1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tuổi tác kết hôn!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thanhhoa789, 09/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhhoa789

thanhhoa789 Thành viên mới

Cả nhà ơi! giúp e với, e sinh 23/12/1987, bạn em sinh 28/10/1984, Dương lịch/ thầy bói bảo rất xung khắc, không thể lấy, nếu lấy thì nam chết chết nữ, chết sớm,
    Xin hỏi ai bít xem giúp em với!
    2 tuổi này có lấy nhauđuược không ạ?
  2. sourtamarind

sourtamarind Thành viên mới

Mình muốn hỏi là 2 bạn tự đi xem ah? hay là đã đến lúc muốn đi đến hôn nhân và bố mẹ 2 bên xem? Vì theo mình biết đúng là 2 tuổi này không hợp nhau thật (xung khắc nhất trong các tuổi từ mà mình đã quan tâm - vì mình cũng sinh năm 87 :( ). Mình không phải là người mê tín, nhưng chuyện mệnh vợ mệnh chồng quyết định đến hạnh phúc gia đình và sự nghiệp của 2 người là có thật. Bạn cứ trả lời câu hỏi của mình đi mình sẽ tư vấn tiếp cho bạn. Vì đôi khi vợ chồng xung khắc, nhưng lấy nhau chọn ngày, giờ thuận và đặc biệt sinh được đứa con mệnh hợp có thể hoá giải được mà ! :)
  3. thanhhoa789

Cảm ơn bạn nhiều!
    2 đứa mình định năm sau kết hôn, nhưng nghe bảo kim lâu nên 2 đứa bảo bố mẹ anh ấy đi xem xem năm nay hay năm sau cưới được để dự tính.
    Bố mẹ anh ấy đi xem 2 nơi, 1 nơi bảo là lấy nhau được, nhưng chỉ cưới được năm nay, năm sau kim lâu không có ngày nào. một nơi thì bảo không thể lấdươdcd, nếu lấy nhau thì đoản mệnh, chồng chết trước vợ và chết sớm.
    Mình hoang mang lắm,
    Giúp mình với!
  4. toeflvn1

toeflvn1 Thành viên mới

vợ tuổi rắn mà chồng tuổi chuột ! tuyệt đối ko nên bạn ạ. chia buồn cùng bạn, nên tìm anh khác đi, chân thành đấy
  5. thanhhoa789

Bạn toeflvn1 oi! mình 87 là Đinh mão mà, không phải tuổi rắn mà. huuuu!
  6. Miieoo

Miieoo Thành viên quen thuộc

87 là tuổi mèo chứ bạn. 89 mới là tuổi rắn.
  7. briandg

briandg Thành viên tích cực

Sao lại mê tín vậy, mọi chuyện do mình cả thôi, vứt hết mấy cái linh tinh ấy đi. ^:)^^:)^^:)^
  8. thanhhoa789

bạn ơi! mình vote rùi, giúp mình với!
    Cảm ơn bạn nhiều!
    2 đứa mình định năm sau kết hôn, nhưng nghe bảo kim lâu nên 2 đứa bảo bố mẹ anh ấy đi xem xem năm nay hay năm sau cưới được để dự tính.
    Bố mẹ anh ấy đi xem 2 nơi, 1 nơi bảo là lấy nhau được, nhưng chỉ cưới được năm nay, năm sau kim lâu không có ngày nào. một nơi thì bảo không thể lấdươdcd, nếu lấy nhau thì đoản mệnh, chồng chết trước vợ và chết sớm.
    Mình hoang mang lắm,
    Giúp mình với!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    uh! 2 đứa ban đầu cũng quyêt không quan trọng, bố mẹ cũng bảo thế, nhưng gơờ đi xem ngày cưới thì thầy nói ghê quá. mà 2 đứa dang định năm sau, nếu không có ngày thì pahỉ để năm sau nữa, nhưng nếu không hợp như vậy thì để lâu sợ lắm, mà năm nay thì 2 đứa chưa có đủ điều kiện để cưới,huuuu
  9. sourtamarind

sourtamarind Thành viên mới

Thật ra mình chỉ thích nên hay tìm hiều về mấy cái này và hiểu một chút thôi. Cụ thể thế nào bạn vào diễn đàn của http://www.lyhocdongphuong.org.vn/ nhé. Trong đấy có rất nhiều các bác, các cô chú ở các viện nghiên cứu hiểu biết và có trình độ về vấn đề này có thể tư vấn cho bạn làm theo cách nào và trình tự thế nào. Mình thì nói thật là chỉ cần nói là tuổi 84, mình đã hạn chế và cẩn trọng roài, nhất định chỉ là bạn (nhiều ng nói mình mê tín hehe)!
  10. thanhhoa789

uh! cảm ơn bạn! hu! vẫn biết không hợp nhưng chẳng ngĩ đến, vì thực ra cũng không tin lắm, nhưng giờ chuẩn bị cưới thì họ nói thế này nên cũng hãi!huuu