1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư vấn về Du học Singapore

Chủ đề trong 'Du học' bởi thanhlong02, 21/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhlong03

thanhlong03 Thành viên mới

Việc chuyển tiếp Bachelor sang sing thì không khó lắm, bạn có thể nói rõ hơn về chuyên ngành yêu thích không? để mình có thể hướng dẫn bạn làm hồ sơ và học phí phù hợp nhé. hoặc qua yahoo nhé:
    tuananhthanhlongicc@yahoo.com
  2. thanhlong03

Hiện tại bạn đang học Genetic nên bạn có thể chuyển tiếp sang singapore rất dễ dàng vì trường này có liên kết với singapore và cụ thể là trường WEST (WIBI). Trường này là của Mỹ tại Singapore. quan trọng là bạn phải lấy được bằng tại Genetic xong và có chứng nhận là đã đi làm 2 năm ( cái này không khó). Học phí tại trường này cũng không cao lắm; mặt khác, sau khi kết thúc khóa học nếu bạn đạt điểm cao có thể sang mỹ thực tập theo chế độ của trường. Nếu bạn nào có nhu cầu tìm chỗ thuê nhà, đi làm thì pm. Nếu bạn quan tâm thì add nick yahoo mình nhé. tuananhthanhlongicc@yahoo.com
  3. thanhlong03

