1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuổi thơ..trụy lạc -viết về những cuộc tình thời tắm mưa cho đến khi gặp em.

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi cuongbyk, 14/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Tuổi thơ..trụy lạc -viết về những cuộc tình thời tắm mưa cho đến khi gặp em.

Ai cũng đã có ít nhất một lần rung động. Có thể đó chỉ là sự rung động nhất thời, để sau đó thôi, ít phút, ít giờ, ít ngày? ta sẽ lại lãng quên. Là phải lòng mặt, là say nắng, là một cuộc tình chỉ một ngày chớp bóng? Hắt qua đời ta rồi mãi mãi biến mất. Tưởng chừng như có thể chẳng bao giờ nhớ lại nữa.

Nhưng bỗng một hôm, trong một cuộc vui, trong khoảnh khắc lãng mạn, trong cuộc trò chuyện không đầu không cuối, hay đơn giản khi bỗng thấy cô đơn, khi người tình tha thiết nhất của ta ra đi, khi gặp về những chớp hắt của ký ức? những mối tình trong trí nhớ lại hiện về. Ta nhớ. Những nỗi nhớ ấy lãng mạn và nhiều thi vị. Nhưng thường là sẽ khiến ta mỉm cười. Chợt thức dậy những yêu thương

Và ta nhớ về những cuộc tình trong trí nhớ, ta lục lại, ta vuốt ve lại chính trái tim ta bằng những hồi tưởng xanh mơn mở ấy. Dẫu có thể, ta đã quên cả tên người ấy, quên thời gian hay thậm chí, như nhiều đứa trẻ mới lớn khác, mối tình ấy chỉ trong tưởng tượng của ta?

Và tớ lập topic này là để trước nhất là bản thân tớ, sẽ viết. Sau là những cô, chú, bác khác trên KBC cùng góp bút. cùng nhau ôn lại chuyện tình yêu. Cũng để nhắc nhớ rằng cuộc sống này cần lắm những yêu thương. Dẫu có thể những yêu thương đang mỗi ngày một túng quẫn trong đời sống công nghiệp hôm nay. Dẫu có thể ai đó trong các cô, các chú, các bác trên này đang buồn vì bị đá, hận vì không giữ nổi tình yêu. Đại loại thế

To : con sư tử bông bé bỏng của anh, dự án này ấp ủ lâu phết rồi mà hôm nay mới dám đưa ra, tuy nhiên chỉ tạm thời đưa ý tưởng là thế, chưa viết gì cả đợi xem phản ứng của em thế nào đã, không khéo lại phải xóa đi thì khổ.
  2. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Mối tình đầu
    Post lại từ bên CLB Sài Gòn
    Mối tình đầu của tôi là bắt đầu từ năm thứ nhất... lớp mẫu giáo lớn, nghĩa là mới có 4 tuổi. Nói thế sẽ có người biểu là điêu, bé thế thì làm sao mà yêu được. Nhưng mà thật các bạn ạ, tôi đã hôn cơ mà. Cô bạn cùng lớp mẫu giáo tên là D. ấy là người con gái đầu tiên tôi hơn trong đời, nhưng tận giờ tôi vẫn hi vọng không phải là cuối cùng và duy nhất. Tôi thì chả nhớ là hôn bạn vào đâu, má thì chắc chắn rồi, và mà môi thì cũng có thể lắm chứ, nhưng có điều tôi cam đoan là không có lưỡi, vì hồi đó nhìn trộm người lớn hun nhau, không thể nào mà nhìn xuyên qua mà thấy lưỡi của họ được, nên không bắt trước. Tôi hồi đó thích hôn cô bé ấy lắm, ngày nào cũng phải vài chục lần, mà ai chả thế nhỉ, có thằng nào từ chối hôn gái đâu chứ, mà lại là người con gái xinh nhất lớp nữa.
    Nhà chúng tôi ở gần trường, nhưng hết giờ học không tự đi về mà chờ người đến đón, dù bọn tôi thừa sức tự về, bởi vì muốn ở lại chơi với nhau. Các cô nuôi dạy hổ đến là tệ, hơn 5 h thậm chí 6h bố mẹ các cháu mới đi làm về nhưng các cô đã biến từ đời, đúng là hồi đấy không có quà cáp có khác. Nhưng những chuyện tiêu cực ấy thì chỉ có bố mẹ là lo chứ chúng tôi thì lại khoái, càng có thời gian ở bên nhau. Chúng tôi hồi đây chơi trò bố con, tất nhiên là may quá tôi được làm bố, và bố thì thích là phải ôm và hôn con gái chứ, mà hôn cả môi, vì tôi lấy cớ là bố mẹ tôi cũng hay hôn môi tôi (chắc đoạn này mình bốc phét,pó tay, sở khanh từ bé ). Nhưng trong bụng thì tôi chả coi mình là bố tí nào. Đúng ra là hồi đấy bọn tôi là mối tình tay ba, có một thằng tên là H. nữa cũng thích bạn D. lắm, và tôi cũng quý nó( ấy, lạ nhỉ, giờ mình nghĩ lại thì có khi phải đấm vỡ mặt nó, mẹ cái thằng vừa to cao vừa đẹp trai hơn mình. Nhưng mà D. thì quý tôi hơn, đấy là tôi nghĩ thế khi hôn D. nhiều lần, chứ chúa mà biết 2 đứa chúng nó làm gì với nhau khi không có mình. H. và tôi thường nói: "lớn lên tao với mày sẽ lấy D. làm vợ", may quá giờ không thành sự thật chứ không thì thành Táo quân à
    Lên lớp 1, D. và tôi học cùng lớp, H. đi trường khác, chúng tôi lưu luyến lắm, (lại lạ nữa, chứ giờ thì mình phải mừng húm vì nó biến cho khuất mắt). Ngay hôm khai giảng, tôi về khoe với các anh cùng xóm là được học cùng lớp với D.. Thế là ngay lập tức, tôi thành trung tâm giải trí cho các anh, mk, sao cái trò "chế nhau" nó như một trò thời thượng cho mọi lứa tuổi học trò, mà lại ác nữa. Tên tôi và tên D. bị réo khắp nơi, khiến tôi phát sợ luôn, không dám nhìn vào mắt nàng nữa, chứ chưa nói đến việc nói chuyện với D. nữa, thậm chí hôn thì lại càng không. Vì cái trò gán ghép ác ôn ấy, mà suốt cho đến năm lớp 4 khi D. chuyển trường khác, tôi vẫn không dám nói chuyện với em lần nào, dù vẫn mê lắm.
    Về sau, thình thoảng tôi cũng nhìn thấy D. ngoài đường, nhưng do mấy năm cấp 2 không nói chuyện đã đào một hố sâu ngăn cách, thành ra mình cũng lơ luôn, chả chào hỏi gì, coi như người dưng, và có lẽ bạn ấy cũng thế. Cho đến trước khi tôi đi học, tình cờ mua hàng có gặp, D vẫn lơ đi như không quen mình. Nhưng tôi vẫn chủ động bắt chuyện. Hỏi han dăm ba câu, có vẻ cũng thoải mái, không bị rào cản gần mười năm gì cả. Chả biết D còn nhớ ngày xưa hôn nhau không, nhưng tôi thì chắc là bạn ấy có nhớ thì cũng cố tình quên, con gái là thế, xong rồi thì hay muốn phủ nhận những quá khứ ?ođen tối? đi. Chỉ tội D. bây giờ không còn quyến rũ như hồi trước nữa, nhưng biết đâu được, nhỉ... trái đất vẫn tròn lắm, tuy nhiên tôi vẫn hi vọng D. là người đầu tiên tôi hôn nhưng không phải là người cuối cùng và duy nhất...
  3. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

