1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TỬ VI - Đúng hay Sai chưa biết... Thòi bói: Aurelius10

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Thu_6, 03/02/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. cuoiquentoquoc

cuoiquentoquoc Thành viên mới

Bác chạy đâu rồi???
    EM nhờ bác xem cho em một quẻ mà lâu quá, bác xem giúp em cái!
    Nam, sinh 8h15 phút sáng ngày 28-4-1983 âm lịch, tức 9-6-1983 dương lịch
    NỮ: sinh 11h kém 15 tối ngày 17-8-1982 âm lịch, tức 3-10-1982 dương lịch
    Bác guiwr giúp em vào hòm thư cuoiquentoquoc@yahoo.com nhé!
    Có gì em và bác sẽ trao đổi qua email.
    XIn cảm ơn bác trước và chúc bác tuàn làm việc mới hiệu quả và nhiều niềm vui!
    Hay là bác có rảnh không?em mời bác cafe một buổi giao lưu luôn nhỉ??em ở HÀ Nội.
  2. aurelius10

aurelius10 Thành viên mới

Lenin ah !
    Cảm ơn bạn đã nhắc nhở ! Ý kiến của bạn làm tôi nhớ đến cách xử thế của Bình Nhât Chỉ trong Tiếu Ngạo Giang Hồ của nhà văn Kim Dung . Ông ta đòi chữa một người , giết một ngươi để cân bằng âm dương , theo qui luật của trời đất ! Kết cục , hại chính mình ! Cách hành xử với đời ,với mình như thế , thật khắt khe lắm thay ! Nếu nói đến Thiên mệnh , thì quả thật đạo trời quên người này chăng ! Còn nếu nói đến thuyết Vô vi của Đạo Lão , tuân theo tự nhiên , để chúng sinh tự sinh tự diệt mới là theo đạo trời thì , các bác sĩ từ xưa đến nay chắc đều thê thảm ! Đây là kiến giải của tôi , không có ý định tranh luận hay phản bác gì bạn , cứ giữ chính kiến của riêng bạn nhé !
    Tôi xem Tử Vi như một sở thích để nghiên cứu , xem cho bạn bè , người thân , chính mình , không bao giờ tính phí ( fee ) . Tôi cũng có nghề nghiệp riêng , chứ nếu không , "Tử vi xem số cho người , số mình thì để cho ruồi nó bâu " mất !
    Không cần Tủ Vi , bất cứ ai biết và , có thái độ sông đúng đắn , nếu không thành đạt trên đường đời thì cũng thanh thản với chính bản thân mình ! Đó mới là điều quan trọng !
    Tử vi , bất quá chỉ là một bộ thông số mà , vũ trụ nói về bạn . Có thể đúng , có thể sai , mặc dù cá nhân tôi tin tử vi có phần trăm đúng khá cao , nhưng tôi vẫn muốn khi tôi nói bạn nào không được may mắn ở một điểm nào đó , bạn ấy hãy bình tĩnh mà làm việc bạn cần phải làm .
    Qui luật nhân quả , đây là qui luật " không cơ bản " trong hệ thống triết học Mác , phải không bạn ! Dù có tử vi hay không , hiểu và làm theo nó luôn tốt !
    Và điều cuối cùng trong bài " diễn văn " này , tôi là con trai !
    Thân ái !
  3. aurelius10

aurelius10 Thành viên mới

Các bạn thân mến !
    Khi các bạn cho tôi thông tinh , hãy cố ghắng tra thêm âm lịch nhé , vì :
    - Trước đây , khi xem một lá số , tôi thường lên bằng tay . Do vậy, trước đó cần tra cứu , chuyển âm dương trước !
    - Dạo này , tôi sử dụng một số software để cho nhanh , tuy nhiên , chúng chuyển đổi âm dương ở một số tháng nhuận trong năm chưa đúng .
    -Do vậy , nếu các bạn tra và đề tháng nhuân cho tôi , sẽ hạn chế sự sai sót đáng tiếc mà cả 2 chúng ta đều không muốn , phải không !
    !
    Thân ái !
  4. t11111

t11111 Thành viên mới

up up xếp hàng .
  5. hnamphuong

hnamphuong Thành viên mới

em sinh ở nước ngoài thì giờ giấc tính thế nào ạ?
  6. mizutsuki

mizutsuki Thành viên mới

Xếp hàng hiệp hai
    Nữ, 3/7/1984 tức 5/6 âm lịch
    Giờ sinh 0h30.
  7. koconcodon

koconcodon Thành viên quen thuộc

xin 1 chỗ :
    nam
    AL : 24/8/kỷ tỵ
    DL: 23/9/1989
    Giờ :8-10h tối
  8. MiuTieuThu

MiuTieuThu Thành viên mới

Hức mình cũng phải lôi mình lên ko bạn ý quên mình mất
  9. cuckyphetlac

cuckyphetlac Thành viên mới

Kính bác,
    Bác so sánh không cùng loại rồi! giữa thầy thuốc và người xem tử vi ( thầy bói tạm gọi là thầy nhá )
    Con người thường mắc hai thứ bệnh, bệnh thể xác và bệnh ở tâm! Em nghĩ chắc bác cũng đọc nhiều sách về kinh dịch, tử vi, bác cũng hiểu tại sao Thầy thuốc thường tích đức được cho con, cho cháu , còn thầy bói thầy xem tử vi tướng số ... con cháu không có hậu đâu :)
    còn hoàn toàn đồng ý với "bác Không cần Tủ Vi , bất cứ ai biết và , có thái độ sông đúng đắn , nếu không thành đạt trên đường đời thì cũng thanh thản với chính bản thân mình.."
    mà hình như bác nhầm đố, em học triết học M cách đây đến chục năm rồi, nhưng hình như không có quy lậy nhân quả đâu :) chỉ có cặp phạm trù Nguyên nhân kết quả thôi :)
    Chúc bác khoẻ, tiếp tục xem tử vi cho toàn dân ttvnol.
    "Đức năng thắng số" " Nhân định thắng Thiên"

10. huni25

huni25 Thành viên mới

Bạn ơi, xem giúp tớ nhé!
    - Nữ.
    - Sinh ngày: 04/01/1984 (Âm lịch). Tầm hơn 7h tối.
    Tớ cảm ơn trước nha!