1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn tóc ????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi leha2000, 19/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Hà..ông anh giống em nhá...Em cũng đang dùng cả gội cả xả cuả Body Shop nè..Cái Nut nut gì mà dùng cho tóc nhuộm bị damaged ấy..Em 1 ngày gội một lần nên chưa kịp đủ bẩn...
    Hay ông anh cũng đú sạch sẽ theo em thì làm gì còn gầu...
    Ông anh mua cái Nizoral kia cũng tốt..vì nó là thuốc nên dùng hiệu quả ngay..Lần đầu dùng thì 2 tuần sau mới fải gội lại..Vì hiệu quả cao---> ông anh tiết kiệm tiền nước gội đầu nhưng tốn tiền nước hoa..
    Em bảo sợ khô tóc mua dầu PH4 hấp tóc về mà bôi as dầu xả ấy...
    PS: mình nói nhiều quá..mà ko biết ông anh có điệu như em ko?
    Nhắn mấy bạn bị rụng tóc..Mua cái dầu gì sữa chua của Davines mà bôi đỡ ngay..Tớ cũng có đợt rụng nhiều..bôi cái đấy hiệu quả lém..À uống thêm Biotine thì càng tốt
    Được teenagedirt sửa chữa / chuyển vào 08:26 ngày 15/12/2004
  2. ladidas

ladidas Thành viên mới

Nếu đã thử hết các loại dầu gội, dầu xả, dầu bôi, mà vẫn chưa hết rụng, thì áp dụng cách của ông bà ta xem sao nhé.
    Mua cam, bưởi, hay quýt về ăn, thít ăn gì thì mua nấy. Ăn xong lấy cái vỏ, bóp xịt nước the của vỏ vào chân tóc, xoa đều và để yên 1 giờ sau đó xả lại bằng nước. Hôm sau gội đầu bình thường, làm liên tục vài tuần nhé.
    Mà các bạn đã thử Johnny extra chưa? Giảm rụng đáng kể đó.
  3. smallstar84

smallstar84 Thành viên mới

Urgent urgent !!!
    Mọi người ơi làm ơn cho hỏi chút,có ai biết fải dùng cái loại MPhẩm gì dành cho tóc mà có thể vuốt vểnh hoặc tạo dáng linh tinh mà tóc vẫn không bị cứng không? ( loại dành cho girl nhé) .Mình thử mấy cái loại gel rồi cả wax nhưng mà chẳng thấy ăn thua gì,chắc tóc mình thuộc loại cứng đầu nên hễ cứ vểnh được 1 lúc là nó lại thẳng đơ ra luôn.
    Ai biết gì thì làm ơn chỉ giúp nhé hì .