1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ VN sang Úc làm việc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi rose_avizone1910, 10/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baufamily

baufamily Thành viên mới

Kéo cái topic này lên cái nèo.
    Các tiền bối cho Bầu hỏi cái này với. Số là Bầu đang định làm thủ tục nhập cư theo diện tay nghề, cụ tỉ là là nghề kế toán. Đang chờ lấy cái bằng thạc sỹ kinh tế (trong tháng này) sẽ làm skill assessment. Vậy theo các bác có khả thi không nếu Bầu sang đó kiếm cái nghề kế toán. Có 8 năm kinh nghiệm, bằng thạc sỹ, tiếng Anh không giỏi lắm. Theo các bác sau khi xin đc cái skill assessment, làm thủ tục xin visa thì mình có thể xin việc online trước không? Nói túm lại là các bác khuyên em thế nào đây ạ. Em vô cùng cảm ơn các bác/
    À, nếu đang làm thủ tục visa mà mình kiếm được 1 công ty đồng ý nhận mình vào làm thì có khả năng xin visa nhanh hơn được không ạ. Vì nghe nói cái vụ xin visa này mất đứt 14 tháng thì phải.
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Nói thật là nhiều khả năng bạn fail ngay từ skill assessment. Bạn đọc thật kỹ web site của CPA và DIAC nhé. Thắc mắc thì gửi sang topic PR.
    Vàng 1: không nói trưóc được, cũng còn tuỳ người. 8 năm không doạ được ai, ThS cũng chẳng doạ được ai. TA không tốt nó doạ cho là dúm dó lại
    Vàng 2: Có chứ, xin thì cứ xin, không ai cấm nhưng 100% là chẳng ai nó nhận cả.. Thôi, 100% nghe khiếp quá, 99.999% vậy.
    Vàng 3: chả biết khuyên thế nào cả
    Vàng 4: không nhanh hơn đâu nhưng cũng đừng lo, đằng nào cũng không có cty nào nhận đâu.
    Vàng 5: 14 tháng còn ít, có người 2 năm, có người hơn.
  3. baufamily

baufamily Thành viên mới

Tại sao bị fail ngay từ đâu hả bác? Cho Bầu xin link 2 cái website đấy với ạ.
    Được baufamily sửa chữa / chuyển vào 10:22 ngày 17/12/2008
  4. alexanderthegreat

Không hiểu bạn chuẩn bị nhập cư theo diện kế toán kiểu gì mà DIAC và CPA chưa nghe qua . Bạn đọc topic về PR trước đi. Vẫn còn thắc mắc thì gửi bên ấy. Đây là topic về việc làm, không nói vềi nhập cư ở đây.
  5. baufamily

baufamily Thành viên mới

Chít giở, Bầu diễn đạt sai ý rùi. Ý Bầu muốn hỏi là định nhập cư kiểu vậy thì có xin việc được không? Bầu có thu thập một vài thông tin thì thấy mọi người bảo là xác định mất vài tháng đầu thất nghiệp chạy tứ tung đi xin việc. Không biết tình hình đội ngũ kế toán bên đấy thể nào các bác nhỉ? Lương lậu ra sao? Các bác cho em xin tí thông tin ạ.
  6. werty98

werty98 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các ngành kinh tế nói chung hình như kinh nghiệm oversea không được tính vào skill assessment, nó chỉ xét bằng cấp thôi. Nếu xin theo các ngành kinh tế chung chung thì may ra bằng VN dùng được, chứ xin theo ngành kế toán e là khó, bởi vì đào tạo khác hẳn với Úc.
    Muốn xin được việc kế toán ở Úc thì chắc chắn phải cần bằng cấp gì đấy do Úc đào tạo.
  7. t0mbi09

t0mbi09 Thành viên mới

http://www.thongtinxuatkhaulaodong.com/vn/detail.php?module=news&iCha=1&iCat=23&iNew=84
    em định wa công ty này để làm thủ tục xkld sang úc .nhưng em vẫn còn lờ mờ lắm k hiểu gì hết .em ko có ilest ,k có nghề ,chỉ là lao động phổ thông thôi .lúc em hỏi admin của trang web đó .ngta nói là xin visa theo kiểu du học .đăng ký rồi tìm ng ghép đôi vì em vẫn còn độc thân .các bác xem hộ em có sợ bị lừa k ah
  8. alexanderthegreat

9. Meo-meo

Meo-meo Thành viên quen thuộc

To Aus:
    Chia tay 5000 đi bạn ơi. chắc là chẳng đòi được đâu. Bạn cho biết cái chứng chỉ hàn trong hồ sơ của chồng bạn là do đâu cấp thì mình sẽ biết là có đi được không mà. Cứ thử đòi tiền ong ấy xem chứ cứ để thế mất không đấy.
    Nếu thực sự đi được thì không có giá 20,000 USD. Thiên hạ đang chồng 50,000 AUD ầm ầm mà còn chưa đi được cơ mà. Nếu ông bác ấy có thể lo đưọc thì .... bảo ông ấy là mình sẽ cho ông ấy cả chục hồ sơ có tiếng IELTS hẳn hoi mà chưa tìm được sponsor.
    Alex;
    Không nhất thiết phải có tiếng anh mới sang đưọc đâu. Di trú vẫn có exceptional và tuỳ thuộc vào điều kiện từng bang mà. Bằng chứng: tháng 9 có 17 gia đình sang QLD một nửa chữ tiếng anh không biết nhưng có chứng chỉ nghề. Miễn là sponsor ký cam kết thực hiện theo đúng các standards của chính phủ
    8800gold thích bài này.
  10. t0mbi09

t0mbi09 Thành viên mới

có thể nói rõ hơn cho em hiểu dc ko ah .