1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn online tất cả các bệnh Da liễu: Mụn trứng cá, nám, chàm, viêm da, viêm nang lông... địa chỉ p

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi houhouhou, 27/04/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. fakelife

fakelife Thành viên mới

ôi anh zai mở lại topic đúng lúc thế tự dưng hôm qua em bị sốt xong rồi nổi đầy chấm đỏ ở 2 tay (phát ban thì fải) mà kiểu cứ lúc mọc lúc hết chạ hiểu ra làm sao .anh hỏi bác hộ em mới có j` em còn đến khám
    Được fakelife sửa chữa / chuyển vào 07:46 ngày 01/05/2008
  2. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Xin lỗi bạn vì đến giờ mới trả lời bạn được!
    Đầu tiên mình muốn nói đến việc Wax của bạn. Có thể bạn đã sai lầm khi sử dụng dịch vụ này, vì khi Wax rất có thể da của bạn đã bị tổn thương và gây ra viêm nang lông. Vậy tốt nhất bạn hãy dừng ngay việc Wax và đến khám để được xác định chính xác nguyên nhân, tình trạng ... từ đó Ba mình sẽ có các tư vấn và hướng điều trị hiệu quả nhất nhé!
    Nếu bình thường chắc chỉ 1 đơn thuốc là đuổi hết được cái lũ viêm của bạn. Lưu ý là tuyệt đối không gãi, cậy... vào các nốt viêm đó nhé!

3. houhouhou

Về mụn thịt còn gọi là U các tuyến mồ hôi hoặc U hạt vàng, bản chất của nó là 1 loại U lành tính, không gây viêm, ung thư, chỉ ảnh hưởng đến thẩm mỹ. Thường mọc xung quanh mi mắt (nhiều ở mi trên). Xu hướng thì càng ngày sẽ càng mọc nhiều.
    Phương pháp là đốt Laser Co2. Tuy nhiên, sau khi đốt xong sẽ mọc tiếp các nốt khác. Do đó nếu không ảnh hưởng quá nhiều đến thẩm mỹ thì cũng không nên đốt Laser. Bạn cần tư vấn nhiều hơn có thể qua PK nhà mình để được tư vấn cụ thể nhé. Còn nếu bạn vẫn muốn đốt bằng Laser thì có thể Reply lại bài này, mình sẽ giới thiệu cụ thể hơn.

4. houhouhou

Rất vui khi trả lời em là có thể điều trị được em nhé. Và cũng rất vui khi giải thích với em là ngồi máy tính nhiều, hay thức khuya không phải là nguyên nhân chính gây ra mụn trứng cá.
    Em có thể qua PK nhà anh để được tư vấn và điều trị nhé. Mụn trứng cá sẽ bay vèo vèo!!!

5. houhouhou

Cảm ơn em! 300k cho 3 đợt điều trị, có vẻ là rất nhẹ nhàng cho việc điều trị mụn trứng cá nhỉ!!!. Còn với kết quả có được chắc là do em làm đúng tư vấn của Bác sỹ và sử dụng thuốc đúng thì hiệu quả là dĩ nhiên thôi.
    Em cứ dẫn em gái qua nhé, bệnh của em gái em là Á sừng (Viêm da cơ địa), thì có lẽ là không thể trị dứt điểm được đâu. Tuy nhiên Ba anh sẽ dành cho 2 anh em những tư vấn tốt nhất, yên tâm đi nhé!

6. houhouhou

He he, chào em! Đúng là sốt phát ban rồi đấy em ạ. Ba anh nhắn em qua ngay nhé không ảnh hưởng đến thẩm mỹ đới...
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 09:06 ngày 06/05/2008
  7. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

A Hou ơi, anh hỏi bác xem chiều thứ 6 này em qua khám được ko anh? Hic, quá hẹn 10 ngày rồi, nhưg mà em cứ quên uống thuốc đâm ra là
  8. trifolium

trifolium Thành viên mới

Chào anh, em bị mụn cơm phẳng, đã khám và điều trị một lần ở BV da liễu gần BV Bạch Mai ý ạ, đốt laze CO2, nhưng sau đó để lại sẹo phẳng hoặc hơi lõm. Bây giờ vẫn còn một số nốt nhỏ trên mặt em không muốn đốt laze thì có cách điều trị nào khác không ạ, có loại thuốc nào để bôi không ạ?
    Cảm ơn anh.
  9. hcedka

hcedka Thành viên mới

Da em cứ mỗi lần muỗi đốt hay con j đốt, hay bị trầy xước thì vết đó lâu lành lại và luôn để lại vết thâm, dù em bôi nghệ hay kem nghệ thì cũng ko hết, thậm chí vài năm vết thâm đó cũng ko mờ đi ah. Anh ơi, bi giờ em phải điều trị như thế nào ah?
  10. houhouhou

Được mà em. Thứ 6 hả. Anh sẽ confirm với ông cụ trước.
    Mới đi QC về hay sao mà đã thấy toàn ***y với lại sẹc xì thế .