1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TỬ VI - Đúng hay Sai chưa biết... Thòi bói: Aurelius10

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Thu_6, 03/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jemand

jemand Thành viên mới

http://www.tuviglobal.com/laylaso.html
    Thông tin cá nhân
    Họ và tên : Tr%26%237847%3Bn Vi%26%237879%3Bt D%26%23361%3Bng
    Sinh ngày 14 , Tháng 5 , Năm Bính Dần
    Giờ Tý
    Dương Nam
    Cục : Kim Tứ Cục
    Mệnh : Lộ Trung Hỏa (Lửa Trong Lò)
    Thuộc cung Khảm,trực Định
    Sao chủ mệnh : Lộc Tồn
    Sao chủ thân : Thiên Lương
    Con nhà Xích Đế (cô quạnh)
    Cậu Tài, Cậu Quý độ mạng .
    Xương CON CỌP. Tướng tinh CON CHIM TRĨ
    Lượng Chỉ : 4 Lượng 4 Chỉ
    Theo thuật cân xương đoán số :
    Người có số lượng và chỉ này phần đông cơ cực nay đây mai đó, không gần gũi cha mẹ và anh em. Sống một cuộc đời tự lập. Đến 37 tuổi thì việc làm ăn mới phát đạt.

Có óc kinh doanh, quyền biến, tháo vác, đặc biệt khéo tay về lĩnh vực hội họa. Hay cứu giúp người khác, cẩn thận, cặn kẽ, trật tự, có nhiều bạn bè, người giúp đỡ, người ủng hộ.Vinh hiển về mặt võ nghiệp, hay gặp rắc rối về pháp luật, lại hay gặp bệnh tật triền miên, có ám tật. Ham thích quyền hành, thích chỉ huy người khác, hay lấn lướt người khác, đặc biệt là người dưới.

Cha mẹ giàu sang, giúp đỡ nhiều cho con cháu, có di sản để lại. Sớm xa cách một trong hai thân, hoặc hai thân bất hòa hay chí ít hai thân cũng ở xa nhau.

Suốt đời hay gặp may mắn, càng xa quê hương càng khá giả. Càng xa quê hương càng khá giả. Họ hàng hay oán trách lẫn nhau. Được hưởng phúc, trong họ có nhiều người khá giả. Trong họ có nhiều người nghèo túng, hay ly hương.

Đất tốt, có nhà lớn, đẹp, rộng, mức hưởng thụ về điền sản cao.

Công danh hiển đạt, nhất là về lĩnh vực văn hóa. Tài lộc dồi dào, uy quyền hiển hách, danh cao chức trọng. Trong quan trường luôn được sự kính nể của nhiều người.Thành công trong pháp luật, chính trị. Được nhiều người kính trọng, nếu làm thầy thuốc thì thật vinh hiển. Thường làm việc cố định, ít khi dời chỗ, làm chỗ nào thì làm rất lâu, duy trì được chức vụ quyền hành, tuy nhiên sẽ ít có được người giúp việc ưng ý.

Thường bị nói xấu, làm ơn mắc oán.Đa số bạn bè và người giúp việc đều là người không đáng tin tưởng. Bạn bè là những người có danh chức. Hay bị bạn bè nói xấu, oán trách.

Ra khỏi nhà luôn gặp quý nhân, dễ kiếm tiền và thăng tiến.

Bệnh ở đầu hay mặt, có thể là khí huyết cũng có thể là bệnh ngoài da. Hay bị đau bụng, cẩn thận bệnh trĩ. Thân thể cơ bản khỏe mạnh, nhưng có vài bệnh vặt như cảm. Sức khỏe kém.

Tiền bạc dễ kiếm, hay được người trên giúp đỡ. Suốt đời sung túc. Hay tán tài, luôn phải tiêu tiền, hay làm những nghề có tính lưu động, cuộc sống khá vất vả, phải ly hương lập nghiệp mới có thể khá được.

Con có số đào hoa. Sinh muộn nhưng con cái khá giả.

