1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn online tất cả các bệnh Da liễu: Mụn trứng cá, nám, chàm, viêm da, viêm nang lông... địa chỉ p

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi houhouhou, 27/04/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Tư vấn online tất cả các bệnh Da liễu: Mụn trứng cá, nám, chàm, viêm da, viêm nang lông... địa chỉ phòng khám offline uy tín!

Hi all !

Sau 1 thời gian dài được các Mod cho đi nghỉ mát dài ngày, Hou tôi đã được giảm án và quay lại với chị em trong Làm đẹp (Xin chân thành cảm ơn các Mod). Lần này quay lại với lời hứa chăm chỉ tư vấn Online cho chị em hơn và nói không với Spam .

Trong Topic này, nếu chị em nào cần tư vấn tất cả các vấn đề liên quan đến tất cả các bệnh liên quan đến Da liễu có thể post câu hỏi. Tớ sẽ tổng hợp lại và nhờ Ba tớ giải đáp cho chị em.

Chị em nhớ là tất cả liên quan đến Da liễu nhé: Mụn trứng cá, chàm, nám, nấm, viêm nang lông, dị ứng, viêm da, nốt ruồi, mụn cơm... nói chung là cứ dính đến da là Ba tớ xử lý ngon lành hết.

Hi vọng sẽ giúp được chị em phần nào trong việc làm đẹp!

Tks & Brs
  2. houhouhou

Đây là bài giới thiệu về Bác sỹ (Ba tớ) và phòng khám offline copy từ topic cũ:
    Papa mình nguyên là trưởng PK liên chuyên khoa: Răng hàm mặt, Tai mũi họng, Mắt, Da liễu, đồng thời là Bác sỹ trưởng khoa Da liễu của Bệnh Viện Đa Khoa Saint Paul, Hà Nội . Sau hơn 10 năm làm công tác chuyên môn (trước đó Papa mình làm công tác lãnh đạo), Papa mình đã chính thức về hưu kể từ ngày 1-1-2008. Và để tiếp tục công việc Papa mình quyết định mở phòng khám DA LIỄU tại gia . Với kinh nghiệm nhiều năm trực tiếp khám và điều trị cho hàng trăm ngàn bệnh nhân, Papa mình sẽ đảm bảo việc điều trị tốt nhất cho các bạn.
    Đặc biệt với các bạn trẻ còn đang lo lắng về vấn đề trứng cá thì cứ yên tâm đến khám và điều trị. Với phác đồ mà chính Papa mình đã dày công xây dựng sẽ đảm bảo cho các bạn một kết quả hoàn hảo nhất.
    Papa mình luôn có những phương án sử dụng thuốc linh hoạt để phù hợp với yêu cầu điều trị và điều kiện kinh tế của từng bệnh nhân. Với những người có điều kiện kinh tế cao: Sử dụng các loại thuốc đắt tiền để có kết quả nhanh nhất. Với những người có điều kiện kinh tế không dư dả, sinh viên, học sinh... sử dụng những loại thuốc có công dụng như thuốc đắt tiền để điều trị.
    Papa mình luôn kê đơn thuốc RÕ RÀNG để đảm bảo các bạn có thể mua tại BẤT KÌ HIỆU THUỐC NÀO.
    Hi vọng sẽ nhận được sự ủng hộ của các bạn.
    Giá khám bệnh và kê đơn thuốc: 40.000đ

Địa chỉ:
    Bác sỹ Lê Quang Lộc
    Số 18/44 Nguyễn Phúc Lai (Hoàng Cầu), Đống Đa, Hà Nội.
    Điện thoại: 514 3819 / 0917 323 166
    Email: Pkdalieu@gmail.com

