1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tử vi đúng hay sai ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Ga`, 20/04/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. aurelius10

aurelius10 Thành viên mới

nguoiquansat_6314
    giới tính nam, sinh ngày dương 20/12/1981, giờ sinh vào khoảng 7g-8g tối
    Hải thân mến !
    Tôi xem cho bạn dựa trên giả thiết rằng :
    Ngày , tháng năm sinh và nhất là giờ sinh của bạn chính xác dựa theo trí nhớ của bố mẹ bạn . Nếu trong lời giải đoán sai quá nhiều , xin bạn kiểm tra lại thông tin này trước rồi phản hồi lại cho tôi ngay !
    + Hình dáng :
    Tầm thước , mắt sắc mày đậm có thể hơi trố . Hình dung phong nhã , tươi vui nghiêm cẩn có uy . Đầu mặt vuông vắn , nam tính , trông có vẻ đáng tin cậy
    + Tính cách :
    Can đảm cứng cỏi ưa lí lẽ , đứng đắn nghiêm trang mà hài hước , ham chuộng đạo đức văn chương ,trọng nghĩa khinh tài , không thích làm những việc trái lương tâm , ăn nói hoạt bát , ngôn từ cẩn trọng . Hiếu thắng .
    +Khả năng :
    Cách làm việc táo bạo , uyển chuyển có suy xét , có khả năng lãnh đạo , có năng lực tự nghiên cứu , biết cách sử dụng ngôn từ . Bạn sẽ thể hiện được mình hơn nếu làm công tác nghiên cứu hoặc giáo dục . Kinh doanh cũng được nhưng nhiều khi vì nghĩa mà quên lợi .
    1/ Công việc :
    Thông minh , học giỏi ( văn , các môn xã hội học tốt hơn ) , đồng nghiệp nể phục . Dù vậy , kết quả thi cử và sự nghiệp quan trường không được như ý . Địa vị thấp
    Thường vì chuyện : ?o nhi nữ thường tình ?o mà hỏng công danh , sự nghiệp . Tôi đặc biệt lưu ý bạn chuyện này !
    2/ Tiền bạc
    -Tụ tán thất thường , lên xuống như nước thủy triều . Cẩn thận có lần phá sản , khốn đốn vì tiền . Tuy vậy , vào lúc nguy cấp sẽ có quí nhân phù trợ , giảm nhẹ hung tai.
    3/ Bố mẹ , an em
    Lương thiện , thương con , hay trợ giúp con cái
    Bố có địa vị nhỏ , sức khỏe kém ( bệnh nặng về phổi , khí huyết , thần kinh ) hay mắc họa về tiền bạc . Vất vả , giảm thọ !
    Ít anh em , hay bất hòa , không trông cậy gì được .
    4/ Bạn bè , người yêu
    Bạn bè ít , thường không hợp tính , hay châm chọc , khích bác , cãi lộn . Bị bạn lừa dối ,bòn của , rắc rối vì bạn .
    5/ Gia đình , tình duyên
    Tôi e là bạn yêu từ rất sớm , có phải vì tình mà ảnh hưởng chuyện học hành ?
    Vợ bạn là người hiền đức . Tuy vậy , thường khắc khẩu , không khí gia đình thiếu hòa khí . Cố gắng đừng để 2 vợ !
    Con cái có đứa chơi bời khó dạy
    6/ Bệnh tật
    Bạn đã bao giờ bị ngã từ trên cao xuống hoặc bị vật nặng đánh vào người chưa , tuy không nguy hiểm tính mạng nhưng rất nặng đấy !
    Mũi đau nặng , dễ bị dao kéo chạm vào.
    Mắt , phổi của bạn rất kém . Tốn nhiều tiền chữa trị , nhớ thường xuyên kiểm tra định kì , đừng coi thường .
    7/ Vài việc gần đây
    Bạn lưu ý là , theo tuvi , tuổi tính hạn lớn hơn tuổi thực 1 nhé !
    Từ 23 đến 33 , mọi việc lúc đầu phải bị cản trở , sau mới thành , thường bị nói xấu , bài bác . Tốn kém tiền bạc trong công việc , người yêu , vợ ( họ bên vợ )
    Nếu bạn đã lập gia đình rồi thì đó là năm 24 hay 26 ? Nếu chưa thì 30 có thể được ( 2010 ) .
    28 : mọi việc không suôn sẻ , hao tiền tốn của . Đau mũi hoặc thận
    29 (2009 ) : Rất xấu , hao tiền vì bệnh tật hoặc có tang gần . Dự định thay đổi việc làm ăn , e là phải cuối năm mới được.
    Tóm lại , lá số của bạn theo quan điểm của tôi thuộc loại trung bình kém .
    Bạn là người có tài đức , tiếc là không may mắn cho lắm . Gặp nhiều trắc trở về đủ mọi đường . Điều an ủi là , khi bạn thức sự lâm nạn , sẽ có quí nhân giúp giảm nhẹ hung tai .
    Ngôi mộ tổ 5 đời ( tính từ bố bạn ) , nằm gần núi đồi và mộ chú hay ông nội ( nếu đã mất ) . Cả 3 bạn đều nên thường xuyên coi sóc , đặc biệt cái đầu tiên ( e là xuống cấp lắm rồi ) , sẽ có lợi cho việc giảm thiểu tai họa . Chỉ cần cúng hương hoa vào các ngày lễ , sửa sang sạch sẽ gọn gàng là được , đừng cầu kì quá đáng.
    Đừng làm việc gì quá táo bạo , nếu không thì phải suy nghĩ thật kĩ mới được !
    Và cuối cùng , số là chuyện bạn không biết đúng được bao nhiêu phần trăm nhưng điều này , cả tôi lẫn bạn đều biết , đó là , càng sống tích cực và tử tế thì chúng ta càng thấy thanh thản và vui vẻ hơn .
    Mong bạn cung cấp thông tin cho tôi về những điều trên . Cái gì đúng thì bỏ qua , cái gì sai thì sửa . Được vậy , tôi biết ơn bạn nhiều lắm .
    Dù thế nào cũng mong mọi điều như ý !
    For what is a man, what has he got?
    If not himself, then he has naught.
    To say the things he truly feels;
    And not the words of one who kneels.
    The record shows I took the blows -
    And did it my way!
    ( from my way ?" frank Sinatra )
  2. aurelius10

aurelius10 Thành viên mới

Cho tôi giờ sinh nhé ! Thiếu là không được đâu !