1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tư vấn về trường hợp tán gái 9x đi các bác ơi

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gacanhochoi, 24/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gacanhochoi

gacanhochoi Thành viên mới

[​IMG][​IMG]tình hình là thế này các bác ạ...
    em năm nay 25 cái xuân xanh rồi,vừa mới tốt nghiệp đại học song, mặt mũi như trên avatar, cũng đã trải qua được một số mối tình nhưng chưa tán em nào ít hơn mình 6 tuổi cả.cáo thì sinh năm 93,sinh viên năm nhất.
    em và cáo học cùng trường, nhưng khác khoa. cáo cao 1.70 hay 72 gì đấy^:)^. rất xinh xắn, đáng yêu,có ý chí tự lập, ngoan ngoãn, chỉ có điều là còn trẻ con, em đoán cáo ngon nên chắc cũng nhiều thằng theo đuổi.
    trước khi chính thức nc phát đầu vào hôm em đi thi tốt nghiêp,cáo đi tình nguyện, thì em và cáo cũng có đá hình qua lại với nhau rồi. theo cảm nhận là cáo có chú ý đến em, những lần em xuất hiện trước mặt cáo, cáo đều liếc sang nhìn trộm.
    hôm đó nc cũng không nhiều, hỏi dăm ba câu qua lại, rồi thôi. về nhà em add face cáo rồi viết cmt. cáo có nhảy vào bình luận.xem trong face cáo thì thấy có cái ảnh em ngồi cạnh cáo trên ghế đá. và câu bình luận là .ko tag tên nhưng rồi sẽ bị nhận ra thôi.
    mấy hôm sau lên face thì cáo chủ động buzz, rồi nói lần trước anh nói nhà anh ở đâu ấy nhỉ và cái mặt cuời. hôm ấy xin được số. mấy hôm sau nói chuyện qua điện thoại,thái độ cáo vui vẻ hòa nhã.
    nhưng mà xịt cụ thời gian quen cáo đúng phát nghỉ hè, cáo về quê một thời gian nên éo rủ đi chơi được, đến lúc cáo lên thì em lại lại về. thành thử ***** có time gặp nhau.khi cáo quay lại hà nội thì chuyện dở hơi xảy ra..

cáo chơi thân,hay nói chuyện với một thằng trên face, thằng này chơi thân với em,em lại đang loằng ngoằng với con bạn thân nhất của nó,con đó thì lại có người yêu không phải là em, nhưng vẫn đi chơi hôn hit ôm ấp với em...vl thật phải không các bác, dây mơ dễ má với nhau thế đấy.

nhưng các bác đừng vội kết tội em, khi em tán em kia em ko biết em ấy có người yêu,thái độ em rất chân thành, em kia cũng dấu chuyện. sau mới vở ra, em thì thôi đành cho làm rau vậy. dù lòng đau lắm.
    tai nạn xảy ra ở đây là,hôm em đến trường cáo có biết, và thậm chí cáo có vẻ chờ đợi em,vì cáo rất chăm học nhưng hôm ấy cáo trốn học quân sự xuống căng tin nói chuyện với thằng kia và có nhắn tin hỏi thăm em đến hn chưa, quan tâm đến việc em có vào trường không. nhưng đùng ra thế nào em kia cũng biết em lên, và cũng hẹn em ở căng tin.@.@! em phải nhắn lại cho cáo là anh không vào trường nữa. thế là sau đó cáo quay về lớp luôn.
    nhưng hôm đó em vào phòng đào tạo làm việc, ra căng tin muộn,em kia chờ lâu quá nên bỏ lên khoa,em lại tưởng nó giận về rồi vì gọi điện ko thấy nó nghe.thế em vào căng tin gọi cho cáo để hỏi cáo về chưa, cáo nói chưa về thế là rủ cáo vào căng tin uống nước. cáo lội từ điểm chờ xe buzz lại gặp em.

