1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn tóc ????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi leha2000, 19/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. homme

homme Thành viên mới

Tớ mua khá nhiều loại keo bọt và Gel nhưng cũng ít dùng, hiện tại đang dùng 2 loại này.
    Bi h tớ để tóc dài 1 tẹo, chẻ ngôi, hình như dùng mấy loại này ko thích hợp nữa, có loại nào để giữ nếp tóc mà vẫn mềm mềm tóc 1 chút không?
    wax là cái gì vậy hả em PA, có thể cho 1 cái tên hãng được không, nếu LoReal có thì tốt wá, anh cũng thích dùng Gel của bọn này,
  2. PrincessAriel

PrincessAriel Thành viên mới

Em vừa giải thích ở trên rồi mà. Tên và giá tiền các hãng cũng có luôn trong Link em đưa nữa. Có rất nhiều loại để lựa chọn. Cá nhân thì em thích wax hơn gel nhiều. Dùng gel dễ gây bết tóc và làm tóc quá cứng! Hiệu quả ngược lại khi dùng wax. Loại của Tony&Guy dùng có mùi rất thơm mà cũng chẳng đắt lắm đâu :)
  3. diu_dang_vn

diu_dang_vn Thành viên mới

Cho tôi hỏi chỗ nào bán nhiều loại mặt hàng này nhất,có loại nào giá vừa phải mà dùng tốt không,tôi vừa mới mua một loại có tên severe shine 90gam 79500đ một lọ, chẳng biết là loại gì,dùng có tốt không.Tôi dùng thường xuyên nên cần loại nào rẻ hơn chút
  4. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Em dùng 2 hộp sáp của Toni&guy rồi . Nói chung là dùng hay nhưng tóc em chẳng cần thiết lắm nên cuối cùng cũng vứt đi ( tiếc nhưng vứt xó suốt ngày , khó chịu ). Em có mua một hộp ở Mỹ với giá $15 . Còn ở Vn , bán 250k thì phải . Em không nhớ rõ lắm vì em dùng cách đây 2 năm rồi .
  5. homme

homme Thành viên mới

đi mấy hàng nhưng chưa thấy loại wax nào,chỉ thấy bán keo bọt và Gel thường thôi,bác nào biết chỗ bán mấy cái này thì chỉ tôi với,cũng chưa lên thử Tony & Guys trên Hàng Bông.
  6. itakeni

itakeni Thành viên mới

tui thì thấy ngược lại, đang dùng Gel Straight work của Paul Mitchell và Wax thì của Crew
    -Gel: mềm tóc hơn, đến cuối ngày thì không giữ shape như buổi sáng, nhưng có cảm giác sạch, fresh. Bỏ lên tóc đều hơn.
    -Wax: cứng tóc, giữ shape rất tốt, cuối ngày vẫn y như buổi sáng, nhưng có cảm giác dơ dơ, lại khó bỏ lên tóc cho đều, chỗ có chỗ không, rít wá .
    tóm lại thì thích Gel hơn tại vì cái cảm giác sạch sẽ đó thôi
  7. Odin_knight

Odin_knight Thành viên mới

cho tớ hỏi chút!!!!!!!!tớ đang để tóc dài thì nên cắt thế nào nhỉ????các bác tư vấn hộ tớ cái(tớ là con trai đấy nhé)Mấy lần trước cắt không biết bảo bọn cắt tóc thế nào....thế là nó cứ xẻo hết tóc tớ luôn..............
  8. honmadethuong

honmadethuong Thành viên rất tích cực

_Ô hay các bác ơi cái topic này là for man hử? Em hỏi nhờ tí được không? huhuhuh tóc em dạo này khô ơi là khô và chẻ ngọn nữa nuôi mãi mới dìa dai ra để cắt tạm cái đoạn chẻ đi nhưng mà di chứng vẫn còn chút xíu. Bác nào biết loại hấp nguội hay loại xả nào tốt tốt dành cho tóc khô không chỉ em với. Giờ chả dám sờ vào cái tóc quỷ quái của mình nữa huhuhu
  9. Tay_Mon_Khanh

Tay_Mon_Khanh Thành viên mới

Em ơi, theo bác em cứ để cái đầu như thế cũng tạm ổn rồi. Đầu em có fải bình thường đâu ,đầu em có tận 2 thứ tóc, loại xoăn và loại cực xoăn. co làm gì cũng ko đỡ đâu, mặc kệ nó đi.
  10. girlxinhkhinhacong

girlxinhkhinhacong Thành viên mới

anh đội tóc giả vào là đẹp