1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TƯƠNG LAI NÀO CHO EM !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi bupbethuytinh, 26/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bupbethuytinh

bupbethuytinh Thành viên mới

TƯƠNG LAI NÀO CHO EM !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hà nội đang vặn mình ,đang dần thay đổi với những ngôi nhà cao tầng đang mọc lên đan xen nhau .Với dáng vẻ cổ kính đan xen với sự hiện đại của những ánh đèn của các của hàng cao tầng và tận sâu trong từng ngõ ngách của bóng tối ấy là những khuôn mặt của những em bé vì sự bồng bột của những con người thiếu ý thức hay chỉ là sự sa ngã của những cậu ấm cô chiêu quen được nuông chiều mà để lại biết bao nỗi khổ cho những đứa trẻ vô tội .Mọi người đều gọi trẻ thơ là mầm non của đất nước ,là chủ nhân tương lai của đất nước .Vậy thì những đ ứa trẻ lang thang cơ nhỡ này thì sao ? Các em đâu có tội gì đâu ,có chăng các em mang cái tội thay cho những con người sống ko có trách nhiệm đã làm khổ các em mà thôi .Với những đứa trẻ ý thức được cuộc đời của mình ,các em đã vô tình biến mình trở thành những nạn nhân của những tệ nạn xã hội .Để có được một miếng ăn hàng ngày các em sẵn sàng làm bất cứ một công việc gì từ móc túi ,đánh giầy ,bán báo .Sáng các em lang thang tren khắp mọi nẻo đường ,mọingõ ngách ,tối đến cácem lại tụ về chân cầu LONG BIÊN .Nhìn những khuôn mặt ngây thơ của các em ,hay những hành động chỉ để tự vệ cho mình thì khó ai co thể cầm lòng trước những ánh mắt ấy .Cùng là một kiếp làm người như nhau tại sao các em lại ko thể có được cuộc sốngnhư bao em bé khác cơ chứ .Hãy mở rộng lòng mình để được chia sẻ với các em niềm vui sướng và chịu đựng chung với các em sư đau khổ ấy .Hà nội đẹp _một vẻ đẹp lung linh huyền ảo nó có sức quyễn rũ ko biết bao con người tù mọi miền về đây chung sống nhưng với các em nó giống như một thành phố đen .Hãy đến với các em bằng tấm lòng của các bạn đi.Hãy chia sẻ với các em ,hãy đem đến cho các em một tương lai .Đấy chính là việc mà mỗi con người trong chúng ta cần phải làm .

Luc quen minh la luc nhan lai ban than va khi thu tha la ta duoc tha thu
  2. Cau_be_ngay_tho_new

Cau_be_ngay_tho_new Thành viên quen thuộc

Theo bạn thì chúng ta phải làm gì đây. Chỉ có tấm lòng thôi thì cũng chẳng đủ đâu, chúng ta cần có những hành động thiết thực hơn. Nhưng mặc dù nói thế này nhưng nhiều khi chính bản thân tôi cũng ko biết phải làm gì nữa.

10% cho tinh nguyen
  3. bupbethuytinh

bupbethuytinh Thành viên mới

Bạn nói rất đúng caubengaytho ạ .Nếu chỉ nói ko thôi thì ko đủ mà còn phải cần có những việc làm thiết thực hơn nữa .Vậy thì tại sao chúng ta ko tạo ra việc làm nhờ. Các bạn hãy tham gia vào làm thành viên hay la ctv của câu lạc bộ này đi .Và để giúp đỡ các em nhỏ ,chia sẻ với các em sao chúng ta ko tiết kiệm và nhường cho các em một phần ba số tiền mà chúng ta tiêu vào các việc vô bổ trong một ngày .Lúc ấy thì là đã có quỹ dành cho các em ,sẽ thuận lợi hơn cho công việc của chúng ta .Hàng tháng chúng ta sẽ thu của các thành viên mỗi người 10000đ ,và còn tiền ủng hộ ,chúng ta sẽ đi tìm nguồn tài trợ cho các em .Mình có biết một cậu bé đánh giày ,em ý rất thèm được học nhưng ko dám học dù mình hứa sẽ dạy cho em mỗi ngày chỉ đơn giản vì em ko có tiền để phục vụ cuộc sống ,ko có tiền ăn mỗi bữa nếu phải bỏ ra mỗi ngày hai tiếng để học .Em còn một đứa em gái nữa và hai anh em phải lo cho nhau .Vậy thì tại sao chúng ta ko thể giúp đỡ các em trong khi cuộc sống của chúng ta đủ đầy như thế này nhỉ? Mỗi người một tí như cuốn sách quyển vở hay cái bút cũng được thế cũng la ta đã giúp đỡ cácem chia sẻ với các em .Tuỳ theo trình độ hoàn cảnh chung ta có thể giúp đỡ .
    Luc quen minh la luc nhan lai ban than va khi thu tha la ta duoc tha thu