1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn thời trang

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi loichoiboi, 07/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loichoiboi

loichoiboi Thành viên mới

Tư vấn thời trang

Bớ làng trên xóm dưới, bớ láng giềng láng tỏi, bớ bà con thôn xóm.
    Em đây search mãi trong mục lục topic của chị Tiny chicks mà chưa thấy topic nào liên quan đến tư vấn thời trang. Mà cái này khỏi cần phải lăn tăn, cực kì quan trọng, cực kì thiết yếu, cực kì ..cực kì. Như em đây này, suốt ngày bị mọi người chê là 2 lúa , ăn mặc luộm thuộm, đầu tóc bù xù. Khổ cho em lắm cơ: em có muốn thế đâu cơ chứ. Chỉ tại em đâu có đẹp như Beckham để mà khoác lên người cái gì cũng được tung hê. Duyên dáng như chị Tiny chicks thì chắc khỏi phải suốt đêm thao thức tay thời nặn mụn, tâm tư thời oán trách sao cái phận mình bạc.
    Em nghĩ cơ thể ai cũng thế, chắc cũng có những khiếm khuyết. Cái giỏi là phải biết che giấu đi. Mà cái này thì nhiều khi người khác nhìn vào lại cho ta lời khuyên tốt hơn chính khổ chủ.
    Xin đừng lôi chuyện " đẽo cày giữa đường" ra để chê em. Các đồng chí xin tư vấn cho em với. Đồng chí nào có khiếm khuyết nào, xin cứ mạnh dạn mà đề đạt. Chắc chẳng bà con nào nỡ hắt hủi mà bỏ qua.
    Em xin giơ tay xung phong mở hàng nhé.
    Em là boy (man) cao 1m72, chân ngắn (hu hu) trong khi vai lai rất rộng, do đó chả mặc được cái gì cho ra hồn cả. Trông người lúc nào cũng ngắn ngun ngủn. Đứng lên cân, mọi người mới ngạc nhiên :" Ơ, thằng này cao đên mét bảy cơ à? ". Thế có đau không? Bạn em thì khoái em mặc sơ mi cắm thùng lắm nhưng em đau đớn mà tuyên bố rằng: lúc đó em chả khác nào con rắn vuông.
    Bà con ơi, help me. Theo mọi người, loại thời trang nào là hợp với em (đi chơi + đi làm). Bác nào có thân hình như em cũng cho em tí kinh nghiệm với.
    Rất mong các bác đóng góp ý kiến, ý cò.

Con rắn vuông đau khổ.

2. bonghonggay

bonghonggay Thành viên mới

Bạn mặt quần đáy cao lên , nghĩa là sát vào phần hán ấy , chứ nếu mà thụng xuống thì càng thấy chân ngắn , mà lưng quần , cái phần eo cũng lên cao chút .
    Sau đó là cái áo , đừng mặc áo dài quá ,mình ko biết thân người bạn nhìn thế nào nên chỉ dám góp ý là mặc áo dài tới phần đáy lưng là được , bên mình còn có người mặc ái dài hơn rốn khoảng nửa tấc , mặc thế cho lưng ngắn lại , chân dài ra .
    Còn chuyện vai rộng , nếu may áo sơ mi thì kêu ông thợ may ăn gian chút , may cái vai áo nhỏ lại , bình thường người ta may ngay vai , nhưng giờ thì may vô khoảng nửa tấc , cũng giúp ít được đôi chút đó .
    Nói gì nói , lùn béo mập cao gì cũng có cái để tự hào , hy vọng là có ích cho bạn nhé
  3. bonghonggay

bonghonggay Thành viên mới

Bạn mặt quần đáy cao lên , nghĩa là sát vào phần hán ấy , chứ nếu mà thụng xuống thì càng thấy chân ngắn , mà lưng quần , cái phần eo cũng lên cao chút .
    Sau đó là cái áo , đừng mặc áo dài quá ,mình ko biết thân người bạn nhìn thế nào nên chỉ dám góp ý là mặc áo dài tới phần đáy lưng là được , bên mình còn có người mặc ái dài hơn rốn khoảng nửa tấc , mặc thế cho lưng ngắn lại , chân dài ra .
    Còn chuyện vai rộng , nếu may áo sơ mi thì kêu ông thợ may ăn gian chút , may cái vai áo nhỏ lại , bình thường người ta may ngay vai , nhưng giờ thì may vô khoảng nửa tấc , cũng giúp ít được đôi chút đó .
    Nói gì nói , lùn béo mập cao gì cũng có cái để tự hào , hy vọng là có ích cho bạn nhé
  4. Bon_Bon_bb

