bảo hành cho mình luôn mà
  10. ngaltq

ngaltq Thành viên mới

Siêu thị điện máy Trần Anh đang khuyến mại đó bác. bác thử lên đó xem sao