1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuổi 30 rồi sao

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ibra2912, 14/05/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hpfc.vn

hpfc.vn Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

27 tuổi đầu :(
  2. Rat Khiem Ton

Rat Khiem Ton Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

2 người nhận thấy như thế, theo em thì người thứ 1 là em, còn người thứ 2 là anh hả?
    Thôi thì đằng nào em cũng nói ra rồi thì em nói cho rõ ràng, rành mạch ra đi, vấn đề về tư cách qua câu post đấy là như thế nào?

Anh hỏi nhiều thế, nhưng cũng không phải là vì qua câu nói của em, mà anh phải tìm hiểu lại anh như thế nào. Mà chủ yếu là để giúp em hiểu rằng nhiều lúc nhận thức vấn đề của em hơi lệch, kèm với việc hay phát ngôn bỗ bã, mà những ai có chút ưu ái với em thì gọi đấy là ngây thơ (ví dụ như anh), những ai không ưu ái thì gọi đấy là tồ ( ví dụ như FirstNew), còn những ai không thích nữa thì gọi là cái gì, em tự tìm lại.

Tóm lại là, góp ý cho người khác tiến bộ, nhất lại là nói về những mặt tiêu cực của người khác là một việc làm khó, thậm chí là rất khó, nó đòi hỏi người đưa ra góp ý phải có cả tầm nhận thức lẫn văn hóa ứng xử. Vậy nên, cũng như mấy lần trước anh không trách em về việc này, nếu có trách em thì anh chỉ trách là em không có khả năng thì đừng có bộp chộp, tại đây cũng không phải lần đầu em làm cái việc ngớ ngẩn này. Ngoài đời mà không khác đi, cứ kiểu tâm tính kiểu thế này thì khổ dài em à. Nói điều tốt về ai đấy thì có thể không tiếc lời, nhưng nói xấu ai đấy thì phải thật thận trọng em à. Tốt nhất là em giảm bớt thời gian vơ vẩn trên mạng đi, mà thay vào đấy là tăng cường tương tác quan hệ xã hội cho người ngợm nó đỡ lủng, đỡ ngẫn, chứ nhiều lúc anh thấy nhận thức và cách ứng xử của em nó buồn cười lắm. Em thử đoán xem có bao nhiêu người thầy buồn cười giống anh.
    ke_chien_bai thích bài này.
  3. Rat Khiem Ton

Bác í lôi cổ về cưới nhanh để đêm đỡ bị mất ngủ vì tiếng điện thoại à em?
    thanksanyway_bn thích bài này.
  4. bonghongvang1211

bonghongvang1211 Thành viên rất tích cực

(5) mấy cái đoạn post ít đầu tư chất xám, viết dài, viết dai, viết ... thì thôi! anh đừng bắt em phải đọc nhé, em không đọc làm gì cho mất công ra đâu.
    (4) anh chứng minh đc không?
    (3) mâu thuẫn với (2), thôi khỏi trả lời nhé.
    (1) anh có bị hoang tưởng không?

p.s: em vốn viết ít, nên nếu muốn đọc những gì em viết nhiều hơn thì trả phí nhé! em không viết miễn phí đâu!

Mà việc anh gán cho em một loạt tính từ kiểu như: tồ, ngây thơ, bỗ bã ... bla bla cũng không làm anh dịu bớt cơn nóng đi đc đâu, anh thông cảm cho em gái nhé??
  5. Keo_7_mau

Keo_7_mau Thành viên quen thuộc

Theo bạn, "vấn đề về tư cách" ở đây là gì vậy bạn?
  6. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vậy thì phải thế lực siêu nhiên dễ thương nào đó, chứ ứ phải thù địch.;)
    30 tuổi rồi, viết chuẩn chuẩn nghĩa xem nào. :)
  7. Rat Khiem Ton

1. Anh không những bị hoang tưởng, mà còn bị hoang tưởng nặng, thậm chí là rất nặng.
    2. 3. Mẫu thuẫn, oánh nhau túi bụi, bụi bay mù trời
    4, Anh không chứng minh được, quá khó.

P.s: Anh hâm mộ các bài em viết lắm, nhưng mà anh cũng ko có tiền trả phí viết bài cho em nên em đừng viết nữa. Anh xin em đấy, không có mấy hôm nữa em lại tiếp tục bảo anh có vấn đề về tư cách vì nợ tiền em. Hic
  8. bonghongvang1211

bonghongvang1211 Thành viên rất tích cực

mình có nhất quyết phải trả lời trực tiếp câu hỏi của bạn Kẹo không hả bạn?

Mình tiếp chuyện bạn đúng 1 lần này thôi nhé! Bạn Kẹo cho mình hỏi nick Rat_khiem_ton và nick Nghiengngo có phải clone của nhau không? Bạn trả lời mình câu hỏi này thì mình sẽ trả lời bạn tiếp bạn ạ!
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

...
    Gì thế?
  10. Keo_7_mau

Keo_7_mau Thành viên quen thuộc

Bạn có thể ko trả lời. Tôi hỏi bạn 1 câu cũng ko vì mục đích muốn nghe câu trả lời đâu. Mà chỉ để thấy là bạn ngớ ngẩn đến mức nào.
    Về chuyện nick nào của ai, clone của ai thì tôi ko biết mà tôi cũng chẳng quan tâm. Vì tôi ko có thời gian ngồi cả ngày ca thán trên mạng, lôi đủ thứ chuyện riêng của mình tung hê lên mạng như tự kỷ. À mà nếu có biết thì tôi cũng ko rảnh để mang ra đây bêu rếu về bí mật, về đời tư người khác bạn nhé.
    Tôi cũng ko có hứng thú tiếp chuyện bạn, chẳng qua liên quan đến pk thì tôi hỏi bạn. Lần sau nếu ko muốn người khác động chạm đến mình thì đừng có tự tiện phán xét người này thế này người khác thế khác. Vậy bạn nhé. Hi vọng lần sau nếu có dịp đọc bài của bạn thì sẽ là những bài có nhiều thiện cảm hơn.
    Lần cập nhật cuối: 16/05/2014