nhưng than ôi em kia quay lại, thế là chúng nó đập mặt nhau trong căng tin,em đành giả ngây giả ngô với cả hai, làm cho buổi nói chuyện đầu với cáo sau đợt nghỉ hè trở nên nhạt phếch.
    sau đó em kia còn không chịu về ngồi ỳ lại, cáo cũng không về ngồi ỳ lại, hơn 12h chả đứa nào chịu về. mà em kia cũng đánh hơi được chuyện em với cáo nên trong lúc nói chuyện với em cứ lôi toàn chuyện mà chỉ những người có quan hệ thân thiết với nhau ra nói.lại thêm cái đoạn thằng bạn thân rủ về mà em ấy không về ngồi lại đâm ra cáo đã nghi rồi.lúc sau lại rủ đích danh em đi ăn cơm cùng, em đành miễn cưỡng đứng dậy. lúc ấy em thấy cáo liếc rất nhanh sang phía em và em kia, theo kiểu xác định quan hệ rõ ràng.
    từ hôm ấy em nhắn tin gọi điện cáo vẫn trả lời,nhưng có vẻ gì đó nhạt hơn. mặc dù bề ngoài cáo vẫn thân thiện. lại thêm chuyện cáo còn trẻ con quá mà em lại là thằng suy nghĩ già đâm ra không tìm được điểm chung nên em chưa biết tiếp cận sâu hơn theo kiểu nào.

bây giờ cáo sáng đi học quấn sự, chiều từ 13h đến hơn 9h tối lại đi làm ở shop quần áo nữ, quần áo nữ chứ không phải cà phê mới đau. nên thời gian tiếp cận càng ít.

các bác cao thủ có cách nào phá băng không xin vào đây góp ý đi ạ
    em xin phép là up thêm cái ảnh của cáo cho các có thêm phần cảm hứng, [​IMG][​IMG]. hê hê cáo là cái em mặc áo xanh cao hơn ấy ạ.
  2. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Hehe,hàng họ khiếp thật,mới học năm nhất mà nó đã cao như này thi khả năng sau này e nó cao cỡ 1m75 là ít. Qua mấy comment thì thấy bác cũng già dơ kinh nghiệm đầy mình mà.
    Cái bọn gái 9x này lại đang học năm 1 thì nó còn trẻ con,,hiếu thắng,suy nghĩ chưa chín chắn. Nên khi pác ra đòn đẽo gọt thì nó nhanh ngấm. Bọn này dễ tán mà khó giữ.
    Nó xinh nên nếu gặp được thằng nào ngon hơn pác,kinh nghiệm chinh chiến nhiều mà có vẻ "thật thà",ko quan hệ lằng ngoằng dây mơ rễ má đến nỗi rơi vào h/c 2con bồ 2thế hệ cũ-mới đối mặt nhau như pác thì khả năng bác bị e mới ĐÁ là khá cao.
    Bởi vì như đã nói ở trên,nó hiếu thắng trẻ con,nó đã có tý cảm tình với pác nhưng lúc nào nó cũng muốn nó phải là NHẤT,LÀ SỐ 1.
    Nếu bác xác định chỉ yêu cho vui thì Với bọn 9x teen này mà bác có kinh nghiệm thì tốt nhất ĐÁNH NHANH, SƠ MÚI, KIẾM CHÁC RỒI RÚT GỌN.
    Còn nếu muốn xa xôi thì giải quyết dứt điểm vụ dây mơ rễ má phức tạp kia đi. Tỏ ra thật lòng hơn với e này một tý, tranh thủ ru đi chơi mà ĐỤNG CHẠM đi là vừa.[r24)]
  3. toan93

toan93 Thành viên mới

Ôi, chân dafiiiiiiiiiiiiiiiiii thế, nó mà đi cái cao gót thì khó đỡ đây. Bác quá đen rồi, gặp tình cảnh éo le quá, giờ thì cáo đã biết bác có qh với rau rồi. Thôi bác ạ cố sơ múi được gì thì sơ múi thôi, gái như này yêu không bền đâu, nó cao như này thì không thiếu đứa tán tỉnh đâu, có yêu cũng không giữ được.....haizzzz
  4. vicuong

vicuong Thành viên mới

cao quá bạn k p? Đại za hay hót boy thì.... K y dc đâu, tôi thấy mặt e cáo kiêu woá
  5. gacanhochoi

nguoilaniemdau : đúng là mình có chút ít kinh nghiệm trong tình cảm, và những điều bạn nói thực ra mình đã tính và đúng là các bước phải làm như thế, nhưng oành cái dính phốt vụ kia nên giờ cáo khá cảnh giác và đang có xu hướng tụt cảm xúc với mình.
    time của cáo bậy giờ lại gần như dày đặc thế nên tớ tam thời chưa chen chân vào được. mà liên lạc qua điện thoại và tin nhắn nhiều thì dần sẽ nhàm.2 nữa là tớ và cáo lại cách nhau một đoạn dài trải nghiệm của hai thế hệ cộng thời gian tiếp xúc chưa nhiều khiến tớ chưa tìm được điểm chung để tiếp cận qua việc tỷ tê.mặc dù đây đã là phương án tệ nhất rồi.
    vì vậy cái tớ đang cần là một kế hoạch nào để kéo cáo xích lại phía tớ như ngày trước.