Hôn nhân tốt đẹp, vợ chồng xứng đôi, cuộc sống khá giả. Vợ chồng hay cãi nhau, vợ là người đanh đá. Cưới chay tang mới tránh được hình khắc, chia ly. Vợ chồng vì ân tình mà lấy nhau.

Anh chị em tuy ít người nhưng khá giả. Trong nhà thiếu hòa khí, anh chị em ít gần nhau.
    Được jemand sửa chữa / chuyển vào 20:05 ngày 05/02/2009
  2. jemand

jemand Thành viên mới

Thông tin cá nhân
    Họ và tên : doraemon
    Sinh ngày 27 , Tháng 6 , Năm Ất Sửu
    Giờ Dần
    Âm Nữ
    Cục : Kim Tứ Cục
    Mệnh : Hải Trung Kim (Vàng Dưới Biển)
    Thuộc cung Ly,trực Kiên
    Sao chủ mệnh : Cự Môn
    Sao chủ thân : Thiên Tướng
    Con nhà Bạch Đế (phú quý)
    Bà Cửu Thiên Huyền Nử B&độ mệnh.
    Xương CON TRÂU. Tướng tinh CON CHÓ
    Lượng Chỉ : 3 Lượng 8 Chỉ
    Theo thuật cân xương đoán số :
    Người có số lượng và chỉ này thì đơn thân độc mã, bỏ nhà xa quê từ bé, tìm xứ khác lập nghiệp. Của tiền tạo ra thấy đó rồi mất đó. Tình duyên trắc trở buổi đầu, sau mới hợp. Tuổi già cũng như trẻ, tâm trí hay suy nghĩ.

Hay cứu giúp người khác, cẩn thận, cặn kẽ, trật tự, có nhiều bạn bè, người giúp đỡ, người ủng hộ.Vốn có chí lớn, lời nói đanh thép, hùng hồn, thích hoạt động chính trị. Có óc kinh doanh, có tài tổ chức, hiếu thắng, tự đắc, ưa hoạt động, làm việc gì cũng muốn chóng xong, thích ăn ngon mặc đẹp

Hai thân có danh chức. Trong nhà có của. Cha hoặc mẹ là người hào hoa.

Được hưởng phúc lâu dài, ít tai họa mà nếu có cũng tránh được, dòng họ danh giá phú quý. Họ hàng ly tán, ít ở gần nhau, và riêng bản thân phải tha phương lập nghiệp. Tránh được nhiều tai họa, họ hàng có người đỗ đạt cao. Họ hàng hay oán trách lẫn nhau.

Điền sản bền vững, lợi ích do điền nghiệp đem lại cũng nhiều, cơ nghiệp thịnh vượng. Đất tốt, có nhà lớn, đẹp, rộng, mức hưởng thụ về điền sản cao. Có khi hiến đất cho việc nghĩa. Có nhà đất của tổ tiên để lại cũng bị phá tán, hay lập nghiệp phương xa.

Có nhiều mưu cơ nên đắc dụng trong quan trường, đạt được nhiều thành tích trong quan trường, nếu làm quan thì hay đi về lĩnh vực kinh tế. Bị ghen ghét, gièm pha, khó thăng tiến, bị mất chức ít nhất một lần. Được nhiều người nâng đỡ trên đường công danh. Thành công trong pháp luật, chính trị. Được nhiều người kính trọng, nếu làm thầy thuốc thì thật vinh hiển.

Có bạn bè, người giúp việc tốt, hay giúp đỡ. Hay bị bạn bè nói xấu, oán trách.

Luôn gặp quý nhân, mọi điều tốt đẹp. Nay đây mai đó, đi đâu cũng được người quý mến.

Mặt thường có tỳ vết, lúc ít tuổi hay bị mụn nhọt. Hay mắc các bệnh ở đầu và mặt. Bộ máy tiêu hóa không được mạnh, vì ăn uống mà mắc bệnh khó chữa.

