1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tuần sau em đi phỏng vấn ở L'espace, các bác giúp em với nhé

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi locphat68, 26/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ve_con

ve_con Thành viên mới

bạn cứ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ ^^
    đến thì ngồi chờ, người ta sẽ gọi mình, ko phải xông vào hỏi đâu ^^
    rồi vào thì nói chuyện bình thường thôi, chẳng có gì khó khăn đâu, vài câu hỏi về bạn đã học ở đâu, vì sao lại xin vào học ở trường ABC (tên trường bạn xin học), bạn vào học M1 hay M2, và projet d''études của bạn ^^ rồi họ sẽ nhắc bạn gọi điện hẹn và đem giấy tờ lên ĐSQ để xin visa, rất đơn giản
    chúc bạn bình tĩnh ^^
  2. pauling

pauling Thành viên quen thuộc

Oh, bạn này ngày mai (28.8) cũng phỏng vấn àh. Mai tớ 2h sẽ chiến đấu đây. Tớ đi tiên phong trước vậy, hy vọng đầu xuôi đuôi lọt, Fabien hay Aurelie thì tớ cũng kệ, ko ngán bạn nào cả dù trình tiếng Pháp chỉ phọt phẹt thôi. Tớ cũng chẳng thèm chuẩn bị gì cả, hỏi gì thì nói nấy thôi. Nghe bảo mang tiếng phỏng vấn nhưng thực chất là vòng "kiểm tra hồ sơ" là chính. Trừ trường hợp tiếng Pháp quá ẹ thì mới out thôi.
    Bon courage !
  3. TuanKoo

TuanKoo Thành viên mới

hay quá,mai có khi e đến sớm hàn huyên với bác 1 tí :D,e cũng chuẩn bị sơ sơ một ít rồi,chúc bác mai phỏng vấn may mắn và thành công
  4. pauling

pauling Thành viên quen thuộc

Thế là vượt quá kì phỏng vấn với Campus 1 cách nhẹ nhàng và thoải mái, đúng như tôi dự đoán ban đầu, đây chủ yếu là vòng kiểm tra hồ sơ là chính ngoài ra chỉ kiểm tra thêm chút ít trình độ tiếng thôi. Trong 30'''' phỏng vấn thi` thời gian hỏi đáp chỉ chứng 10'''' thôi, thời gian còn lại là Fabien gõ gõ PC hoàn thiện hồ sơ cho mình cũng như kiểm tra giấy tờ (bản gốc cũng như công chứng dịch) và hồ sơ trên Campus xem đã đầy đủ chưa. Các câu hỏi cũng khá đơn giản, VD: bạn chọn trường nào, tại sao lại chọn trường đó, có chỗ ở chưa, kế hoạch học thế nào, học xong thì làm gì ... etc.
    @TuanKoo: kết quả phỏng vấn của cậu chắc tốt đẹp chứ?
    Được pauling sửa chữa / chuyển vào 18:35 ngày 28/08/2008
  5. TuanKoo

TuanKoo Thành viên mới

em này phỏng vấn cũng đc ạ,ko đc như mong đợi lắm nhưng e nghĩ là khả quan :D,mà ngồi chờ mãi mới đến 4h mới đc vào anh ạ
  6. locphat68

locphat68 Thành viên mới

ặc ặc, vẫn vi vu ở trời Việt thôi ạ, em nộp 2 tuần rồi mà có kết quả gì đâu, gọi lên lúc nào họ cũng bảo chưa xét, chán, hik