1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuổi QUÝ HỢI (1983) hợp với nghề gi???

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi phamsu84, 03/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamsu84

phamsu84 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi em sn 83 mà giờ vẫn lông bông, e tự thấy cái thân e nó nhàn mỗi tội ko có tiền. Các bác tư vấn cho em xem em nên chọn nghề gì hợp với cái tuổi này. Em sinh 2h30 sáng ngày 16/12/83 âm lịch.
  2. vankhoa2001

vankhoa2001 Thành viên quen thuộc

Quan trọng là bạn học ngành gì, sở thích của bạn ra sao? Thích công việc ngồi 1 chỗ hay năng động? Muốn làm giàu hay chỉ muốn đủ?

Còn nếu nói là hợp với tuổi, thì 83 là Hợi, Hợi thì chỉ có ăn với ngủ thôi. Thế tốt nhất là ở nhà bố mẹ nuôi, ổn nhất!:-bd

Ngày trước một bác bảo mình thế này: "Cái tuổi 83 của cháu chả làm được cái khỉ gì đâu:((. Không làm ăn to được, có làm ăn to cũng hiếm khi thành công. Tuổi này thì chỉ nên đặt ra những mục tiêu nhỏ nhỏ thôi". Chả biết đúng hay sai nữa. Nhưng mà công nhận các tuổi khác hình như nó thành công trong sự nghiệp hơn tuổi Hợi hay sao ấy!
  3. duc_nghean

duc_nghean Thành viên mới

Các bác toàn mê tín. ko nên xem bói lung tung, cái chính là mình cảm thấy mình thích làm gì (trừa ăn chơi) và đam mê nghành gì
  4. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

sinh năm 83, không già như các bác khọm, cũng không còn trẻ con nông nổi nữa mà mê tín quá thế
    cứ sinh năm 83 hợp với 1 cái nghề X nào đó chẳng hạn thì tất cả những ai sinh cái năm 83 đều làm nghề đó mới hợp, thằng nào làm nghề khác là toi à?
    Mà ở đây người ta tư vấn tâm lí chứ không tư vấn được bói toán đâu
  5. LaLa123

LaLa123 Thành viên mới

Xem khả năng mình đến đâu đã chứ. Làm việc dựa khả năng, lên đc thì hẵng mê tín hehehe
  6. vankhoa2001

vankhoa2001 Thành viên quen thuộc

Khiếp, các bạn bên trên ném gạch mình ác thế?

Mình chả phải người mê tín, có điều nghe thấy 1 người lớn tuổi nhận xét về tuổi mình như thế, giật mình nhìn quanh thì đúng là bản thân, cũng như bạn bè mình sinh năm 83 không thành công băng các tuổi khác thật. Con trai thì ít thăng tiến, không làm ăn to; con gái thì lấy chồng rồi hay chưa lấy chồng, đường tình duyên cũng thấy lận đận.

Thấy bạn chủ topic hỏi thế này, thì mình cảm giác là bạn ấy cũng là một người không thật sự năng động và tham vọng lắm (giống hệt mình:">) nên chia sẻ với bạn ấy những quan sát riêng của mình vậy thôi. Còn tất nhiên, thành công hay không thành công đâu chỉ phụ thuộc vào yếu tố tuổi tác, còn do môi trường, cơ hội, ngành nghề và đặc biệt là khả năng nắm bắt cơ hội cũng như ý chí của bản thân nữa chứ!

@ chủ top: Mình nhận đc PM của bạn rồi mà quên béng mất chưa PM lại, hì, xin lỗi nhé! Đúng là mình cũng tuổi Hợi như bạn đấy, lười lắm:">, chả chịu làm ăn gì cả, chỉ lo chơi thôi.
  7. vuhoanghwru

vuhoanghwru Thành viên mới

;));));));));));));));));));));));));));));));));));));));));));));));));));))
  8. U_Luong

U_Luong Thành viên mới

Cung quan có bộ Thiên Cơ + Thiên Lương đều miếu địa thế kia thì có năng khiếu làm tham mưu , cố vấn hoặc sư phạm [:D] Cung phúc đức của anh đẹp thế chắc được hưởng nhiều sự trợ giúp của người thân thế nên cứ yên trí rồi đâu sẽ vào đó mà thôi :)
    Cung phúc đức của anh có Phục Binh đồng cung + với Thiên Hình , Tướng Quân , Quốc Ấn chiếu nên tôi đoán gia đình , họ hàng anh có thể có người liên quan đến quân đội hoặc là người cầm quyền . Thế nên có thể sau này nghề nghiệp của anh cũng sẽ liên quan đến quân đội hoặc chính trị [:D]
    Cung mệnh gặp Triệt nên tuổi trẻ có gặp khó khăn nhưng rồi sẽ qua
    Thân cư Phúc Đức nên mọi việc trong cuộc đời anh đều gắn bó nhất định tới gia đình , dòng họ ...
    Vài dòng lung tung đúng sai ko biết thế nào mong mọi người bỏ qua cho :))
  9. buzzez

buzzez Thành viên mới

Ặc, tui cũng 83 nè, thất nghiệp hơn nửa năm rồi. Công việc lông bông, chưa biết lúc nào ổn định đây. Haiza` :(
  10. xcit134

xcit134 Thành viên mới

tôi 83 đây, đã từng thất nghiệp 3 năm rồi còn chả thấy nản, mọi người ủy mị quá, hãy nhớ là Inside out chứ ko phải outside in. Hiện tôi đang làm BDS và tôi rất hài lòng về công việc. Mạnh mẽ lên, cái tuổi mình quan trọng nhất là thắng được cái bệnh lười, chỉ có thế thôi.