1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tui muốn lên làm Mod

Chủ đề trong 'Hoá học' bởi kiman007, 28/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

tui muốn lên làm Mod

mình muốn làm Mod ở đây thì phải có điều kiện gì ?

KIMAN
  2. T_N_T

T_N_T Thành viên tích cực

Chào bạn về vấn đề này đã có bài trả lời ở bảng tin. Bạn xem lại trong bảng tin nhé. Nhưng trước hết muốn làm Mod thì phải là thành viên của Box đã chứ.
    Được T_N_T sửa chữa / chuyển vào 16:15 ngày 29/12/2002
  3. ozone

ozone Thành viên mới

Muốn làm Mod thì cũng phải thể hiện gì chứ??? Nói mỗi một câu đó thôi rồi mất tích đi đâu rồi??
  4. FFVIII

FFVIII Thành viên quen thuộc

Bạn muốn làm MOD thì trước tiên bạn phải có lòng nhiệt tình và tham gia tích cực vào box đó. Muốn vậy bạn phải có thời gian online nhiều. Mà tôi thấy bạn kiman007 mới gửi có 3 bài từ khi tham gia TTVNOnline. Bạn phải tham gia tích cực vào hơn nữa đi.
  5. dr_slums

dr_slums Thành viên rất tích cực

Thực sự trong các box khoa học công nghệ Hóa học có thể coi như là một box có ít sự hoạt động sôi nổi của các thành viên nhất . Nguyên nhân là các MOD vẫn còn xa dời các thành viên quá , thêm vào đó cơ cấu các MOD của box ta còn quá ít ( mới có 2 người làm MOD trong dó có 1 người là lớp 12 đang chuẩn bị thi ĐH sẽ có phần ảnh hưởng đến kết quả của công việc cũng như học tập ) . Theo tôi để giải quyết vấn đề trước mắt về sự hoạt động không tích cực của các thành viên tôi xin phép góp ý cho các bạn như sau , hi vọng có thể làm cho Hoá Học trở thành một nơi hoạt động sôi nổi .:
    1 ) Tuyển thêm MOD ( yêu cầu là người có năng lực thực sự thậm chí các bạn có thể chỉ định nếu người dó đồng ý thì nên gửi đơn để xin set MOD luôn ) nên thêm khoảng 2 - 4 người nữa . Trước mắt là cần một người .
    2 ) Cần quảng bá thêm cho box ( cái này các bạn phải tự sáng tạo ra cách làm ) chẳng hạn có thể đến các diễn đàn của trường học như Ams , kim liên , chuyên hoá tổng hợp , ....... để quảng cáo .
    3 ) Hình như tôi thấy 2 MOD không có vẻ thường xuyên liên lạc với nhau thì phải ? Nếu đúng nhue thế 2 bạn nên bắt đầu thảo luận về việc box sẽ hoạt động như thế nào .
    4 ) Trong box tôi không thấy có chủ đề về việc họp hành và thí nghiệm, hoá học là một môn khoa học chính xác cần thực nghiệm rất nhiều không chỉ có lý thuyết thôi là được . Dụng cụ thí nghiêm của Hoá Học lại khá rẻ , không phức tạp lắm lại có thể dễ kiếm thậm chí là chế tạo đuợc ( nói chung là như vậy ) nên các bạn nên tổ chức cho các thành viên thí nghiệm như thế sẽ gữi được các thành viên . Việc họp măt các thành viên là một yếu tố rất quan trọng để giúp mọi người gần gũi và hiểu nhau hơn .
    5 ) Các MOD không nên thấy diễn đàn có ít người viết bài mà nản chí hãy có gắng lên cả 2 người cùng cố gắng tôi tin là các bạn sẽ làm được .
    Chúc thành công.
    Với thế giới bạn chỉ là một người , nhưng có thể với một người bạn là cả thế giới.
  6. bigdog30784

bigdog30784 Thành viên quen thuộc

lời khuyên bổ ích đấy bác slums.

con chó là con chó con
    có đôi là đôi mắt tròn
  7. dr_slums

Tất cả cho TTVN mà .
    Với thế giới bạn chỉ là một người , nhưng có thể với một người bạn là cả thế giới.
  8. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

À ! Mình xin lỗi vì chỉ post 1 lần rồi out - bây giờ mình muốn lên làm Mod có được ko ? Phải chứng tỏ khả năng cũng được
    mình hiện đang học lớp 12chuyên Hoá của trường Phổ thông Năng Khiếu - hình như có 1 Mod cũng học chung với mình
    Các bạn tuyển Mod - mình xin ứng cử - vì thế mình sẽ có 1 số bài post !

KIMAN
  9. T_N_T

T_N_T Thành viên tích cực

To Dr slum: Cám ơn bạn vì những góp ý của bạn. Quả thật thời gian này box rất vắng lặng. Nguyên nhân thì có nhiều nhưng bạn đã nêu ra được khá nhiều rồi. Mình xin trả lời như sau thời gian này mình và Tucurie đang thi nên không có nhiều thời gian online. Đặc biệt là Tucurie. Còn mình thì tuần tới tiếp tục thi và gia đình cũng có việc nên cũng sẽ không có thời gian online nhiều .
    Còn về việc làm thí nghiệm thì đúng là rất cần thiết nhưng hiện tại việc này vẫn chưa đủ điều kiện hi vọng thời gian tới sẽ thực hiện được.
  10. dr_slums

Hiện nay nguồn kinh phì của tôi cũng không hải là dồi dào lắm nhưng nếu box tỉi chức làm thí nghiệm thì tôi sẵn sàng đóng góp . Thực ra chuyện làm thí nghiệm là từ tất cả các thành viên , Nếu au muốn tham gia thì đóng tiền quỹ hội chứ không phải là một mình của ai bỏ ra cả . Mỗi người vài nghìn chỉ bằng nửa tiếng online ở nhà là các bạn đã có đủ tiền mua được khối hoá chất rồi .
    Chuyện tuyển MOD là rất quan trọng theo tôi tốt nhất không nên lấy lớp 12 . Nếu bạn kiman007 vẫn muốn làm MOD thì tốt nhất nên đợi đến khi vào ĐH đã . Lúc đó bạn có nhiều thời gian hơn không lo việc thi ĐH nữa bạn sẽ tập trung tư tưởng hơn . Trong thời gian đó bạn hãy cố gằng thể hiện mình nếu bài viết của bạn có chất lượng các thành viên trong box công nhận bạn thì bạn mới có thể lên làm MOD được .