Công việc kinh doanh phát đạt, có mưu cơ nên trăm sự trót lọt. Làm giàu nhanh chóng nhưng cũng thất bại nhanh chóng, thường lao vào buôn bán táo bạo và mạo hiểm. Thường bị người ghen ghét, đố kỵ, cũng có lúc bị quỵt hụi, ăn chận mà việc này thường có tòng phạm.

Muộn con, con khó nuôi. Sinh nhiều khó nuôi, con cái sau này không khá giả và thường bất hòa với cha mẹ. Con sớm hiển đạt. Muộn con và khó nuôi. Con rất khéo tay.

Nên chậm cưới xin để tránh chia ly. Cưới chay tang mới tránh được hình khắc, chia ly.

Không có gì đặc biệt.
  3. sillydonkey

sillydonkey Thành viên quen thuộc

<BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:Cường thân mến !
    Tôi xem cho bạn với giả định rằng , ngày giờ tháng năm sinh của bạn được lấy chính xác từ trí nhớ của bố mẹ bạn , nếu những gì giải đoán dưới đây sai lệch quá nhiều , trước khi phản hồi cho tôi , mong bạn xem lại những thông tin đó nhé !
    Hình dáng :
    Cao lớn , khôi ngô , mày đậm , mắt sắc nhỏ , dáng vẻ uy nghiêm , phong độ . Mặt vuông , cằm nhọn . Bạn có cận không ?
    +/ Tính cách :
    Quân tử cương trực , túc trí đa mưu , hành sự có suy xét nhưng mạnh bạo quả quyết chỉ cần không thẹn với tâm là được . Nóng nảy , ăn to nói lớn .
    +/ Năng lực :
    Thích hợp nhất là kinh doanh . Buôn ngược bán xuôi vốn một lãi 3,4..
    Quyết đoán , thông minh có óc suy xét , can đảm dũng mãnh .
    1/ Công việc :
    Có địa vị xã hội nhưng thăng giáng thất thường , dễ mắc tai nạn nghề nghiêp ( lửa ) hoặc lôi thôi rắc rối chính quyền . Tự kinh doanh là tốt nhất . Nên kinh doanh các mặt hàng liên quan đến kim loại
    Thông minh nhưng kết quả học tập không cao , không giỏi và không thích ?omài quần trên ghế nhà trường ?o
    2/ Tiền bạc
    Buôn bán kinh doanh táo bạo mà trở nên giàu có . Nhiều khi tiền vào không sao kể xiết ( rất giàu ) , có lúc lại xuống gần như sạch bách .
    Tóm lại chung cuộc , kinh tế có lẽ không giàu nhưng có thể nói là rất khá !
    3/ Bố mẹ , an hem
    Bố mẹ kinh tế rất khá giả , không hợp tính nhau . Mẹ khí huyêt , máy tiêu hóa kém , hay đau đầu . Bố sức khỏe kém , e là trong người có bệnh khó chữa .
    Anh em ( nếu có ) : hợp tính , hòa thuận , có người tài cao học rộng , có địa vị xã hội tuy sức khỏe kém
    4/ Tình duyên , gia đạo
    - Các mối tình của bạn đến và đi tự nhiên như 4 mùa , nó có thể khiến bạn day dứt đôi chút nhưng , với một người con trai có tính cách , có tài , có tiền , khôn ngoan , đó chẳng bao giờ là vấn đề , đúng không !
    Tôi thấy buồn cười với ý nghĩ bạn sẽ sợ và nể vợ . Không thể khác được khi vợ bạn là người gan góc tài đảm , quản lí và biết cách làm tiền bạc sinh sôi . Và nhất là , đó lại là người bạn yêu ! Thỉnh thoảng có gây gổ , giận hờn đôi chút
    5/ Bệnh tật , bạn bè
    Bộ máy tiêu hóa kém , hay đau đầu , ốm vặt
    Ít bạn , không hợp tính nhau
    Quan hệ xã hội hay gặp rắc rối , không suôn sẻ
    6/ Vài việc gần đây
    Lưu ý : trong tuvi , tuổi tính hạn lớn hơn tuổi thực 1
    Từ 14 đến 23 , mọi thứ không được vừa ý nhưng cũng không đến nỗi xấu , học hành thi cử công việc không thuận lợi lắm nhưng cũng ổn .
    21:vừa may mắn nhưng cũng vừa buồn phiền trong tình duyên , tốn tiền cho phái nữ
    22,23 : đau ốm lâu khỏi , công việc gặp nhiều trở ngại .
    24: Gặp may mắn , quí nhân giúp trong công việc , như năm 21 , có thể lấy vợ nếu muốn.
    25 (2009) , công việc có nhiều trở ngại , không hài lòng , cẩn thận tai nạn với lửa , thú dữ . Đầu , xương cốt đau nhức .
    Tóm lại , đây là 1 lá số khá , người con trai có tài đức , rất giỏi kiếm tiền , công danh không đạt , kinh tế kết cục rất khá .
    Bạn thấy đấy , tôi đã làm việc nghiêm túc . Vì thế , tôi mong bạn lưu tâm xem xét , chỗ nào đúng thì bỏ qua , chỗ nào sai thì sửa . Được vậy , bạn đã giúp tôi nhiều lắm !
    Thân ái !
    [/QUOTE]
    Đầu tiên em xin cám ơn bác vì đã bỏ thời gian xem cho e,thông số em cung cấp là chính xác ah.Bác làm cho em giật mình mấy lần vì đoán trúng bụng dạ em. Chỉ có vụ tiền bạc là chưa thấy đâu, phải cố gắng thôi. Bố em cái đc nhất lại là sức khỏe , 2 cụ thì ko hợp thấy rõ, mẹ em thì bác chẳng sai tí gì. Em cũng đeo kính. Lần nữa em xin cám ơn bác.. Chúc bác mạnh khỏe
    P/S bác : em tên là Cương ah, ko phải Cường .
    Được sillydonkey sửa chữa / chuyển vào 12:45 ngày 06/02/2009
  4. lam_mai_anh

