1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tư vấn về ăn chơi tại Sài gòn và Mũi né

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi toeflvn1, 17/10/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. toeflvn1

toeflvn1 Thành viên mới

tầm 1 tháng nữa em đi. cụ thể như sau
    -bay vào SG sau đó đi ra Mũi né chơi
    các bác cho em hỏi Từ sân bay TSN tới các bến xe thì chỗ nào gần nhất
    (em được biết chi phí đi lại rơi vào cỡ 100k/ng/chiều)
    đi ô tô mất khoảng bnh tiếng? xe CLC có tình trạng nhồi nhét ko?
    -vào Mũi né: có cần phải đặt phòng trước? nghỉ ở đâu giá rẻ và gần biển (theo như hiểu biết có đường NG Đình Chiểu đẹp, ngay sát bờ biển?). giá thuê phòng em chịu đc là 600k đổ lại/ ngày đêm.
    Vào Mũi né có địa điểm nào chơi, tham quan ở đâu, có mon j ngon, đặc trưng?

sau khi chơi tại Mũi né 3 ngày, em sẽ quay ra SG chơi tiếp 4 ngày nữa, thế SG có những địa điểm ăn chơi, ngắm cảnh nào? quán ăn ngon? not recommend bar, pub.

thank các bác[r32)]
  2. thangbelangthang

thangbelangthang Thành viên quen thuộc

Bác vào tới sân nay Tân Sơn Nhất, đi xe buýt lên chợ Bến Thành rồi đi bộ ra Đề Thám hặoc thuê taxi lên thẳng Sinh Cafe trên Đề Thám. Từ đấy có xe CLC của Sinh đi thẳng ra Mũi Né (Hôm trước em xuất phát lúc 15h, 21h tới nơi). Xe toàn khách nước ngoài rất lịch sự. Tới nơi xe sẽ dừng tại bât cứ resort nào bác yêu cầu trên đường Nguyễn Đình Chiểu. Theo em quan sát thì các resort phía sau rẻ hơn phía trước, người VN ở nhiều hơn (Có Resort nào có chữ ... Hải gì đó, giá cũng khoảng 600k). Bác nên ăn Dông là đặc sản Mũi Né. Và ven biển có 1 quán bụi toàn khách Tây ngồi, ngon bổ rẻ.
  3. toeflvn1

toeflvn1 Thành viên mới

thank bác, thế tầm này có cần gọi vào đặt phòng trước ko nhỉ?

bác tư vấn tiếp cho em vụ ăn chơi tại HCM nhé:)>-[r2)]
  4. thangbelangthang

thangbelangthang Thành viên quen thuộc

Bình thường thì em đặt phòng trước, nhưng phòng ở Phan Thiết không hiếm quá đâu. Nếu bác muốn đi đồi cát thì nên đi thật sớm mới đẹp, sau 5h30 các đoàn khách bắt đầu đi lên, nên đồi bị nhiều vết chân, không còn gì thú vị nữa. Còn ở SG thì em cũng chẳng biết có cái gì lạ hết, hay tại vì ở lâu quá rồi. Nếu bác thích cảm giác ăn nhậu trên sông hoặc kinh rạch thì chạy sang quận 7 hoặc quán Ngã 3 sông bên Quận 2 của vợ chồng Hồng Vân. Các làng nướng thì đâu cũng vậy, khác nhau ở diện tích. Nhiều thời gian thì chạy lên Củ Chi chui địa đạo, bắn mấy phát súng thật rồi nhậu dân dã. Cafe thì ở khu quận 3 cũng nhiều, còn nếu chịu khó chạy về Tân Bình, Gò Vấp, Phú Nhuận thì có một số quản mới mở, rộng rãi, thấy nhiều bạn ngoài HN vào khen đẹp. Bạn bè nhiều thì vào khu sân bay Tân Sơn Nhất bắn súng sơn cho vui. Siêu thị rộng thì Lotte quận 7 hoặc quận 10, MaxiMart đường 3/2. Cafe sách thì Nhà sách Phương nam ở đường Nguyễn Oanh Gò vấp, có máy tính cho bác sử dụng free, lâu lâu ngửa mặt lên trời xem máy bay hạ cánh ngay trên đầu mình. Ngắm phố phường thì chịu khó chạy sang Phú Mỹ Hưng, hoặc chui qua cầu Thủ Thiêm 1 lần cho biết cảm giác đi dưới đáy sông. Ăn đêm thì chịu khó chạy lên khu người Hoa có một số món tiềm. Kiến thức của em chỉ có vậy.
  5. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Từ sb TSN tới bến xe gần nhất là ....Đề Thám, Q.1. Nếu ko thích đi từ Q.1 thì ra bến xe miền Đông. Nếu đi tàu hoả ra Mũi né, thì còn gần hơn (từ sb TSN tới Ga SG). Tàu SPT2 chạy 6:50 tới PT 11:00, ngày 6,7, CN có thêm tầu PT4, chạy 17:05 tới PT 21:35.
    ở SG bạn muốn chơi trai hay gái?