1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tư vấn về trường hợp tán gái 9x đi các bác ơi

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gacanhochoi, 24/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

"nt đành bịa lý do là sáng đi đá bóng với bạn bỏ máy trong cốp xe"=> chuyện nhỏ như vậy bịa ra làm gì, làm như thế để gái nghĩ tốt về chú? Cứ việc trả lời bt, nói sao cho chú thấy thoải mái với chính bản thân là okie, mà thoải mái nhất là nói sự thật, có cái đếch gì đâu mà phải giả dối chứ.

vd: "hôm nay a dậy khá muộn, chúc e vui vẻ ngày mới"
  2. gacanhochoi

gacanhochoi Thành viên mới

lady_man : chuẩn,sáng nay máu lên não hơi chậm bác tc
  3. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Bác lady_man nói chuẩn đấy, cần mẹ gì phải nói dối cải lương. Mà bác chủ thớt cứ duy trì phong độ được là tốt rồi. Bác có khó hiểu thì gái nó mới thích tìm hiểu, và qua việc tìm hiểu nó sẽ kết bác lúc nào chả hay. hehe.
    vote cho ca này![r2)]
  4. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Chú nên uống nhiều sữa, ăn bánh mỳ, hoa quả và nghe thêm nhạc Michael Mozart hoặc Pop Baroque ... Tất cả những thứ đó đều tốt cho não bộ. Cách đây khá lâu anh đã thử áp dụng chế độ ăn + nghe nhac kiểu đó trong 3 tháng và kết quả rất là khả quan.

Khi nhận được tin CÁO nhắn : "hôm nay nắng nóng.....em chúc anh một ngày k mệt mỏi! " .. Nếu chịu khó nghe nhạc và ăn uống khoa học, chú đã có thể thiết kế được 1 tin reply kiểu dạng như này :
    == " Em thật là chu đáo khi dành cho anh lời chúc đó ... Nhưng ... chả hiểu sao sáng nay anh lại thấy ko được khỏe như mọi hôm. Có một vài bộ phận thấy hơi mệt, còn các bộ phận khác thì bình thường" =>>> khơi gợi trí tò mò. Cáo càng thông minh, càng "ngon" thì trí tò mò, liên tưởng lung tung càng cao. Tất nhiên khi CÁO nhắn tiếp tin 2 thì phải tìm cách cắt đứt câu chuyện khi nó đang chuẩn bị có dấu hiệu lên cao trào.
    == "Anh chỉ mệt mỏi khi mà ko có thứ gì nong nóng bên cạnh .. Vì thế mỗi ngày anh đều nhâm nhi cơm nóng, canh nóng, cafe nóng, sữa nóng hoặc 1 tin nhắn "nóng" ... Thỉnh thoảng nghe cả "ca nhạc nóng" nữa." =>> lả lướt, bóng gió.
    == "Em thật là khéo khi bắt anh vừa thức dậy đã phải nhớ ngay đến một vài điều thú vị .. . Lần sau ... cứ thế nhé." =>> vừa cho CÁO lên mây vừa thể hiện sự tự tin vào giá trị bản thân.
    == "Hôm nay ngoan thế, chắc lại định nhờ vả anh việc gì hả ... " =>> xuyên tạc, bóp méo sự việc để trêu trọc CÁO

(Nếu CÁO đang có hứng hoặc thấy thinh thích , CÁO sẽ đưa đẩy lại rất nhiệt tình. Tuy nhiên Gà luôn phải xác đinh là : kết thúc khi câu chuyện chuẩn bị lên cao trào bằng các lý do bận rộn hoặc, nếu thích, có thể đưa ra một lời hẹn hò hấp dẫn. Lúc vui rất ít khi CÁO từ chối.)

=>>> Cáo chủ động nhắn tức là em nó đang nhớ đến 1 chi tiết, sự kiện nào đó liên quan đến Gà. Khi đó nếu GÀ cũng chúc tụng lại thì nó quá là khách sáo và khiến cho việc nhắn tin trở nên hình thức, nhạt nhẽo. Trong khi thứ cần nắm bắt chính là trạng thái tâm lý chứ ko phải nội dung câu cú.
  5. gacanhochoi

nguoilaniemdau : ok. góp ý của bạn và bác lady_man mình thấy rất hợp lý.

