1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn online tất cả các bệnh Da liễu: Mụn trứng cá, nám, chàm, viêm da, viêm nang lông... địa chỉ p

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi houhouhou, 27/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyen203bt

huyen203bt Thành viên mới

Duocmypham.com đang KM 10%-20% các sản phẩm trị mụn: Avene, Keracyl, A Derma... và tặng kèm sản phẩm dùng thử. Bạn xem thông tin chi tiết chương trình trên web nhé.
  2. Mai1808

Mai1808 Thành viên mới

Cách sử dụng thuốc dạng gel bôi mặt?
    Mặt e bị viêm và lên rất nhiều những mụn trứng cá li ti dnạg mủ, e đã đi khám da liễu và bác sĩ khuyên mình dùng thuốc " T3 MYCIN GEL", bôi ngày 3 lần nhưng e hok biết là những mụn mủ đó sau khi nặn hết mủ thì mới bôi thôi hay là bôi thuốc trực tiếp luôn? e đọc hướng dẫn ở thuốc nhưng không thấy hướng dẫn về vđề đó.giúp e với?
  3. flyfly

flyfly Thành viên mới

Xin cho hỏi, khoảng 1 năm gần đây thì bắp tay, bắp đùi của mình xuất hiện những mụn đỏ. Các mụn không ngứa hay gây khó chịu. Ban đầu chỉ một ít nhưng sau ngày càng lan rộng, giờ đã có 1 mảng lớn ở hai bắp đùi, và có một số đã lan xuống bắp vế. Hai bên tay thì lan xuống gần cùi chỏ
    Lúc trc tết mình đi khám thì có bác sĩ nhìn sơ qua bảo bị viêm sừng nang lông, bảo ko vấn đề mà chỉ về thẩm mỹ. Nguyên nhân là do cơ địa chủ yếu. Bác sĩ đã cho Vitamin A để uống cùng với thuốc bôi là Tretinon. Mình dùng thuốc bôi lên hai bắp tay và uống Vitamin A thì hai bắp tay khá đỡ. Tuy nhiên ở hai đùi thì có vẻ ngày càng nặng thêm.

Do bác sĩ khám rất nhanh (gần như lướt qua, ko để ý kĩ) nên mình ko dám chắc những mụn ở bắp đùi có phải giống ở tay hay ko. Bác nào biết xin tư vấn hộ mình.

Chân thành cảm ơn

http://img146.imageshack.us/i/img0210f.jpg/
    http://img718.imageshack.us/i/img0215xj.jpg/
  4. Vocam

Vocam Thành viên gắn bó với ttvnol.com

E chào anh chị!
    E có bệnh ngoài da từ nhỏ, nhưng do k có điều kiện nên k đi bệnh viện đc. Bây h lớn thì nó không phát triển nữa rồi, giống như để lại sẹo. Anh chị tư vấn giúp e là có thuốc bôi cho hết sẹo này k hay là e nên đến thẩm mỹ viện ạ ?