1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn: Phẩu thuật mắt to có nguy hiểm không?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tuankim1011, 20/05/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuankim1011

tuankim1011 Thành viên mới

Câu hỏi: Chào bác sĩ!Bác sĩ tư vấn giúp em phẫu thuật mắt to có nguy hiểm không, có tổn thương tới thị lực không ạ? Do mắt em từ bé đã khá xấu do bên to bên nhỏ nhìn rất mất cân đối ạ. Mong bác sĩ tư vấn cụ thể giúp em. Cảm ơn bác sĩ! (Hồng – Phú Yên).

Trả Lời: Thân chào bạn!

Rất cảm ơn bạn Hồng đã tin tưởng và chia sẻ băn khoăn với chúng tôi. Về thắc mắc: “Thẩm mỹ mắt to có nguy hiểm không, có tổn thương tới thị lực không” của bạn, chúng tôi xin được giải đáp cụ thể như sau:

Thẩm mỹ mắt to là giải pháp giúp khắc phục tình trạng mắt nhỏ, đuôi mắt có nếp da nhăn nheo, mí mắt không rõ ràng trở nên to tròn toàn diện cả chiều thẳng đứng và chiều ngang. Tuy nhiên, thao tác thực hiện trực tiếp tới da mí mắt và vùng da quanh mắt nên việc khách hàng lo lắng có nguy hiểm hay tổn thương gì không là điều dễ hiểu.

Vậy thẩm mỹ mắt to có nguy hiểm không?

Khi bác sỹ thực hiện thẩm mỹ mắt to cho bạn sẽ thực hiện các thao tác thẩm mỹ mắt to theo chiều thẳng đứng và theo chiều ngang (bao gồm mở rộng góc mắt trong và mở rộng góc mắt ngoài). Tất cả các thiết bị được sử dụng là thiết bị nội soi nên bạn có thể yên tâm, không lo lắng thẩm mỹ mắt to có nguy hiểm không nữa nhé.

Xem thêm >> có nên phẫu thuật mắt to mắt nhỏ không

Khi mở rộng góc mắt bên trong, bác sỹ sẽ cắt 1 đường nhỏ ở gần với góc mắt trong, khoảng 0,2 – 0,3 mm tùy tình trạng mắt mỗi người. Sau đó thực hiện loại bỏ da dư và khâu cố định lại. Chỉ khâu là chỉ sinh học, mảnh và không gây biến chứng cho bệnh nhân.
    Với mở rộng góc mắt bên ngoài, bác sỹ sẽ loại bỏ những phần da nhăn nheo, cũng thực hiện tương tự với thao tác mở rộng góc mắt bên trong, xuôi theo chiều khóe mắt để tạo sự tự nhiên và mềm mại.

Cả 2 thao tác này sẽ giúp mắt mở to hơn theo chiều ngang, rất an toàn, bạn không phải lo lắng phẫu thuật mắt to có nguy hiểm không nữa.