@Ông xã: Anh đang làm cho mọi người nghĩ rằng em là sư tử thật chứ không phải là sư tử bông nữa kìa!
    Chẹp, mang tiếng là "con sư tử bông bé bỏng của anh" rồi, nên cũng phải làm sao cho giống. Anh lập topic ra, phải biết chăm sóc nó, làm thế nào để nó trở nên hấp dẫn và lôi cuốn, tự thân nó sẽ tồn tại, phát triển thôi!. Em biết anh sẽ làm tốt, như những gì anh đã làm ở 3 topic kia.
  4. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Cặp này định biến KBC thành cái công viên phỏng?
    Anyway, để xem cái Topic Cởi truồng Tắm mưa này diễn tiến như thế nào, Nhưng thông báo trước là nó đã được đưa vào tầm ngắm
  5. thanhk43

thanhk43 Thành viên mới

Thế bác định ngắm chỗ nào của bác Cuongbyk đây , kẻo có người lại khóc òa ra đây bây giờ thì bác chết đấy .
  6. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Đọc cái tiêu đề thấy ổng ....Trụy.... quá. hehhe...Phắn
    Công viên thật đấy!!!
    Kể về mối tình thì....mình có mối tình từ thời mẫu giáo...
    Mối tình đầu là hồi học mẫu giáo. Mỗi ngày bạn ấy lại cho mình kẹo. hehe. bạn ấy là lớp trưởng còn mình là quản ca....giờ thì quên tên bạn ấy rùi.
    Mối tình ấn tượng nhất là mối tình thời cấp 1.
    Tiếc là mình ko hỉu gì về iu và cũng ko biết fải làm thế nào! Thấy đúng là cái đồ trẻ con. Chả hiểu gì về điện. Nhưng bạn ấy có vẻ rất nghiêm túc!!! Đến bây giờ bạn ấy cũng vẫn rất nghiêm túc. hihi. Cứ nghĩ lại thấy mình đanh đá kiểu ngớ ngẩn!!!! Hồi đó mình nhận đc nhiều tập thơ và nét bút của bạn ấy khiến mình thấy cảm động!! Đúng là tình yêu ko phân biệt tuổi tác!! Giá mà mình biết iu sớm thì mình chắc cũng biết trân trọng mối tình này!!!
  7. bupbebangbong8x

bupbebangbong8x Thành viên mới

Eng chẳng có mối tình nào hồi tắm mưa cả. Chỉ toàn cấu nhau với bạn thui. Giờ tay và chân, ống đồng, cùi trỏ eng đầy sẹo...
  8. piccolo

piccolo Thành viên mới

Đúng là ... trụy lạc!
  9. bupbebangbong8x

bupbebangbong8x Thành viên mới

Cô Pịc ơi! Giờ k có bạn Mec ở đây, mình thay thế bằng bạn Cuong đi cô Pịc....
  10. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Cô Pic không thích thay bạn Mẹc bằng bạn Cuong đâu, Bê ạ! (phải không cô Pic???)