thực ra ca này theo mình tự thấy thì cũng có vẻ sáng, gái hiện tại đang có quan tâm và để ý đến mình. nhưng mới thế thôi thì chưa nói lên gì cả vì chút cảm tình này có thể tan biến bất cứ lúc nào.
    gái với mình chưa có nhiều kỷ niệm và tâm sự, mới chỉ dừng ở cấp độ có để ý và tò mò về nhau. mà mịa kiếp, đúng cái giai đoạn này thì kinh tế lại bết,mà bị điệu về nhà nằm dài cả nửa tháng nay rồi chưa thoát ly đi được đâm ra chưa thực hiện được việc gặp mặt và đi chơi riêng
    để lâu ca sáng khéo lại thành ca tối
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    mr.li quả đúng là bác li ^^, chuyên gia tổ chức sự kiện hê hê
    em đang thắc mắc là mấy ngày hôm nay,thấy bác cũng có đá qua box mà sao không thấy bác vào tư vấn cho em. giờ thi đây rồi.
    đúng là tin nhắn sáng nay của em chậm tiến,mịa. bình thường em nhắn tin với cáo cũng đưa đây được một chút chứ không đến nỗi nào. nhưng hôm nay trong hoàn cảnh cáo đang ở trong lớp học, em thì vừa ngủ dậy não mới hoạt động được 30% mà tin nhắn của cáo thì đã được cả tiếng rồi nên đâm ra cũng éo dám đưa đẩy vì có đưa đẩy cáo cũng ko nhắn lại được ngay nên đành chào vậy.ít ra còn vớt vát được cái mình là người lịch sự. hix
    với lại lúc đó em lại nghĩ cáo nhắn tin vào sáng sớm lúc sắp vào học.ko buôn được.thì có nghĩa là đang muốn truyền tải thông điệp, em có chú ý đến anh đấy, nếu anh có ý thì có thể tiến lên một chút đi. chứ mục đích không phải là để nói chuyện dài dòng với em. quả này khéo em nhận định nhầm>.<
    coi như lỡ mẹ một cơ hội ngon ăn
    đành để lời góp ý của bác cho lần sau vậy. hix
  6. panameraf

panameraf Thành viên mới

Tôi là gà ế, toàn lên đây học hỏi và nhờ tư vẫn nên ko dám tư vấn cho ai nhưng tôi cũng góp ý với chủ thớt như sau:
    - Nhận xét về gái: Tôi ko biết có hình mới nào ko, chỉ được xem 2 ảnh hiện còn, tôi ko hiểu tại sao nhiều bác nói gái này mà sợ đại gia nó chăn thì đúng là chán vãi, gái của bác được cái cao, nhưng cao 1,7m đúng là lợi thế so với 1,5m chứ so với >1,6 thì gần như nhau ( quan điểm của tôi con gái cao<1,6 ko được gọi là xinh) và ra đường dễ dàng tìm được đứa dáng đẹp hơn gái của bác, gái của bác trông quê ko phải ăn mặc mà thô mập, cái ảnh chụp từ đằng sau trông quá xấu, gái này ko ai gọi là chân dài, nhưng mặt như thế là ổn, các cái khác về học hành, gia đình... của gái cũng vừa vừa thôi.
    - Nói như vậy ko phải dìm hàng bác, hay tiêu chuẩn của tôi quá cao mà tôi chỉ nói theo mức chuẩn chung của xã hội thôi, tôi chọn vợ quan trọng ở tính nết nên có thể tán đứa xấu là khác, gái của bác tôi ko nhìn thấy ở ngoài nên khó nói chính xác nhưng đánh giá tổng thể cả hình thức lẫn việc học hành tính nết được 5+ đến 6 điểm là cùng. Nếu bác đánh giá mình tốt, mọi thứ ngon lành thì tán được gái này ko khó, nếu ko tán được thì quá kém.
    - Kết luận lại gái đang được đánh giá quá cao, hạ nó xuống đúng vị trí sẽ dễ tán hơn.
  7. gacanhochoi

panameraf : cũng là một ý kiến hay ^^ .
    nhưng mà tớ nhờ mọi người tư vấn cách tán chứ có phải vào bình xem gái xấu hay xinh đâu hê hê.[r23)]
    tại xinh hay xấu tùy vào cảm nhận của từng người[:D]
  8. NguoiLaNiemDau

Thế cái chú panameraf gì trên kia đã lấy được vợ chưa?tình hình với e kia đến đâu rồi?
  9. panameraf

panameraf Thành viên mới

Tôi biết nhưng đọc từ đầu tôi thấy bác có vẻ nắn nót quá, nhiều khi để ý từng tiểu tiết nhỏ trong việc cư xử với gái, rồi lại sợ thất bại, bác đánh giá quá cao gái bác sẽ rất hay lo sợ thằng khác nó tán mất, nhiều khi nó làm mình xoắn hỏng việc.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Nghĩ đến mình lại thấy nhục, tôi già xấu trai, cái giai đoạn tiếp cận khó lắm, thực sự gái nó nhìn mình ko có sự hấp dẫn, nó chán ngay từ đầu ko muốn chơi với mình, nói chung nhiều lúc cũng tự ti lắm. Cái em kia ngon, nó ngoan cao khoảng 1,65m dáng chuẩn lắm, công việc ổn định, nó hay đi làm thêm bưng bê giải thưởng để trao ở các event lớn ấy, hy vọng sang năm tôi thành đại gia may ra chăn được nó chứ tán nó là ko thể.
  10. NguoiLaNiemDau

Già, xấu nhưng ví dầy+liều thì vẫn có cơ thắng.