Các bạn có thể gọi điện hoặc PM, hoặc Email, để hẹn khám. Khi PM hoặc Email vui lòng để lại SĐT liên lạc.
    PS: Phố Nguyễn Phúc Lai: Nếu bạn đi trên đường Đê La Thành gần đến đại học Văn Hoá (đi về phía Ô Chợ Dừa) sẽ có 1 con đường đi xuống, đó chính là phố Nguyễn Phúc Lai. Ngõ nhà mình là ngõ đi vào trường Bán Công Đống Đa, rất dễ tìm.
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 10:06 ngày 27/04/2008
  3. houhouhou

Những lưu ý khi điều trị các bệnh liên quan đến Da Liễu:
    - Khi phát hiện ra các dấu hiệu bất thường liên quan đến ngoài da, không được tự chữa hoặc nghe theo những người xung quanh sử dụng thuốc để điều trị. Lý do: Bệnh ngoài da có rất nhiều bệnh có triệu chứng giống nhau, nếu không phải là bác sỹ chuyên khoa thì không thể xác định chính xác bệnh. Với các bác sỹ ngoài việc quan sát các triệu chứng thông thường họ còn phải nhìn vào các đặc điểm đặc trưng của từng bệnh: màu sắc, phân bố, vị trí, mật độ... từ đó mới có kết luận chính xác và có hướng điều trị đúng đắn nhất.
    - Nếu bạn không đi khám mà tự điều trị hoặc sử dụng đơn thuốc điều trị của người khác (không phải là bác sỹ) thì sao? Câu trả lời là RẤT NGUY HIỂM. Lý do: Bạn không phải là bác sỹ và những người khác cũng không phải là bác sỹ do đó điều quan trọng nhất mà bạn và những người khác thiếu để điều trị được bệnh là: CHUYÊN MÔN. Khi không có chuyên môn, các bạn sẽ sử dụng thuốc không đúng. Điều này sẽ gây ra những hiệu quả nghiêm trọng, thậm chí là không thể khắc phục được với làn da của các bạn. Lời khuyên ở đây là: Phải tới Bác sỹ để được chữa trị đúng cách và hiệu quả. Nếu nói vui một chút thì đi bác sỹ còn có chỗ mà bắt đền , còn nghe người khác thì bắt đền sao được .
    - Rất nhiều bạn đã nhận thức được vấn đề đi khám bác sỹ, nhưng đôi khi các bạn vẫn cảm thấy việc chạy chữa không hiệu quả. Lý do tại sao? Câu trả lời ở đây là: Bạn phải xem xem bạn đã sử dụng thuốc đúng theo lời dặn của Bác sỹ chưa? Bạn đã làm theo những tư vấn của Bác sỹ chưa? Với các bệnh liên quan đến Da, cách sử dụng thuốc như thế nào là rất quan trọng. Bạn phải chú ý nghe rõ lời dặn của Bác sỹ để sử dụng đúng và hiệu quả. Với các lời tư vấn của Bác sỹ thật sự là quan trọng, thậm chí việc làm đúng những tư vấn đó đã mang đến cho bạn 30% khả năng khỏi bệnh.