toan93 : hê hê cáo anh đang tán bằng tuổi em đấy, thực ra cáo khá hơn em nghĩ. cáo ngoan, biết tự lập và có lối sống rất đàng hoàng.chú nhìn chắc cũng biết cáo thế nào, lên đây học một năm rồi nếu muốn cáo đã có đại gia bao bọc. nhưng giờ cáo vẫn đến trường bằng xe bus, tối đi làm thêm và muốn tự kiếm tiền mua xe máy mặc dù nhà cáo điều kiện kinh tế có thừa.anh gặp cáo mấy lần toàn thấy cáo tham gia hoạt động đoàn hội,đọc bài cáo trên face có thể biết cáo không hề là cô gái chơi bời. nói chung cáo là người khá được cả về tính nết lẫn ngoại hình.
    anh không đặt cáo lên bàn thờ, cũng không hề xoắn, nhưng nhận xét thẳng một cách công bằng thì cáo là một cô gái đáng giá để anh và nếu chú có quen theo đuổi.
    còn em kia, anh gọi là rau cho thông dụng vì hoàn cảnh bề ngoài có vẻ giống thế. nhưng thực lòng anh không hề coi cô ấy là rau. xưa nay anh không tán cô nào chơi bời cả,nhưng khi vập vào rồi nếu biết cô ta không nghiêm túc thì anh mới trả lại những gì cô ta muốn thôi. với em trên anh vẫn tôn trọng. anh đủ già dặn để hiểu đâu là một cô gái lăng nhăng,còn đâu là có những điều chưa thể giải quyết được.
    nhưng anh không thích loằng ngoằng nên anh tính đến việc ra đi.tốt cho cả hai và để còn tôn trọng lẫn nhau.và tin đi, cô ây tìm cách giữ anh ở lại!

vicuong : tớ đúng chưa phải là đại gia,cũng không phải là hotboy hoàn chỉnh vì ngoài cái trường đại học cũ tớ có chút tiếng tăm thì ngoài xã hội chẳng ai biết tớ. nhưng tớ lại đủ tự tin vào mình.
    xưa nay những em tớ tán và yêu được không phải là hotgirl đình đám nhưng chưa có em nào là xấu,nếu không muốn nói là được cả về ngoại hình và tính cách.tớ se post ảnh của em mà tớ nói ở trên để chứng minh cho cậu thấy.cô ấy cũng là một girl khá nổi ở trường tớ đấy.

về bản chất, người đàn bà rất muốn kiếm được người đàn ông có tiền, vì họ muốn có chỗ dựa vững chắc. nhưng họ cũng rất cần và muốn tìm được người đàn ông nào có thể làm thức tỉnh được tình yêu nơi họ.vấn đề là bạn có đủ bản lĩnh hay không.
    nếu có thể đáp ứng được tốt 1 trong 2 yêu cầu trên và không quá tệ ở yêu cầu còn lại,( còn nếu tốt cả hai thì cteo nói làm gì) bạn luôn có cơ hội kiếm được người phụ nữ mà bạn muốn.

cái tớ muốn nói với bạn là sự tự tin cần có ở một người đàn ông. đó là chìa khóa cho mọi thành công bạn ạ
  6. toan93

toan93 Thành viên mới

Cái hình trên cùng là ai thế bác?
    Nếu mà cáo này đúng như bác nhận xét thì quả thật quá hiếm đấy ạ, bây giờ mà tìm được con gái như này đúng là khó như đếm sao trên trời, đáng để bác cầm cưa đấy.
    Em thì trình gà, chưa có kinh nghiệm tán gái bao giờ nên chả tư vấn giúp bác được gì cả, thôi thì đứng ngoài cổ vũ và hóng hớt kinh nghiệm thôi.
  7. NguoiLaNiemDau