lam_mai_anh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cám ơn bác nhưng e vẫn muốn đc nghe thầy phán
  5. lam_mai_anh

lam_mai_anh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cám ơn bác nhưng e vẫn muốn đc nghe thầy phán còn cái này thì e cũng đã đọc rồi
    Thanks bác again
  6. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Cái cung Thiên Di của chị thấy bảo là không tốt lắm .
    Thế là mình phải ngồi nhà chơi à

THÁI ÂM H

Thiên Quan
    Hóa Quyền
    Đào Hoa
    Thiên Đức
    Thiên Hỉ
    Phúc Đức
    Thanh Long
    Thiên Quý
    Thiên Tài

7. thuyyy

thuyyy Thành viên mới

Hồi hộp qué
    Hôm tết đi xem bói cũng hồi hộp hồi hộp , quẻ bói không tốt lắm mà buồn đến hôm nay , lần này không biết thế nào đây .
    Xếp hàng , xếp hàng .
  8. aple

aple Thành viên rất tích cực

Em cũng xin 1 viên gạch dù ko biết bao giờ mới đến lượt
    Nam Mạng
    sinh : 12/05/1984 (DL)
    Giờ: 16h ( giờ Thân thì phải)
    Đa tạ....
  9. lady_kid

lady_kid Thành viên mới

Mình cũng xếp hàng chờ bạn Aurelius10. Cảm ơn bạn rất nhiều!
    - Nữ
    - 01/07/1986 dương lịch tức 25/5/ Bính Dần
    - Giờ sinh: 3h5'' sáng (giờ Dần)
  10. legnaelttil

legnaelttil Thành viên mới

Em bon chen mới ạ
    Em sinh ngày 8.4.86 - ngày âm lịch ạ.
    Em sinh giờ Dần (hơn 4h sáng gì đó)
    À em là Nữ ^^
    Tks các bác xem hộ ạ