1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn về cách nói chuyện

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi pandaluv, 22/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pandaluv

pandaluv Thành viên mới

Xin chào mọi người.
    Mình kể chuyện của mình mọi người tư vấn giúp nhé.
    Chuyện là mình về quê và có lên Zalo tìm bạn thì tình cờ tìm được 1 em 95 ở gần nhà và cũng biết mình. Nhắn tin các kiểu và ok đi thành phố chơi vs mình. Tối sau khi đi ăn uống xong mình cũng gài vào ks nhưng ko đc. Trưa hôm sau mình dẫn vào ks nhưng ko làm gì chỉ vuốt tóc thôi. Tại mình cũng thích nhỏ nên muốn giữ mối quan hệ lâu dài. Mặc dù đi chơi vậy nhưng mình vẫn thấy chưa gần nhau lắm. Em ấy đã vào Sài Gòn rồi nên 2 tuần nữa mới gặp.
    Mọi người tư vấn giúp em là em sẽ nhắn tin vs nhỏ như thế nào. Lúc nào thì nhắn, nhắn nói những gì.
  2. pandaluv

pandaluv Thành viên mới

mình sửa lại nội dung nhé.
    Lúc trước là 1 con gà chính hiệu của bác Quắc. Bây h chỉ biết mình là gà chứ chưa cải thiện nhiều vì ít khi cua gái.
    Tình hình là gà ( sn 91) về quê rồi lên Zalo tìm xung quanh thì add được 1 cáo (sn 95) gần nhà. Vì nhà gà cũng có tiếng nên cáo cũng bít mặt gà. Thế là nhắn tin nói chuyện trời trăng mây gió. Được 2 hôm thì set được kèo đi cf. Chở em ra thị xã uống cf ba hoa chích chòe.
    Rồi ngày nào cũng nt, vài ngày sau set kèo ra TP chơi (đi qua đêm). Sau khi ăn uống nhậu nhẹt (với 2 bạn của gà) thì chở cáo về. Áp dụng các chiêu để đưa cáo vào ks nhưng cuối cùng là chở cáo về nhà chị. Sáng hôm sau trong khi uống cf thì cáo có đăng stt " thích gì thì chiều". Cf xong cáo nói buồn ngủ muốn về nghỉ trưa, cáo lại đòi về nhà chị nhưng gà đưa thẳng vô ks. Lên phòng thì cáo bảo sao ko mướn phòng đôi. Gà nói có ai làm gì em đâu mà lo. Thế là cáo vô ngủ 1 giấc còn gà thì coi tv. 1 lúc sau cáo đậy 2 đứa nói chuyện, mình cũng vừa vuốt tóc cáo vừa nói chuyện. Tới 2h 2 đứa đi ăn rồi coi phim sau đó là về nhà.
    Nói chung là em ấy cũng ko nói nhiều lắm ( do ko bắt trúng sóng). Thấy cáo dễ đi chơi qua đêm và vô ks nhưng cách nc thì đàng hoàng lắm nên mình ko dám phịch. Vì cũng thích cáo và muốn mối quan hệ lâu dài.
    Hôm sau rủ cáo đi uống nước gần nhà rồi về nhắn tin. Đang nt thì cáo nói là soạn đồ mai lên TP. Mình chờ ko thấy cáo nt lại nên ngủ luôn. Ngày sôm sau mình bơ cáo ko liên lạc. Nhưng tối hơn 11h có gọi điện nhưng cáo ko bắt máy. Trưa hôm sau mình có nhắn tin " Em vô SG nhớ ăn uống giữ gìn sức khỏe nhé". Đến chiều cáo có nt lại " Dạ em biết rồi", có nói thêm vài câu rồi mình lại bơ luôn. Tối cáo đi chơi up stt " chắc có lẽ đúng". Đến hôm sau mình cũng ko liên lạc thì trưa lại thấy stt " Nếu là thằng đàn ông muốn ng ta nể thì phải yêu ng con gái dài lâu.. chớ ko phải yêu theo kiểu TRẺ TRÂU.. chưa được bao lâu thì bỏ".
    Bây h em phải làm thế nào đây .
    Lần cập nhật cuối: 23/08/2015
  3. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

về đổ xi măng vào hánggg
  4. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nó nói đúng rồi còn gì, chưa gì vào ks. anh bảo thật con nào éo coi trọng bản thân mới đưa cho chú cạp, chứ mấy đứa đàng hoàng thì còn khuya nhá. chú ăn cơm hẩm đương nhiên là éo ngon rồi, còn muốn có 1 nồi cơm thơm phưng phức thì phải tự nấu đi.
    phoenix_px2002 thích bài này.
  5. nquoc

nquoc Thành viên quen thuộc

Thế bác muốn gì nữa?
    Vào ks xịch thì không xịch
    ở gần nhau mà không tình huống, nói chuyện gì nhiều
    xa nhau rồi mà gái ở sg đất rộng người đông..giờ tán tỉnh bằng tin nhắn cũng chấp nhận được hả bác chủ thớt?
  6. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

hehe,ờ muốn yêu dài lâu, chắc top vừa ngắn vừa nhanh, nên gái nó ức chứ gì,kinh nghiệm nhé đừng để người ta nghi ngờ là sở khanh hay đểu, thì làm cho họ thấy mình đểu và sở khanh luôn đi, đỡ up stt linh tinh