Bon_Bon_bb Thành viên mới

Nếu vai ngang mà hông cũng rộng thì mới thành " rắn vuông" chứ nhỉ. Mình nghĩ bạn nên mặc những đồ trông khoẻ chút, mình thấy nhiều người to ngang nhưng họ mặc quần ống suông và có túi ở bên ống quần trông cũng kool.
    Thế nhé, đừng buồn, con trai to khoẻ cũng manly lắm chứ. Lúc nào nghĩ được thêm mình sẽ post tiếp.
  5. Bon_Bon_bb

Bon_Bon_bb Thành viên mới

Nếu vai ngang mà hông cũng rộng thì mới thành " rắn vuông" chứ nhỉ. Mình nghĩ bạn nên mặc những đồ trông khoẻ chút, mình thấy nhiều người to ngang nhưng họ mặc quần ống suông và có túi ở bên ống quần trông cũng kool.
    Thế nhé, đừng buồn, con trai to khoẻ cũng manly lắm chứ. Lúc nào nghĩ được thêm mình sẽ post tiếp.
  6. loichoiboi

Các bác làm em xúc động quá. Mới post lên chưa kịp ráo mực mà bà con đã nhiệt tình tư vấn.
    To bác hoahonggay: em tán thành với ý kiến may quần đũng cao lên . Nhưng còn may lưng quần cao lên thì có vẻ không tiện lắm. Em cũng thử cách này rồi. Chân thì dài ra 1 chút (ảo giác thôi) nhưng ôi thôi, phần trên thì khóc ra tiếng Mán. Vì vai em to mà ,nên may eo cao lên là làm cho lưng trông ngắn đi. Mếu.
    Anyway, như bác nói, ai cũng có cái để mà tự hào. Con trai vai to thì nhất rồi còn gì : gánh vác việc giang san, là chỗ dựa cho bạn bè khi họ cô đơn. Cũng nhờ cái vai to này mà em luôn luôn vững vàng, luôn luôn khoẻ khoắn (khoa học chứng minh rồi). Tự hào lắm. Chỉ mong sao cho mình tìm được cách ăn mặc nào đẹp hơn 1 chút thôi.
    To Bon_Bon: tkx đồng chí nhiều Đúng như đồng chí tư vấn, hiện tại loichoi tôi đang thể thao hoá trang phục của mình. Cũng good. Nhiều người cũng khen (hơi ngượng) . Nhưng tôi vẫn chưa tìm được trang phục thích hợp để đi làm (chả nhẽ lại Jeans + T-shirts đến cơ quan). Sếp lườm chết. Chả dám.
    Gửi đến bà con lời cám ơn nồng nhiệt nhất từ loichoiboi- quan sát viên đang phấn đấu trở thành thành viên dự bị của "Làm đẹp".
  7. loichoiboi

