1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn mua điện thoại dưới 5 t riệu VND

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi anh_cdn, 16/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rossonero224

rossonero224 Thành viên quen thuộc

Hàng 2nd thì có nhiều lựa chọn, brandnew thì ít hơn.
    Nếu 2nd mình tư vấn bạn nên mua Sony Arc, máy đẹp, cấu hình tạm, chạy Android nhiều ứng dụng
  2. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

HK Phôn là mình đùa chút thôi ;)) Chứ dùng HK Phôn ,xong rồi đên khi người ta nhận ra thì kì lắm .

Thật ra là mình cũng chưa đc dùng thử ĐT dưới 5 tr bao giờ , nên cũng chẳng biết tư vấn thế nào . Nhưng mà mình thấy bạn mình có cái Lumia 610 cũng được ,chọn máy màu trắng cùng với việc tùy chỉnh hình nền tinh tế thì sẽ phù hợp với phái nữ hơn .

Ngoài ra , dao diện windows phone thân thiện với người dùng , kèm theo tính năng kết nối 3G và wifi sẽ giúp bạn truy cập các ứng dụng và các trang mạng xã hội . Tất nhiên , máy cũng hỗ trợ soạn thảo văn bản .

Mà nhớ mua chính hãng cho an tâm nhé . Giá tầm dưới 5tr thôi .
  3. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Đã nghịch qua một con Sky Korea hàng cắp nách, thấy cấu hình rất ổn, chỉ là cảm ứng ko mượt lắm thôi, và màn hình cực to, nên pin mau hết.
  4. 4muathayla

4muathayla Thành viên quen thuộc

Iphone 3GS ( 2hand) - Giá cũng chỉ khoảng 4tr-5tr thôi bác ạ
  5. kyoko211

kyoko211 Thành viên tích cực

Ối dời! Mình thì chưa dùng ĐT quá 1 triệu bao giờ :">
  6. anh_cdn

anh_cdn Thành viên mới

Em ra cửa hàng xem thử

- Em thích mẫu Xperia Arc (mẫu bác Subin giới thiệu): Nhỏ, gọn trong lòng bàn tay, có màu hồng thật thích, tuyệt đẹp đối với em. Giá 6,9 triệu kia (Em không có khả năng tới đó)
    - Mẫu Samsung Galaxy Ace 1 tầm: 5.7 (có tặng phiếu mua hàng 300 ngàn, hoặc điện thoại E gì gì đó)
    và mẫu Ace 2 chênh nhau 1.5 triệu
    - Samsung có nhiều mẫu giá tương đương nhau, khó so sánh để chọn. Nào Galaxy Y, Y Duos, Mini... thì giá nằm trong khả năng. Nhưng không thích vẻ ngoài bằng Ace (vẻ ngoài giống Iphone)

Chắc em cố gắng chọn Samsung Ace 1 thôi.

Ngoài tham khảo trực tiếp tại cửa hàng, em cũng có tham khảo các trang mạng, em không hiểu sao có trang này: http://daiminhmobile.com/index.php/d_pro/618/Samsung-Galaxy-Ace-S5830.html

Cùng loại sản phẩm nhưng giá thấp hơn hiều so với ngoài cửa hàng (ví dụ Ace ở cửa hàng niêm yết tầm 6.7 triệu đồng, ở trang này lại bán giá 4.2 triệu đồng)

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi: Khả năng em mua trên này có ổn (bị lừa hàng cũ, hàng nhái, bảo hành không có) không?
  7. TheDoEm

Đừng ham rẻ vài đồng mà ôm hận . Toàn hàng dựng , hàng nhảy mới có giá đó .

Xem họ treo con galaxy s3 giá 12tr8 là biết . S3 rẻ nhất trên thế giới là 14tr , xách tay về VN giá còn 12tr6 , vậy là đủ biết . ( Một là nhảy bên Bắc Ninh về , hai là hàng dựng ...)

Bảo hành thì ... bảo hành kiểu hàng xách tay ( nghĩa là không phải bảo hành chính hãng ) , rất dễ mà ăn củ " hành " với họ .

Mình khuyên thật , thà đắt hơn vài đồng nhưng mà yên tâm khi sử dụng còn hơn là ... tiếc vài đồng , rồi thì thấp thỏm khi sử dụng . Mà bạn đang ở thành phố nào , hay tỉnh nào ?
  8. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Với con S5830 thì ko nên dùng vì nó cảm ứng hơi kém.
    Còn hàng Samsung nhiều con rẻ vì là hàng công nhân nhảy từ nhà máy ở Bắc Ninh, giá bán khá rẻ nhưng lại khá đau đầu chuyện bảo hàng.
  9. TheDoEm

Em có mấy ông anh làm bên cầm đồ , cái hàng S3 bên Bắc Ninh về toàn là hàng lỗi không đạt chuẩn phải mang đi tiêu hủy . Thế là mấy chú mới bắt đầu dấu mang ra ngoài bán .
    Bộ phận nào của máy không đủ thì lắp đồ tàu vào cho đủ . Phụ kiện thì mua phụ kiện của tàu đắp vào . Imei thì in giả , cào cào mấy cái là chóc hết :)) . Xong rồi mấy đại ca bắt đầu mang ra bán , nói là hàng xách tay , hoặc không thì mang ra hàng cầm đồ , bịp mấy bác cầm đồ . Bác nào tham rẻ thì biết mùi . Đưa tiền xong không thấy quay lại nhận đồ . Thế là lại quay ra bịp lại người tiêu dùng . Cứ như vậy mà truyền tay nhau đồ tàu với danh nghĩa là đồ 2nd , hoặc là giao lưu đổi chác .

Em samsung S5830 chọt mỏi tay mới vào đc ứng dụng ^^.
  10. Abc...xyz

Abc...xyz Thành viên mới