1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn online tất cả các bệnh Da liễu: Mụn trứng cá, nám, chàm, viêm da, viêm nang lông... địa chỉ p

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi houhouhou, 27/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Chào em! Khi bị côn trùng nói chung đốt thì thường có những vấn đề sau: sẽ để lại một lượng chất độc (nhỏ xíu xiu thôi), gây viêm tại chỗ, gây giãn mạch, gây nhiễm trùng tại chỗ (tất cả cái đó chỉ là cực kì cực kì ít thôi nhé)... tất cả những cái đó sẽ gây ra rối loạn lớp gây ra sắc tố da dẫn tới bị thâm hay sẩn ngứa... Vấn đề là các nốt đó mất đi nhanh hay chậm hay cực kì chậm là do cơ thể (cơ địa) của từng người. Có người sẽ hết rất nhanh, có người thì hết rất lâu... về căn bản thì vết thâm đó sẽ hết. Em đừng lo nhé, các vết đó không gây viêm nhiễm thì đừng quan tâm đến nó.
    Yên tâm nhé em, không có vấn đề gì quá nghiêm trọng đâu!

2. houhouhou

Thế hử, tớ thì cứ thứ 7, cn thì coi như được thả rông mà, phải tranh thủ đi cho sướng. , vất vả cả tuần rồi mà.
    Còn về thuốc thì sử dụng được nhé, tuy nhiên phải nhắc là lần sau nếu có thuốc khác thì gọi điện cho Bác sỹ đã rồi hãy dùng nhé. Ai lại tiền trảm hậu tấu, bôi được 2 ngày mới hỏi thế thì nói làm gì nữa!

3. houhouhou

Troài, đến khám đi cứ còn chần chừ gì nữa... còn vấn đề ngủ thì không liên quan gì đến mụn em nhá! Cái vụ ngủ thì chỉ liên quan đến mắt thôi, nhắc đến chuyện ngủ mới nhớ ra là có lần anh ngủ 26 tiếng liền, không ăn... hịhị... vô đối!!!!!!
  4. houhouhou

Rồi rồi, hẹn lại rồi em ơi! Theo thống kê của các nhà khoa học Mỹ, mùa hè là mùa gây ra bỏng bô nhiều nhứt trong năm. Phải biết mà đề phòng chứ lị... mà thưa với em luôn là cái trợ ba chấm của em nó làm anh mất 3kg thịt đấy. Mệt ... nhưng sướng ... he he!
    Riêng vấn đề dứa thì anh ko biết phải nói như nào. Riêng anh thì từ bé đến giờ suốt mùa hè: mùa mít ăn mít, mùa dứa ăn dứa, mùa xoài ăn xoài... tiệt chẳng có cái rôm cái mụn nào cả ----> rất mát !!!
  5. houhouhou

Vậy là em bị các vết đốm trắng bợt trên da phải không? Vấn đề này rất khó nói, vì theo Ba anh có thể chữa được. Tuy nhiên lại tuỳ từng người có người thì hết, có người lại không thể khỏi. Em có thể qua PK nhà anh để Ba anh khám kỹ nhé! Dù sao cũng vẫn còn 1 cơ hội mà. . Nói thêm 1 chút về bệnh:
    Bệnh bạch biến do rối loạn tuyến yên. Có 3 cách điều trị:
    - Dùng thuốc uống và bôi.
    - Dùng thuốc và quang hoá trị liệu (dùng ánh sáng và hoá chất).
    - Phẫu thuật (vá da) có thể hiểu nôm na là lấy da chỗ lành rồi vá vào chỗ có vết...
    Trên thế giới thường sử dụng cách thứ 2 để điều trị. Tuỳ từng người mà các cách điều trị có hiệu quả khác nhau.
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 15:00 ngày 12/05/2008
  6. houhouhou

Chào bạn, Ba mình có khám buổi tối bạn ạ! Trước lúc qua bạn nên gọi điện trước nhé, sẽ tiện hơn rất nhiều đó!

7. houhouhou

Chào em, vấn đề của em không phải là quá khó nhé! Tuy nhiên, làm thế nào để chấm dứt tình trạng trên thì không thể tư ol được! Rất cần phải khám. Em qua PK để Ba anh điều trị và tư vấn, chắc chắn kết quả sẽ tốt. Đừng lo gì cả em ạ, đâu sẽ lạu về đấy ngay thôi!

8. houhouhou

Chà, cái này anh không trả lời được rồi. Nếu có thể em phone cho Ba anh theo số: 51438109 hoặc 0917323166 để Ba anh tư vấn cho em nhé, không ngại gì cả đâu! Còn nếu tiện thì em nên qua PK cho chắc!!!

9. houhouhou

Không biết đâu, em hỏi Bác ý nhé! Mà nếu lười quá thì chỉ có Zê đầu trảm là chữa được thôi!!! He he, đùa vậy chứ của em chắc là ổn lắm rồi, tuy nhiên em nên gọi điện cho bác hỏi xem sao nhé. Nếu tốt hơn thì qua hỏi, hai bác cháu hàn huyên tâm sự cho sướng!!!
    Mà với tốc độ nhong nhong từ 8h sáng đến 9h30'''''''' tối thì em định gây thiệt hại cho nhà nước hả (phải bù lỗ thêm giá xăng dầu!!!)
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 10:33 ngày 13/05/2008
  10. zonzon0987

zonzon0987 Thành viên mới

anh oi, cho em hoi chut ah, da em la da nhon, lo chan long to, mat ko noi nhiu mun nhung luc nao tren mat cung co it nhat 2 cai, nen mat em bi tham quanh nam, hic...da em bi tham lau het lam,... lo chan long to nua, vay co cach nao khong che mun ko noi nua ko anh, va lam sao de het tham, chac chi co cach lam cho mun ko noi nua moi het tham thoi, em kho tam wa, muon da sang sua hon 1 ti ma cung ko dc...huhu...anh tu van giup em nhe....cam on anh nhiu nhiu nhiu