    - Bạn đã sử dụng thuốc đúng và nghe theo tư vấn của Bác sỹ nhưng bạn vẫn không thấy khỏi. Vậy là sao??? Câu trả lời ở đây là có thể bạn đã không điều trị đủ thời gian. Các bạn phải luôn nhớ một câu các cụ ta hay nói " Dục tốc bất đạt ". Khi điều trị Bác sỹ có thể sẽ yêu cầu bạn điều trị liên tục trong một khoảng thời gian rất dài, và bạn phải kiên trì điều trị. Nếu bạn nản lòng không theo được thì bạn đã bỏ phí rất nhiều: cơ hội khỏi bệnh, tiền bạc và thời gian. Sau này khi bạn điều trị lại bạn sẽ lại phải bắt đầu lại từ đầu. Vậy bạn có thể đặt lên bàn cân việc mất thời gian, tiền bạc một lần với việc điều trị đi điều trị lại nhiều lần mà không hiệu quả rồi nhé!
    - Tại sao tôi cũng bị bệnh giống ông hàng xóm mà không dùng luôn đơn thuốc của ông ý? Vì sao Bác sỹ hay hẹn tôi khám lại sao 10, 15 ngày? Hai câu hỏi này có thể được trả lời chung. Bạn có thể cùng bị trứng cá với ông hàng xóm, nhưng vấn đề là mức độ của bạn có thể nhẹ hơn, hoặc nặng hơn so với ông ta. Vậy đơn thuốc không thể dùng chung được. Phải xác định được đúng tình trạng nặng nhẹ mà Bác sỹ mới có phác đồ, đơn thuốc điều trị hiệu quả cho bạn. Thường thì Bác sỹ sẽ hẹn bạn khám lại sau 1 khoảng thời gian (hết 1 đơn thuốc), thời gian đó để Bác sỹ có thể thấy được sự tiến triển của bệnh, từ đó tăng hoặc giảm thuốc, liều lượng sử dụng, phối hợp thêm thuốc khác... Bạn phải luôn nhớ lịch tái khám nhé! Rất quan trọng đấy!
    - Luôn giữ lại các đơn thuốc cũ và mang theo khi tái khám. Việc giữ lại đơn thuốc cũ cũng sẽ giúp ích cho bạn và các Bác sỹ rất nhiều. Vậy đừng ấy đơn thuốc ra gấp máy bay nhé!.
    - Trong khi mua thuốc, người bán thuốc bảo tôi là không có thuốc này và khuyên tôi dùng thuốc kia. Vậy tôi nên làm thế nào? Câu trả lời là: Rút điện thoại ra, bấm số: 0917 32 31 66 và hỏi Bác sỹ xem có thay thế được không? Và dùng như thế nào? Bác sỹ sẽ chỉ dẫn tận tình cho bạn.
    - Khi dùng thuốc bạn quên béng mất là thuốc này dùng ra sao thì làm thế nào? Câu trả lời giống câu trên. Ngoài ra bạn có thể xem lại đơn thuốc vì Ba mình thường kê và hướng dẫn rất chi tiết!
    - Nói dài dòng qúa, tóm lại lời khuyên khi điều trị là gì:
    * Phải đến Bác sỹ khi phát hiện ra những dấu hiệu bất thường.
    * Phải kiên trì điều trị. Sử dụng thuốc và làm theo tư vấn của Bác sỹ.
    * Nên giữ lại các đơn thuốc khi điều trị.
    * Nhớ công thức này: Sự kiên trì + Làm đúng theo tư vấn của Bác sỹ + Dùng thuốc đúng đơn = 80% khả năng khỏi bệnh. Vậy bản thân bạn quyết định đến 80% khả năng khỏi bệnh. Bác sỹ sẽ giúp bạn 20% còn lại.
    * Khi dùng thuốc và điều trị bạn có thể thường xuyên hỏi Bác sỹ nếu có thắc mắc gì. Bác sỹ sẽ chỉ dẫn bạn tận tình!
    Ngoài ra, topic này luôn giúp bạn giải đáp các thắc mắc khác!
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 11:00 ngày 27/04/2008
  4. mars910

