1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn online tất cả các bệnh Da liễu: Mụn trứng cá, nám, chàm, viêm da, viêm nang lông... địa chỉ p

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi houhouhou, 27/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pnwind

pnwind Thành viên mới

Ừ, mình cũng quan tâm tới bệnh này và đợi câu trả lời.
  2. girlcuoide1

girlcuoide1 Thành viên mới

Ồy.....
    Nhớ anh Hou quá cơ,thế là từ nay lại có nơi để....ra vào zồy
    Hứa với mod là hok spam ạ
    Cũng tư vấn
    Mặt em tuần này mọc mụn kinh khủng khiếp anh hou ạ,mụn to nổi tùm lum luôn,mà dạo này em cực kì chăm uống thuốc với cả khám đúng ngày,anh cứ hỏi bác mà xem.
    Mai là ngày sẽ phải tới khám lại

3. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Trang 3 rồi, lôi lên cái.
    Chờ anh Hou trả lời các bạn vụ nang lông kìa, nhanh lên anh ới, a trợ lý ... ới
  4. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Welcome!
    Chính xác như bạn nói khi ăn nhiều hoa quả có chứa nhiều Beta Caroten trong một thời gian dài sẽ gây ra hiện tượng vàng da, nhưng hiện tượng đó sẽ mất đi nhanh chóng nếu bạn dừng ăn các loại hoa quả đó một thời gian.
    Tuy nhiên cũng đừng lo quá về hiện tượng đó nhé, các loại hoa quả chứa Beta Caroten rất tốt cho da, sức khoẻ và thị lực của bạn đó!
    Nếu có thắc mắc gì, cứ hỏi mình nhé!
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 00:03 ngày 29/04/2008
  5. houhouhou

Sừng hoá nang lông ( dày sừng nang lông ) là bệnh ngoài da biểu hiện bằng các sẩn sừng, nút sừng nhỏ ở chân lông, có kích thước một vài mm, hay gặp ở mặt trước ngoài của cánh tay, đùi, bắp chân, cẳng chân ở vai và thắt lưng (ít hơn)...
    Là bệnh cơ địa, bẩm sinh. Bệnh phát theo thời điểm. Và mang tính gia đình (có thể trong gia đình có người bị, có người không - khác với di truyền). Do là bệnh cơ địa nên không thể chữa khỏi hoàn toàn mà chỉ có thể chữa khi phát bệnh (tình thế). Khi thấy có dấu hiệu của dày sừng bạn nên đến ngay PK nhà mình để hiểu được bản chất của bệnh từ đó có biện pháp ngăn chặn và hướng xử lý ngay từ đầu. Sẽ tránh được rất nhiều phiền phức đấy! Chỉ cần 1 đơn thuốc là các bạn sẽ không phải lo gì nhiều.
    Lưu ý đặc biệt với bệnh này: tránh tuyệt đối các tác động đến các nốt dày sừng như gãi, nặn, cậy... tránh mặc quần áo chật gây ra cọ xát... nếu không có thể gây ra viêm, mủ, thâm đen... Như bạn trieu_van_vn khi tắm mà chà xát mạnh quá cũng là nguyên nhân khiến bệnh sẽ phát triển nặng hơn đó. Lưu ý vấn đề này nhé!
    Bệnh này không gây nguy hiểm (trừ phi các bạn nặn, gãi, cậy... các vết sừng) nó chỉ gây ra mất thẩm mỹ (nhất là với các bạn gái).
    To Pnwind: Mình không biết rõ tình trạng của bạn, hi vọng là sẽ có 1 vài điều giúp ích được cho bạn. Tuy nhiên, để có được những thông tin và những tư vấn tốt nhất, bạn nên đến khám trực tiếp nhé!
    </font>
    <p align=right><font face=Arial color=#000099 size=2>[​IMG]</font></p>[/bigchar]
    <pre id=line1>[/sign]
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 22:15 ngày 29/04/2008
  6. houhouhou

To Trang: Khổ thân anh thế đấy, nói chung là nghỉ mát dài hạn em ạ. Cũng may là đợt vừa rồi việc chi chít, không có thời gian nhiều nên cũng thấy đỡ, nếu không vật chết mất. Lần này chắc cũng phải nhờ em gái lúc nào anh sa cơ lỡ bước thì lại giúp đỡ anh tiếp. Dù gì cũng là gold member mà!!!
    To Zê: Anh cũng phải hứa với Mod kinh lắm đấy em ạ, cũng may Mod nhà mình lắng nghe và thấu hiểu rà soát lại hồ sơ thì thấy anh ít tiền án, tiền sự, cải tạo tốt nên mới đặc xá giảm án nhân dịp 30-4. He he! Mod (Thuyen) có đọc đến dòng này thì cho em nói lời Cảm ơn lần nữa ạ!!! .
    Còn vụ mọc mụn của Zê thì vẫn bình thường thôi em. Em bỏ 1 thời gian dài không chịu chạy chữa giờ coi như là quay lại từ đầu. Lại là quá trình trứng cá nó bùng phát một đợt rồi sau đó sẽ nhẹ dần... nhớ không?
    Từ giờ chăm chỉ cho dứt điểm đi nhé, cho đỡ mất công, mất sức, thời gian, tiền vàng... Đọc lại trang 1 của anh đi nhé!
    Cảm ơn các em về hoa (chả thấy bông nào) và nước cam!!!
    Mod ơi! Bài này em không Spam, em trả lời bé Zê về tình trạng mụn bùng phát đấy ạ.

7. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

Mình wax xong thì bị viêm nang lông (lông mọc dưới da í), ngứa quá nên mình cứ thế gãi, bây giờ da thâm lại
    Có những chỗ lông vẫn còn dưới da nhìn da cứ chấm đen chấm đen kinh lắm
    2 cánh tay mình da rất xấu, nổi như da gà ý, trời lạnh cũng như trời nóng hic . Làm thế nào để da mịn màng hơn?
    Mình nên bôi gì để trị thâm? Mình bị thế thì có nên wax tiếp ko ?
    Cám ơn bạn nhiều
  8. durian23

durian23 Thành viên mới

Mình và mẹ mình đều bị mụn thịt quanh mắt. Cái này hình như là di truyền thì phải ý vì họ hàng nhà mình các anh chị bị cũng nhiều. Cái này có chữa hết được không bạn? Phải mất bao nhiêu thời gian?
  9. duachuotep

duachuotep Thành viên mới

em cứ ngồi máy tính là bị mụn ở mặt và cổ, nhưng máy tính thì vẫn phải dùng, có cách nào điều trị không ạ?
  10. freelance8x

freelance8x Thành viên mới

a, topix lại mở, 2 hà cám ơn anh hou và bác trai nhiều lắm, giờ mẹt đỡ rất nhiều và gần như khỏi, chạ có tí mụn nào cạ!
    hix, đợt đó iem định đi khám lại nhưng bận quá chạ đi được, vẫn cứ uống thuốc đều đều ( tổng cộng là 3 đợt với tổng thiệt hại là ~ 300k ) hì hì, hok biết là do uống thuốc hay là do may rủi nó bay sạch, chạ còn nổi nữa. giờ chỉ lo dưỡng da với lại giữ gìn cho bớt thâm thôi!
    Hì hì, nhưng mà em vẫn còn qua chỗ bác đợt nữa. vì còn nhỏ em gái nó bị á sừng ở chân muốn chữa dứt nên em xin bác sĩ cái lịch khám ( hix, cũng bận nên em chỉ qua được buổi tối)
    Cám ơn anh và bác trai nhiều nhiều, chúc phòng khám của bác trai ngày 1 nổi tiếng!