Đúng là khi pác lựa chọn cách ra đi thì e 9x sẽ níu kéo pác lại,nó đúng với cái tính cách hiếu thắng và ko dễ dàng từ bỏ của cô nàng. Bây giờ pác cứ làm thử 5ăn-5thua xem: nói hết mọi chuyện của pác với e cũ cho e chân dài nghe (có cải biên cho lâm ly bi đát về 1cuộc chia tay buồn chứ ko nói là pác đi kiếm rau ăn) nếu e mới bít pác với e cũ là bồ bịch. Sau đó bảo là pác tôn trọng mọi qđịnh của e ấy và chỉ muốn tốt cho e ấy,ko muốn mqh bị xấu đi theo hướng ko đáng có.
    Thường thì e chân dài sẽ lựa chọn theo 2cách
    1. Đánh giá cao sự trung thực của pác (dù sao thật thà đúng lúc vẫn đc khoan hồng). Được thế này thì quá tốt,mqh của pác với e sẽ tiến thêm 1bước.
    2. Thất vọng,nghi ngờ và phân vân về pác,có thể e sẽ bảo pác cho e time để suy nghĩ. Và mqh có thể phải chấm dứt.
    Pác xem nếu thấy đc thì làm,có đc e ấy thì tốt,còn ko thì pác vẫn có thể ra đi trong tư thế ngẩng cao đầu và để lại ấn tượng đẹp trong lòng e.
  8. gacanhochoi

toan93 : cái hình trên cùng, em đang đứng hai tay phủi đít ấy là cô ex của anh.post lên cho vicuong thấy.
    nguoilaniemdau : bạn hiểu nhầm mất rồi, chắc tại văn tớ hơi kém hê hê.cái cô mà tớ nói tớ muốn ra đi là cô em đã có bạn trai trước khi tớ tán cơ. vì tớ không muốn cả hai phải mệt nữa.nhưng xịt cụ đúng lúc định ra đi êm ái và mát mẻ thì em ấy làm vố đau quá.đúng là phụ nữ.

còn em cáo thì nếu đã đến được cái giai đoan như bạn nói thì lại chả ngon ăn rồi, tớ với em ấy trước hôm dính phốt mới nói chuyện mặt đối mặt một lần mặc dù có để ý đến nhau, sau buổi ấy mọi chuyện đang ngon. cái hôm quay lại trường ấy coi như là buổi hẹn đâu tiên thì lại xảy biến. thành ra như ****
    đúng là nhân quả

thôi mai cứ gọi điện chém bừa đi vậy, sao phải xoắn. có gì tính tiếp
  9. NguoiLaNiemDau

Pó tay pác,ngay cả tên nick tôi pác cũng viết sai.
    Ko được đâu toan ơi,qhệ chưa có gì thân thiết mà chơi cách 5ăn-5thua là thua chắc,tại tôi lầm, tưởng quan hệ của pác chủ thớt với cáo đã tốt nên mới đưa cách đó. Bây giờ cáo đang đề phòng,cẩn thận hơn với pác rồi vì nghĩ pác là kẻ bắt cá 2tay. Dù mới thích tý nhưng ngta vẫn ghen mà.
    Tạm thời pác chịu khó quan tâm kiểu này: ban đêm đợi e nó học xong hoặc ban ngày đợi e nó làm xong pác phóng chiến mã xuống chỗ e nó đợi trước giờ tan của e khoảng 15ph,rồi khi e nó ra pác hỏi thăm e nó,đưa chai nước ướp lạnh mát đã mua sẵn cho e rồi chở e về,nếu thuận lợi thì chở đi ăn uống tý,nc cố làm cho e cười càng nhiều càng tốt,sau đó chở về. Lâu lâu 5-7 ngày lại xuống thăm e.time cáo kín nên pác tranh thủ. Những ngày ko xuống được thì 2-3ngày pác nt,gọi điện 1lần hỏi thăm quan tâm tý. Gái nó thường rung rinh bởi những sự qtâm đúng lúc đó.
    Nếu cách này vẫn ko hiệu quả,cáo vẫn lửng lơ cá vàng với pác thì pác bơ cáo 1thời gian cho nó quên hết sự nghi ngờ,ấn tượng ko tốt về pác rồi quay lại chiến tiếp.
    Chúc pác may mắn!
  10. toan93

toan93 Thành viên mới

Ex của bác xinh thế!!!!!!!!!!! Thôi thì làm quả 5 ăn 5 thua bác à, chứ tình hình mà cứ bi đát như này thì lâu dài sẽ tệ hơn nhiều.