mars910 Thành viên quen thuộc

ai cũng kêu da em bị vàng quá mức anh ạ nhưng mắt em ko bị vàng nên chắc chưa rơi vào tình trạng bị gan :D em đoán thế , em cũng hay ăn hoa quả uống nhiều nước ăn ngu? điều độ cũng chả đụng nhiều đến cà rốt hay đu đủ nhiều để đến mức vàng như này
    làm thế nào để có màu da giống như mọi người bình thường đây ạ
  5. fiona_apple

fiona_apple Thành viên mới

Giờ khám là như nào ạ ? Tớ bị mụn ở lưng lâu năm rồi, có thể chưa dược ko ạ ?
    Được fiona_apple sửa chữa / chuyển vào 16:37 ngày 27/04/2008
  6. houhouhou

Chào bạn! Xin trả lời những thắc mắc của bạn. Đầu tiên, có vẻ bạn cũng nắm khá chắc một số triệu chứng của bệnh gan và nguyên nhân gây ra vàng da tạm thời. Tuy nhiên Ba mình có những tư vấn sau cho bạn:
    - Thứ nhất, hơi buồn cuời nhưng cũng cần thiết là bạn phải đánh giá, so sánh lại xem thực sự đúng là màu da của bạn vàng hơn so với mọi người hay không? Nói điều này vì đôi khi chỉ một vài nhận xét của người xung quanh : Da bạn dạo này vàng quá!!! Cũng khiến cho bạn có một ý nghĩ là da mình vàng thật, trong khi thực tế lại không phải.
    - Thứ hai nếu đúng bạn bị vàng da thì bạn cần phải xác định được bạn bị vàng da do bẩm sinh hay là sau này mới bị. Nếu là bẩm sinh thì bạn là một trong số rất ít người mắc chứng bệnh này và không thể chữa được. Nếu bạn bị vàng da sau này thì có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến vàng da.
    * Có thể do ăn nhiều các loại hoa quả có màu sắc đỏ, vàng chứa nhiều caroten: Cà rốt, đu đủ...
    * Có thể do bệnh gan.
    * Có thể do vỡ hồng cầu trong máu: hậu quả các bệnh sốt rét, thương hàn, ngộ độc hoá chất...
    * Có thể do các bệnh gan mật: ứ mật...
    * Có thể do làm trong môi trường chứa nhiều tia phóng xạ.
    * Có thể do thiếu máu vì suy tuỷ...
    v..v..
    Và bệnh vàng da này không liên quan gì nhiều đến Da Liễu bạn ạ.
    Vậy lời khuyên là: Nếu hiện tượng vàng da xuất hiện từ lâu bạn nên đi làm các xét nghiệm nội khoa tại các bệnh viện lớn để tìm ra nguyên nhân chính xác và có cách điều trị đúng đắn nhé!

7. houhouhou

Chào bạn,
    Về thời gian khám thì bạn có thể khám tất cả các ngày trong tuần. Trừ lúc 11h đến 14h thôi bạn nhé.
    Về bệnh của bạn, đã là trứng cá thì không vấn đề gì. Câu trả lời là khỏi, tuy nhiên điều hết sức cần thiết là bạn cần thực hiện đúng những lưu ý mình post ở trên.
    Mong nhận được sự ủng hộ của bạn.

8. trieu_van_vn

trieu_van_vn Thành viên mới

Mình bị sừng hoá nang lông, do bẩm sinh, mẹ mình và em trai mình cũng bị. Có điều mình bị nhiều hơn hẳn: bắp tay và chân chi chít, không ngứa, không đau chỉ mất thẩm mỹ thôi. Khi tắm mình chà xát kĩ thì có bớt một tí nhưng không hết. Cho hỏi có thể chữa được không bạn?
  9. mars910

mars910 Thành viên quen thuộc

thanxx nhiều ạ hic ăn nhiều hoa quả chứa bẻta cảoten cũng có nghe đồn bị vàng da nên là sau 1 thời gian ngay fnào cũng uống nước cà rốt em đã ngừng rùi nhưng là từ cách đây những 2 năm cơ
    chẹp chắc fải đi xét nghiệm thật ạ
    thannx agian
  10. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Hehe, thư ký đây, long tong đây ạ. Mừng quá, nhà đã trở về, eo ơi lâu lắm rồi í, anh Hou leo cây hơi bị lâu, hơi bị cao ạ
    Thôi em ko nói nữa ko mod lại bẩu sìpam ạ.
    Em vào tặng hoa mí lị long tong tý, có j em biết em sẽ tận tình giúp đỡ mọi ng (yên tâm đi, nghề của em đã được a Hou công nhận cơ mà nhề )
    (nước cam chứ ko phải bia ạ )