1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từng bước để trở thành 1 coder website chuyên nghiệp

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi kuhoang0512, 02/04/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kuhoang0512

kuhoang0512 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Một số bạn đang rất mong muốn làm website nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu (Đối tượng ở đây là người mới bắt đầu làm blog, sinh viên ngành CNTT, hoặc có thể là những người đam mê). Thế thì bắt đầu cùng với blog Coder Cùi bắp, đi xuyên suốt để cùng tìm hiểu như thế nào để bắt đầu làm 1 blog hoàn thiện luôn nhé.

Mở đầu nếu bạn muốn đi sâu hơn 1 chút về việc code, cũng như có thể chỉnh sửa mã nguồn website thì mình sẽ bắt đầu từ những thứ cơ bản nhất nhé.
    Ở lần giới thiệu này mình sẽ bắt đầu từ việc học HTML. Các bạn có thể truy cập vào bài viết này:
    Giới thiệu cơ bản về HTML
    Trong bài viết ở link trên sẽ có đề cập đến các vấn đề
    + HTML là gì
    + Các thành phần trong HTML như (Phần tử HTML, Thuộc tính của một phần tử HTML)
    Sau khi tìm hiểu về như thế nào về HTML bạn tiếp túc tìm hiểu tiếp về phần sau
    Các thẻ HTML cơ bản
    => Bài viết trên sẽ phân loại các thẻ HTML theo các danh mục, cũng như liệt kê tuần tự cũng như giới thiệu sơ qua về chức năng của các thẻ HTML cơ bản.
    Mình sẽ tiếp tục cập nhật các nội dung tiếp theo để các bạn tiện theo dõi. Thank you các bạn đã theo dõi chủ đề này