Các bác làm em xúc động quá. Mới post lên chưa kịp ráo mực mà bà con đã nhiệt tình tư vấn.
    To bác hoahonggay: em tán thành với ý kiến may quần đũng cao lên . Nhưng còn may lưng quần cao lên thì có vẻ không tiện lắm. Em cũng thử cách này rồi. Chân thì dài ra 1 chút (ảo giác thôi) nhưng ôi thôi, phần trên thì khóc ra tiếng Mán. Vì vai em to mà ,nên may eo cao lên là làm cho lưng trông ngắn đi. Mếu.
    Anyway, như bác nói, ai cũng có cái để mà tự hào. Con trai vai to thì nhất rồi còn gì : gánh vác việc giang san, là chỗ dựa cho bạn bè khi họ cô đơn. Cũng nhờ cái vai to này mà em luôn luôn vững vàng, luôn luôn khoẻ khoắn (khoa học chứng minh rồi). Tự hào lắm. Chỉ mong sao cho mình tìm được cách ăn mặc nào đẹp hơn 1 chút thôi.
    To Bon_Bon: tkx đồng chí nhiều Đúng như đồng chí tư vấn, hiện tại loichoi tôi đang thể thao hoá trang phục của mình. Cũng good. Nhiều người cũng khen (hơi ngượng) . Nhưng tôi vẫn chưa tìm được trang phục thích hợp để đi làm (chả nhẽ lại Jeans + T-shirts đến cơ quan). Sếp lườm chết. Chả dám.
    Gửi đến bà con lời cám ơn nồng nhiệt nhất từ loichoiboi- quan sát viên đang phấn đấu trở thành thành viên dự bị của "Làm đẹp".
  8. netwalker

netwalker Thành viên mới

Chào bạn,
    Bạn có thể tập tạ đẩy ở tư thế đứng, hoặc nếu có bộ tập leo núi (nhiều phòng tập có, giống như bộ tập đạp xe đạp vậy, nhưng ở tư thế nghiêng và đạp ống hơi thuỷ lực) để to cơ mông và bắp đùi.
    Ngoài ra, có thể tập xô vai to lên, sẽ làm cho vai xuôi xuống.
    Mặc áo sơ mi ngắn, sẽ trông lưng ngắn đi và khoẻ. Rất nhiều hãng thời trang tung ra loại này. Ví dụ một kiểu đơn giản của DKNY
    Nếu ở Việt Nam có thể đặt may vãi đũi (linen), quần ống đứng, áo ngắn. Tôi nghĩ khá rẻ. Trông rất cool !
    Hy vọng giúp được bạn!
  9. netwalker

netwalker Thành viên mới

Chào bạn,
    Bạn có thể tập tạ đẩy ở tư thế đứng, hoặc nếu có bộ tập leo núi (nhiều phòng tập có, giống như bộ tập đạp xe đạp vậy, nhưng ở tư thế nghiêng và đạp ống hơi thuỷ lực) để to cơ mông và bắp đùi.
    Ngoài ra, có thể tập xô vai to lên, sẽ làm cho vai xuôi xuống.
    Mặc áo sơ mi ngắn, sẽ trông lưng ngắn đi và khoẻ. Rất nhiều hãng thời trang tung ra loại này. Ví dụ một kiểu đơn giản của DKNY
    Nếu ở Việt Nam có thể đặt may vãi đũi (linen), quần ống đứng, áo ngắn. Tôi nghĩ khá rẻ. Trông rất cool !
    Hy vọng giúp được bạn!
  10. timtamxxx

timtamxxx Thành viên mới

Em lôi cái này lên nhé!
    Mọi người tư vấn cho em cách ăn mặc với (có kèm theo ảnh thì là tốt lắm ạ). Em sẽ tặng * cho tất cả mọi người tư vấn cho em
    Em năm nay 25 tuổi, sắp lấy chồng nên chắc phải ăn mặc người nhớn một tý, nhưng mà em ko thích mặc già quá, ko phù hợp phong cách của em vì em trông trẻ con lắm.
    Em cao có đúng 1m50, nặng 45kg, chân và đùi vừa ngắn vừa to (chán thế ) Được cái là da em trắng trẻo, khá mịn màng và từ thắt lưng trở lên ko đến nỗi nào (thực sự là em rất tự hào về nó đấy ạ)
    Từ trước tới nay em cứ mặc bừa bãi nên giờ nhìn tủ quần áo cũng thấy quê quê quá. Cho em ý kiến với nhé, về cả quần áo, đầu tóc và các loại accessories đi kèm nữa Quên nữa là em tóc dài, đã ép nhưng ko nhuộm
    Mọi người tư vấn cho em càng sớm càng tốt nhé, tại em sắp ra mắt nhà chồng em, em ko thích bị bình phẩm negative quá hikhikhik.....