THÔNG TIN VỀ HỌC VIỆN QUẢN LÝ NANYANG - SINGAPORE (NIM)
    Học Viện Quản Lý Nangyang (NIM) được thành lập năm 2001, là một trường chuyên đào tạo về quản lý hàng đầu Singapo. Trường có vị tri địa lý thuận lợi nằm ở trung tâm thành phố vì vậy rất thuận tiện trong quá trình học tập hay đi du lịch. Học viện Nanyang có 4 trường bao gồm: trường kinh tế, trường du lịch lữ hành, trường giáo dục mầm non và trường ngôn ngữ.
    Mục tiêu của trường chúng tôi là trở thành viện giáo dục hàng đầu Singapore và Đông nam Á, đào tạo ra những nhà quản lý năng động, những nhà lãnh đạo triển vọng. Không dừng lại ở đó, tiêu chí của chúng tôi là trở thành một nhà cung cấp giáo dục hàng đầu, chất lượng được công nhận trên toàn thế giới.
    Với đội ngũ giảng viên giàu kinh nghiệm, trình độ cao, trang thiết bị hiện đại, dụng cụ hỗ trợ trong quá trình giảng dạy và học tập, đến với NIM bạn sẽ thực sự hài lòng với những gì bạn nhận được.
    I. CHƯƠNG TRÌNH HỌC
    1. Tiếng Anh: gồm 3 trình độ: sơ cấp, trung cấp, chuyên sâu ; mỗi cấp độ 8 tuần.
    + Lớp tiếng Anh thông thường/IELTS: mỗi tuần 15 giờ, thứ 2-thứ 6; sáng 9h-12h hoặc chiều 13h-16h. ( Tập trung vào kỹ năng đọc và viết)
    + Lớp tiếng Anh cấp tốc/IELTS: mỗi tuần 25 giờ, thứ 2-thứ 6; sáng 9h-12h và chiều 13h-16h ( Khóa học tập trung vào 4 kỹ năng: nghe, nói, đọc, viết).
    Mục đích: nhằm nâng cao các kỹ năng nghe, nói đọc viết của học sinh và giúp học sinh có đủ trình độ đáp ứng yêu cầu đầu vào của các trường Đại học trên thế giới.
    v Học phí: - Khoá thông thường: S.100/cấp độ
    - Khoá cấp tốc: S.800/cấp độ
    v Khai giảng: Tháng 1,3,5,7,8 và 10.
    v Yêu cầu : - Học sinh từ 16 tuổi trở lên
    - Học sinh phải làm bài kiểm tra
    2. Chứng chỉ nghề Quốc gia:
    Khách sạn, nhà hàng
    Thời gian: 18 tháng bao gồm 12 tháng lý thuyết và 6 tháng thực tập (được hưởng trợ cấp từ S$ 400-600/tháng)
    Khai giảng: tháng 1,5 và 9
    Chi phí: học phí S$ 8.700/18 tháng
    Yêu cầu: Tốt nghiệp phổ thông, Tiếng Anh giao tiếp, làm bài kiểm tra Tiếng Anh tại trường.
    Quản lý chăm sóc sức khỏe
    Thời gian: 24 tháng bao gồm 12 tháng lý thuyết và 12 tháng thực hành ( được hưởng trợ cấp từ S0-400/tháng)
    Khai giảng: tháng 1, 7
    Chi phí: học phí: S$ 24.000/khoá
    Một số thông tin thêm:
    - Sau khi tốt nghiệp học sinh tốt nghiệp loại khá cũng có thể học lên chương trình Cao đẳng tại NIM hoặc tại một trong 4 trường Cao đẳng công lập của Singapore. Ngoài ra, học sinh còn có cơ hội làm việc tại: Singapo, Anh, Mỹ, Úc và nhiều quốc gia khác. Đồng thời sinh viên cũng có thể học tiếp bằng cử nhân tại các trường đại học của Úc, Niu Zilân, Thuỵ Sĩ, Anh và nhiều quốc gia khác.
    Yêu cầu: Tốt nghiệp phổ thông, Tiếng Anh IELTS 5.0/TOEFL 500
    3. Bằng cao đẳng và cao đẳng nâng cao: Quản trị kinh doanh, Nghiên cứu máy tính, Hệ thống thông tin, Quản lý khách sạn du lịch, Tài chính ngân hàng, Marketing, Tài chính kế toán.
    Thời gian: 12 - 16 tháng
    Khai giảng: tháng 1, 5 và 9
    Chi phí: học phí: S$ 11.250 ?" S$ 15.000/khoá
    Yêu cầu: Tốt nghiệp phổ thông, Tiếng Anh IELTS 6.0/TOEFL 550
    4.Bằng cử nhân: Quản lý kinh doanh, Kinh doanh và kế toán, Kinh doanh và Tài chính, Quản lý tài chính và Kế toán, Nghệ thuật trong quản lý và Công nghệ thông tin.
    Thời gian: 3 năm
    Khai giảng: tháng 1,7
    Chi phí: Học phí: S.250/3 năm
    Yêu cầu:Tốt nghiệp PT, 18 tuổi trở lên, Tiếng Anh tương đương IELTS 6.0/TOEFL 550
    5. Thạc sĩ quản trị kinh doanh, Công nghệ thông tin
    Thời gian: 16 ?" 24 tháng
    Khai giảng: tháng 1,7
    Học phí: S$ 22,000
    Yêu cầu: Tốt nghiệp đại học và có hai năm kinh nghiệm làm việc. Tiếng Anh IELTS 6.5 hoặc TOEFL 580.
    Chú ý: phí sách vở không bắt buộc.
    II. CHI PHÍ KHÁC
    v Phí ghi danh, bảo trợ và xin visa: S$ 600
    v Đưa đón sân bay và đăng ký nhà ở: S$ 150
    Hợp tác đào tạo :
    Hiện Học viện công nghệ Nanyang thuộc Đại học Công nghệ Quốc gia Singapore có các chương trình hợp tác đào tạo với các trường đại học danh tiếng của Mỹ như: MIT, đại học Stranford, Đại học Cornell, Caltech, Đại học Washington?
    6. Hồ sơ đăng ký nhập học và xin Visa:
    1. Ảnh 4x6 5 kiểu
    2. Hộ chiểu 02 bản photo
    3. Giấy khai sinh 02 bản sao công chứng
    4. Bằng tốt nghiệp 02 bản sao công chứng
    5. Học bạ/ bảng điểm 02 bản sao công chứng
    6. Xác nhận việc làm 02 bản chính
    7.Hộ khẩu 01 bản photo
    8. Chứng chỉ tiếng Anh (nếu có ) 01 bản photo
    9. Phí ghi danh và các phi khác nếu yêu cầu tùy khóa học
  4. bonbonbenben

bonbonbenben Thành viên mới

bạn ơi mình muốn hỏi ở singapore, trường nào dạy marketing giỏi nhất vậy???
  5. thanhlong03

Thứ nhất : Những thông tin bạn đã được đọc cũng như mọi người đều rất tốt, vì các bạn có thể tự làm hồ sơ để đi du học mà không cần qua bất kỳ ai. Nếu bạn không có đủ khả năng làm thì mình sẽ giúp hoặc tư vấn cho bạn để có kế hoạch chọn trường tốt hơn.
    Thứ hai : Bạn muốn học marketing ở sing thì mình nghĩ có rất nhiều, con tốt hay không thì còn phụ thuộc vào khả năng của bạn có theo được không? trình độ của bạn đang ở mức nào? bạn muốn học diploma, đại học, sau đại học...? bạn có thể chia sẻ với mình tại đây, hoặc qua nick yahoo nhé: tuananhthanhlongicc@yahoo.com
  6. Rose1806

Rose1806 Thành viên mới

Tớ sắp tốt nghiệp ĐH ngoại thương và đag tìm một học bổng đi Sing học master về Accounting/finance. Tớ chưa thi Ielts nhưng expect được khoảng 7.0 - 7.5. GPA khoảng 8.3.
    Bạn có thể gợi ý cho tớ một trường ranking cao về ngành này được ko? Liệu tớ có thể kiếm được học bổng master về ngành này ko?
    Cám ơn bạn
    Email của tớ: nhungnguyen87@gmail.com
  7. LACTAN

LACTAN Thành viên mới

thế bên Sing có đào tạo sau đại học về Y tế không bạn, cho tớ thông tin với, cảm ơn nhiều ;)
  8. janinekid

janinekid Thành viên mới

mình sắp tốt nghiệp Khoa Học Tự Nhiên,muốn sau khi TN sẽ đi Sing du học MBA,mình thực sự còn mù mờ chuyện này lắm,bạn tư vấn giúp mình với,cần những điều kiện gì,chi phí và thời gian thế nào
    mình muốn đi học ngay,thấy có 1 số trường ko yêu cầu 2 năm kinh nghiệm fai ko ạ,vậy trường nào đào tạo ko cần đòi hỏi kinh nghiệm 2 năm kiểu vậy mà uy tín
    rùi trình độ Eng mình cũng còn tệ,mình nghe nói ngta sẽ cho mình mấy tháng học Eng bên đó cho đến khi mình đáp ứng đc tiêu chuẩn họ sẽ cho mình vào học chính thức fai ko ạ
    thanks!
  9. thanhlong03

Với trình độ tiếng Anh và học vấn của bạn, nếu bạn có nguyện vọng học Master về kế toán, tài chính thì có khá nhiều sự lựa chọn.. Bạn có thể đăng ký một số trường như: WIBI (Học viện kinh doanh quốc tế West, Học viện quản lý Nanyang (NIM), Học viện thương mại singapore (SIC), ...Đặc biệt Trường WIBI hiện đang có chương trình đào tạo Master từ xa, học tại Việt Nam, vừa tiết kiệm chi phí, bạn cũng có thể vừa học vừa làm. Học phí cũng rẻ.
    Về thông tin học bổng, hiện nay các trường ở Sing ko có học bổng toàn phần 100%, tuy nhiên với học lực của bạn thì sẽ được giảm 1000 - 3000 đô Singapore.
    Nếu bạn có quan tâm, xin mời tìm hiểu qua website hoặc qua yahoo mình nhé.
    YM: hien_thanhlongicc
    Cảm ơn bạn!
  10. thanhlong03

Chào bạn, bạn sắp TN ĐH Khoa học tự nhiên?vậy bạn có thể sang Sing học ngay mà ko cần đợi 2 năm kinh nghiệm. Một số trường Đh như: Học viện quản lý Nanyang, Học viện thương mại Singaore, Học viện kinh doanh quốc tế West,...
    Về trình độ Tiếng Anh, khi sang Sing ban đầu bạn sẽ học một khóa tiếng Anh tại trường, các trường ở Sing đều đào tạo tiếng Anh cho sinh viên nước ngoài.
    Hồ sơ của bạn gồm có:
    Ảnh, Giấy khai sinh, hộ khẩu, CMT, bảng điểm, bằng tốt nghiệp, hộ chiếu, sơ yếu lý lịch. Ngoài ra cũng có trường yêu cầu về thư mời,..
    Nếu bạn quan tâm thì có thể llạc qua YM của mình nhé:
    tuananhthanhlongicc
    Cảm ơn bạn!